PDA

View Full Version : Lo lắng khi đi Xét nghiệm hiv

Cayxanh
29-10-2016, 16:59
E có đi xét nghiệm hiv combi tai mecdlatec.kết quả xét nghiệm âm tính sau hành vi tiếp xúc với máu người nhiễm sau 23 ngày.khi bác sỹ lấy máu xong rút kim tiêm ra thì bác sỹ có dùng tay ấn vào chỗ rút kim tiêu.e có thấy trên găng tay đó có máu của lấy máu trước.e có hỏi sao ko thay găng tay mới thì bác sỹ ko nói gì mà bảo không sao.đã lo lại càng thêm lo.mọi người tư vấn dúp với

Charles
29-10-2016, 17:13
E có đi xét nghiệm hiv combi tai mecdlatec.kết quả xét nghiệm âm tính sau hành vi tiếp xúc với máu người nhiễm sau 23 ngày.khi bác sỹ lấy máu xong rút kim tiêm ra thì bác sỹ có dùng tay ấn vào chỗ rút kim tiêu.e có thấy trên găng tay đó có máu của lấy máu trước.e có hỏi sao ko thay găng tay mới thì bác sỹ ko nói gì mà bảo không sao.đã lo lại càng thêm lo.mọi người tư vấn dúp với

Trời! Lo lắng kiểu như bạn thì cả đời này bạn chỉ ăn và XN HIV.

Tuanmecsedec
29-10-2016, 20:22

100% không có nguy cơ kiểu đi xét nghiệm trong bất kỳ mọi tình huống bạn.

Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn về việc sợ nguy cơ từ việc đi xét nghiệm (http://www.diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn-ve-viec-so-nguy-co-tu-viec-di-xet-nghiem)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

laymauxn
29-10-2016, 21:25
Mình cũng đang lo tương tự :( theo như mình đọc thì diễn đàn nói máu khô ko lây HIV, máu dính trên găng tay (nếu có) thì ko thể là giọt mà chỉ là vệt máu, mà vệt máu thì khô sau vài giây, điều đó tức là HIV bị bất hoạt ngay lập tức.
Như vậy nói tóm lại thì: Nếu có máu dính trên găng tay của bsi/y tá, thì HIV trong ở đó cũng bị bất hoạt trong tgian dưới 1 phút hoặc thậm chí bất hoạt ngay lập tức
Em nói như vậy có đúng ko a Tuanmecsedes

Cayxanh
29-10-2016, 21:25
100% không có nguy cơ kiểu đi xét nghiệm trong bất kỳ mọi tình huống bạn.

Chủ đề: Gởi đến toàn thể TV của Diendanhiv.vn về việc sợ nguy cơ từ việc đi xét nghiệm (http://www.diendanhiv.vn/threads/18036-Goi-den-toan-the-TV-cua-Diendanhiv-vn-ve-viec-so-nguy-co-tu-viec-di-xet-nghiem)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Đúng là bây h cái gì e cũng nghĩ đến nhiễm hiv thật.