PDA

View Full Version : lo lắng nhiễm H sau khi cắt tóc cạo mặt quán vỉa hè

t3lan2101
06-11-2016, 23:18
Chào ace trên diễn đàn!
Mình có lo lắng cần tư vấn
Chuyện là cách đây 2ngày mình có đi cắt tóc tại quán hớt tóc vỉa hè lụp xụp. Lúc cắt tóc thì người thợ làm rất mạnh tay, lược cào da đầu rất đau, lâu lâu còn bị kéo đâm. Lúc cạo tóc con thì minh k thấy thay dao cạo,lúc cạo thì dùng tay để chùi lông và tóc dính trên dao cạo rồi cạo tiếp. Lúc về nhà mình có tắm lại, thấy rát rát những vùng cạo. Cho mình hỏi nếu dao lam đã sử dụng trước đó dính máu có H thì mình có nguy cơ với H k? Và nếu người thợ đó dùng tay lau lưỡi lam mà bị đứt tay gây chảy máu rùi dính lên lưỡi lam rồi cạo tiếp cho mình gây chầy xước thì mình có nguy cơ với H không?(giả sử người thợ đó bị Hiv)
Mong nhận được sự tư vấn của mọi người

Apollo
07-11-2016, 00:07
Chuyện không thay dao cạo là rất vô lý, tất cả các tiệm cắt tóc kể cả vỉa hẹ giờ đều thay dao cạo. Trường hợp của bạn không có nguy cơ.

t3lan2101
07-11-2016, 06:53
Tks! Trường hợp người thợ đó bị đứt tay, dính máu vào dao cạo thì có nguy cơ k?

Tuanmecsedec
07-11-2016, 07:09
Chào ace trên diễn đàn!
Mình có lo lắng cần tư vấn
Chuyện là cách đây 2ngày mình có đi cắt tóc tại quán hớt tóc vỉa hè lụp xụp. Lúc cắt tóc thì người thợ làm rất mạnh tay, lược cào da đầu rất đau, lâu lâu còn bị kéo đâm. Lúc cạo tóc con thì minh k thấy thay dao cạo,lúc cạo thì dùng tay để chùi lông và tóc dính trên dao cạo rồi cạo tiếp. Lúc về nhà mình có tắm lại, thấy rát rát những vùng cạo. Cho mình hỏi nếu dao lam đã sử dụng trước đó dính máu có H thì mình có nguy cơ với H k? Và nếu người thợ đó dùng tay lau lưỡi lam mà bị đứt tay gây chảy máu rùi dính lên lưỡi lam rồi cạo tiếp cho mình gây chầy xước thì mình có nguy cơ với H không?(giả sử người thợ đó bị Hiv)
Mong nhận được sự tư vấn của mọi người

Tks! Trường hợp người thợ đó bị đứt tay, dính máu vào dao cạo thì có nguy cơ k?

Bạn yên tâm,những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

t3lan2101
07-11-2016, 07:37
Cảm ơn a Tuấn!

t3lan2101
07-11-2016, 07:42
Cho e hỏi thêm là nếu cạo e bị chầy xước chảy máu thì có lây nhiễm k?

Tuanmecsedec
07-11-2016, 08:00
Cho e hỏi thêm là nếu cạo e bị chầy xước chảy máu thì có lây nhiễm k?

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.