PDA

View Full Version : Về vấn đề dính dịch âm đạo và các vết trầy xướt quanh dương vật

jujubinbin
02-11-2016, 20:35
Thưa các anh chị, em đã được tư vấn về vấn đề dính dịch âm đạo sau quan hệ của mình... mấy hôm nay cũng loay hoay đọc lại các bài, thấy các bạn hỏi về vấn đề này cũng nhiều. Một phần vì lo lắng cho mình, phần khác cũng muốn các bạn, anh chị em ko may có 1 phút lỡ làng... nên em muốn là thêm 1 Topic nữa.

1. Khi Qhtd, đầu dương vật có vết trầy, nếu trực tiếp quan hệ ko bcs thì HIV sẽ dễ dàng bám vào đó theo dịch âm đạo để vào cơ thể: CÓ NGUY CƠ
2. Khi Qhtd, dương vật có trầy xước, nếu sử dụng bao, bao ko rách hoặc vẫn bảo vệ tốt từ phần đầu khấc... Sơ ý dính dịch sau quan hệ ở các vùng đó KHÔNG CÓ NGUY CƠ
3. Rách bao, thời gian phát hiện và ngừng ngay việc quan hệ <30s : KHÔNG NGUY CƠ.
4. Việc tiếp xúc lâu dài với dịch tiết có là một nguy cơ ko ạ?

Mọi người có H xin đừng buồn, ông trời phạt ta 1 phút ngờ dại, nhưng cũng cho chúng ta viên thuốc ARV, lại còn mới công bố cách điều trị hoàn toàn HIV. Chúng ta có niềm tin, chúng ta có những anh em cùng diễn đàn cùng nhau chia sẻ, CỐ LÊN... Chúng ta ko đơn độc.

Chúc mừng chị Nguyễn Hà nhân sinh nhật. Cảm ơn những gì mà tất cả mọi người đã làm trong suốt những năm qua.

Tuanmecsedec
02-11-2016, 20:37
Bạn đã tạo chủ đề hỏi rồi và đã được ban quản trị tư vấn rồi,bạn nên vào đọc lại.Nếu còn thắc mắc thì bạn post tiếp vào chủ đề đã có.Bạn không được mở chủ đề mới nữa.

Chủ đề: Dính dịch âm đạo sau quan hệ (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/threads/47642-Dinh-dich-am-dao-sau-quan-he)