PDA

View Full Version : Tuần cuối cùng địa ngục ?

Chuatoigia1989
04-11-2016, 12:00
Mình chỉ viết những dòng này là mình đang rung sợ còn hơn cảm giác ngày đầu tiên mình đi làm combo ngồi cầm tờ giấy báo danh chờ đợi lấy máu vơi gương mặt tái xanh . Cha mẹ cho ăn học lớn gần 30 mà vẫn còn ko bít suy nghĩ người ta say xỉn mới qhe ko bao . Mình tỉnh táo mà vẫn cố ko sài bao . Để rồi lòi căn bệnh lậu bsy kiu đi xét nghiệm hiv. Ôi đầu óc như quay cuồng . Ngồi một góc chờ đợi mà nuớc mắt và mồ hôi cứ tan . Ai cũng quý trọng cuôc sống nhìn bạn bè vui vẻ đi chơi kòn mình cứ u rủ trong nhà ko dám nhìn mặt cha mẹ còn người yêu mình cứ tìm cách tránh né bởi vì mình tự cảm thấy ko xứng đáng với cô ấy . Sau khi lấy máu thời gian chờ đợi 3 ngày cứ như là đia ngục trần gian.cái gì tới rồi cũng tới . Đang ở chỗ làm thấy sdt lạ gọi vào cô y tá hỏi phải tên đó mình báo phải mình đã ra ban công ty dự là nếu mà điều đó xảy ra thì mình cũng ko thiết sống nữa . Giọng cô y tá nói nhẹ nhàng chúc mừng a ko phải lo lắng nữa kết quả AT . Mình vỡ oà trong nước mắt ngồi bệt duới đất mà phải 30 phút mới có đc bình tĩnh cũng nhờ google mình cũng gặp a tuấn điện cho a . A bảo e có thể test nhanh sau 6 tuần cho nó kết quả cao hơn nữa . Cũng nhờ a tuấn mà mình có đc cái can đảm làm cái test nhanh 7 tuần nhưng cái cảm giác chờ đợi kq ko như lần đầu đã đc tư vấn . Kết quả của mình âm tính . Đối với mình cái tuần sau là cực hình cùng cực cái chốt kq bqt tư vấn mình cũng yên tâm . Nhưng cái dũng khí of mình thì ko còn nữa mọi bước chân của mình cứ như ngàn cân vậy . Không làm đc gì ko suy nghĩ đc gì cả . Xin mọi người ai có kinh nghiệm đi trước vào ngày chốt cho mình bít cảm giác với mình đang hoảng loạn đây .

Đừng có lần thứ hai
04-11-2016, 12:42
Chủ nhật này bạn đủ 12 tuần ah?

Lục Giang
04-11-2016, 12:57
Mình chỉ viết những dòng này là mình đang rung sợ còn hơn cảm giác ngày đầu tiên mình đi làm combo ngồi cầm tờ giấy báo danh chờ đợi lấy máu vơi gương mặt tái xanh . Cha mẹ cho ăn học lớn gần 30 mà vẫn còn ko bít suy nghĩ người ta say xỉn mới qhe ko bao . Mình tỉnh táo mà vẫn cố ko sài bao . Để rồi lòi căn bệnh lậu bsy kiu đi xét nghiệm hiv. Ôi đầu óc như quay cuồng . Ngồi một góc chờ đợi mà nuớc mắt và mồ hôi cứ tan . Ai cũng quý trọng cuôc sống nhìn bạn bè vui vẻ đi chơi kòn mình cứ u rủ trong nhà ko dám nhìn mặt cha mẹ còn người yêu mình cứ tìm cách tránh né bởi vì mình tự cảm thấy ko xứng đáng với cô ấy . Sau khi lấy máu thời gian chờ đợi 3 ngày cứ như là đia ngục trần gian.cái gì tới rồi cũng tới . Đang ở chỗ làm thấy sdt lạ gọi vào cô y tá hỏi phải tên đó mình báo phải mình đã ra ban công ty dự là nếu mà điều đó xảy ra thì mình cũng ko thiết sống nữa . Giọng cô y tá nói nhẹ nhàng chúc mừng a ko phải lo lắng nữa kết quả AT . Mình vỡ oà trong nước mắt ngồi bệt duới đất mà phải 30 phút mới có đc bình tĩnh cũng nhờ google mình cũng gặp a tuấn điện cho a . A bảo e có thể test nhanh sau 6 tuần cho nó kết quả cao hơn nữa . Cũng nhờ a tuấn mà mình có đc cái can đảm làm cái test nhanh 7 tuần nhưng cái cảm giác chờ đợi kq ko như lần đầu đã đc tư vấn . Kết quả của mình âm tính . Đối với mình cái tuần sau là cực hình cùng cực cái chốt kq bqt tư vấn mình cũng yên tâm . Nhưng cái dũng khí of mình thì ko còn nữa mọi bước chân của mình cứ như ngàn cân vậy . Không làm đc gì ko suy nghĩ đc gì cả . Xin mọi người ai có kinh nghiệm đi trước vào ngày chốt cho mình bít cảm giác với mình đang hoảng loạn đây .

kq 7 tuần AT là ok rồi bạn, ko lo lật kèo ở tuần 12 đâu, cứ vững tin và lấy lại tinh thần đi

connguoimoi
04-11-2016, 15:28
Bạn cho mình hỏi xíu bị lậu có nhu thế nào hả bạn??

Chuatoigia1989
04-11-2016, 21:24
Bệnh lậu biểu hiện chảy mủ ở miêng sáo dv tiểu đau buốt . Tc đo mình bị sau 4 ngày qhe ko an toàn bạn ạ . Xét nghiệm bằng nuớc tiểu .

Chuatoigia1989
04-11-2016, 21:25
Dạ a lục giang e cung đang run đôi chân giống như đá cột vào ko di chuyển đc a ơi .

Charles
04-11-2016, 21:29
Dạ a lục giang e cung đang run đôi chân giống như đá cột vào ko di chuyển đc a ơi .

Đã có 7 tuần âm tính còn run rẩy gì nữa bạn?

Lục Giang
04-11-2016, 21:30
bạn an toàn roài, nỏ có chi mà lo mô

connguoimoi
04-11-2016, 22:36
Chưa tới gia. Ơi bạn đi xét nghiệm nước tiểu kiểu gì? Tổng phân tích nước tiểu thì dương tính à!? Bạn chữa khỏi chưa

Apollo
04-11-2016, 23:03
Kết quả 7 tuần Âm tính thì yên tâm lắm rồi, cứ tự tin đi chốt bạn nhé. Kết quả vẫn âm tính thôi.

Chuatoigia1989
05-11-2016, 06:45
Mình ko biết bsy lấy nước tiểu của mình rôi gọi cho mình 3 ngày sau mình bít bị thôi bác sỹ cho mình uong 3 liều kháng sinh rồi quay lại tái khám bsy hoi con chay mũ hay tiểu buốt nữa ko mình nói ko bsy nói mình khỏi bệnh giờ mình. Chỉ đợi chốt hiv thôi bạn

darknigh9x
09-11-2016, 12:12
hnay minh làm xn lần lần 2 sau hơn 13 tuần , kết quả AT xoá tan đi bao lỗi lo lắng , sợ hãi . Quả thật phải cảm ơn các achi trong diễn đàn , nếu k có chắc mình k chết vì hiv mà chết vì stress mất .

Nguyen Ha
09-11-2016, 14:21
hnay minh làm xn lần lần 2 sau hơn 13 tuần , kết quả AT xoá tan đi bao lỗi lo lắng , sợ hãi . Quả thật phải cảm ơn các achi trong diễn đàn , nếu k có chắc mình k chết vì hiv mà chết vì stress mất .

Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

Vungtinlen
09-11-2016, 15:55
Mình đang chờ kết quả. Mấy bữa nay ko làm ăn dc j. Hy vọng mai có kq

Chuatoigia1989
10-11-2016, 10:04
Mình cũng đã đủ can đảm làm test rồi hqua mình làm 2 cái test . Test nhanh có kêt quả liền At ở tuần 13 còn kết quả cái thứ 2 combo tuần sau mới có mình gọi cho. A tuấn khi mình có kết quả tay thì rung mồ hôi quá trời khi mình thấy kq At mình như dc chết đi sống lại mấy bạn cảm ơn a chị bqt rất nhiều nhờ có diễn đàn mà những ngày điện ngục of e đã qua .

Chuatoigia1989
10-11-2016, 10:05
Bạn đã làm test gì trước rồi bạn ?

Chuatoigia1989
16-11-2016, 13:30
Mặc dù đã có tư vấn rồi . Các bạn ở trong diễn đàn ơi mình dù đã âm tính ở tuần 13 bằng test nhanb hiv anyibody test nhưnng mình cũng còn thấy bất an về triệu chứng mình cảm thấy mệt mõi quá mọc mụn rộp zona ở miệng . Đầu nổi đầy mụn nhọt . Hnay cộng thêm hạch ở cổ nữa mình sợ test nhanh ko chính xác mình làm thêm combo thứ 2 mới có kq liệu con số ko may đến với mình chăng . Bạn nào at sau 12 tuần chia sẽ cho mình với .

Lục Giang
16-11-2016, 13:36
Mặc dù đã có tư vấn rồi . Các bạn ở trong diễn đàn ơi mình dù đã âm tính ở tuần 13 bằng test nhanb hiv anyibody test nhưnng mình cũng còn thấy bất an về triệu chứng mình cảm thấy mệt mõi quá mọc mụn rộp zona ở miệng . Đầu nổi đầy mụn nhọt . Hnay cộng thêm hạch ở cổ nữa mình sợ test nhanh ko chính xác mình làm thêm combo thứ 2 mới có kq liệu con số ko may đến với mình chăng . Bạn nào at sau 12 tuần chia sẽ cho mình với .
đó là hậu sì tret gây ra thôi, bạn cân banưg tâm lý lại là ổn, bạn đã an toàn nhưng vẫn cứng đầu và cố hoang tưởng vậy thì bạn đang tự giết mình

Apollo
16-11-2016, 13:37
12 tuần âm tính tức là không có HIV. Không cần xét nghiệm nữa và xóa bỏ HIV ra khỏi đầu.

Chuatoigia1989
17-11-2016, 10:44
Tuần sau là e có kết quả combo . E mog là kq cũng như test nhanh giờ thì e cũng đã thư thả hơn nhìu ăn uống tốt hơn rồi ạ . Giờ e mong là lấy lại tinh thần sớm hơn ạ

Buonqua
17-11-2016, 10:55
Tuần sau là e có kết quả combo . E mog là kq cũng như test nhanh giờ thì e cũng đã thư thả hơn nhìu ăn uống tốt hơn rồi ạ . Giờ e mong là lấy lại tinh thần sớm hơn ạ
Bạn an toàn rồi. cho con hiv thoát khỏi đầu được rồi.

Chuatoigia1989
17-11-2016, 11:02
Dạ e đang cố gắng ngày mà e test nhanh tuần 13 ah e lấy hết can đảm đi test thì lúc đó e bỏ suy nghĩ về h rồi khi có kq mừng lắm a ạ nhưng mấy bữa nay nó cứ lân lân a ạ tuần sau có kết quả combo là e bỏ lun cái google về mấy cái tc h nữa ạ e cung dần lấy lại thăng bằng rồi a ạ

Nguyen Ha
17-11-2016, 14:14
Dạ e đang cố gắng ngày mà e test nhanh tuần 13 ah e lấy hết can đảm đi test thì lúc đó e bỏ suy nghĩ về h rồi khi có kq mừng lắm a ạ nhưng mấy bữa nay nó cứ lân lân a ạ tuần sau có kết quả combo là e bỏ lun cái google về mấy cái tc h nữa ạ e cung dần lấy lại thăng bằng rồi a ạ

Không lấy lại thăng bằng thì thật uổng phí cho cái không đâu.

Chuatoigia1989
18-01-2017, 10:17
E ko bít sao 12 tuần at nhưng e yên ổn 1 thời gian nhưng cả 1 tuần nay thức dậy mọi thứ điều sảng khoái . Nhưng hơn 1 tuần nay e cứ về chiều nhức đầu và như bị sốt vậy hơn cả 10 ngày trước khi e đi gặp bác sỹ e hỏi mấy a chị là liệu khả năng e có phải xét nghiêm lại ko ạ ? Hnay là đc 5 tháng rồi ạ . Có khi e phát ra tháng thứ 5 ko ạ mấy bữa nay ăn ngủ ko yên gần tết rồi a chị ạ ?

Nguyen Ha
18-01-2017, 10:57
E ko bít sao 12 tuần at nhưng e yên ổn 1 thời gian nhưng cả 1 tuần nay thức dậy mọi thứ điều sảng khoái . Nhưng hơn 1 tuần nay e cứ về chiều nhức đầu và như bị sốt vậy hơn cả 10 ngày trước khi e đi gặp bác sỹ e hỏi mấy a chị là liệu khả năng e có phải xét nghiêm lại ko ạ ? Hnay là đc 5 tháng rồi ạ . Có khi e phát ra tháng thứ 5 ko ạ mấy bữa nay ăn ngủ ko yên gần tết rồi a chị ạ ?
Có khi nào bạn lên được sao hỏa không? Nếu lên sao hỏa nhớ làm cái xét nghiệm HIV rồi về so sánh xem nó có khác với trái đất không nhé.

Chuatoigia1989
18-01-2017, 11:17
E ko có ý đó tại e chưa bao giờ bị vậy chị ơi e còn hay ói nưa. Tình trạng kéo ài hơn tuần rồi chị . E cứ sợ giờ cơ thể e mới ra kháng thể tại e mún hỏi a chị e đi trước khi e đi khám bsy ạ

Nguyen Ha
18-01-2017, 11:20
E ko có ý đó tại e chưa bao giờ bị vậy chị ơi e còn hay ói nưa. Tình trạng kéo ài hơn tuần rồi chị . E cứ sợ giờ cơ thể e mới ra kháng thể tại e mún hỏi a chị e đi trước khi e đi khám bsy ạ
Bị cái gì thì đi khám cái đó. Không liên quan tới HIV.

Chuatoigia1989
18-01-2017, 11:33
Dạ mai e đi khám chị e đợi khoẻ chút rồi đi khám ạ . E chỉ lo lần cuối e qhe nhưng e rất kỹ luỡng ko rách bao rồi còn kết quả xét nghiệm combo cuối cùng cách lần qhe là 23 ngày at . Nên e cũng đỡ lo . Cảm ơn chị mai e đi khám ạ

Tuanmecsedec
18-01-2017, 14:20

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.