PDA

View Full Version : virus H

hoangtuanhp
07-11-2016, 09:42
Em chào các anh chị trên diễn đàn...em có đọc được thông tin trên diễn đàn các anh chị có tư vấn rằng khi vệt máu ra ngoài môi trường khô lại sẽ làm virus bất hoạt
Vậy anh chị cho em hỏi thêm với ạ : trường hợp virus H đã bất hoạt đó mà lại được tiếp xúc với máu tươi hoặc được đưa vào môi trường sống thuận lợi thì nó có hoạt động trở lại không ạ ??
anh chị giải thích cho em hiểu với ạ ! em cám ơn nhiều ạ

Tuanmecsedec
07-11-2016, 09:46
Em chào các anh chị trên diễn đàn...em có đọc được thông tin trên diễn đàn các anh chị có tư vấn rằng khi vệt máu ra ngoài môi trường khô lại sẽ làm virus bất hoạt
Vậy anh chị cho em hỏi thêm với ạ : trường hợp virus H đã bất hoạt đó mà lại được tiếp xúc với máu tươi hoặc được đưa vào môi trường sống thuận lợi thì nó có hoạt động trở lại không ạ ??
anh chị giải thích cho em hiểu với ạ ! em cám ơn nhiều ạ

Không có chuyện bị bất hoạt,sau đó sẽ hoạt động lại được bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hoangtuanhp
07-11-2016, 09:56
em cám ơn anh ạ..anh có thể giải thích rõ hơn cho e hiểu được không ạ !

Lục Giang
07-11-2016, 10:06
em cám ơn anh ạ..anh có thể giải thích rõ hơn cho e hiểu được không ạ !

vậy theo bạn, quả trừng ung thì có ấp nở ra con gà con đc ko?

hoangtuanhp
07-11-2016, 10:17
dạ dạ em cảm ơn anh ạ...vậy là khi nó đã bất hoạt thì kể cả khi vào trong máu tươi nó cũng không hoạt động trở lại phải không ạ....e cứ lo e sợ khi vào lại đó gặp môi trường sống thuận lợi nó lại hoạt động lại cơ kiểu như là ngủ dậy ấy ạ

Tuanmecsedec
07-11-2016, 10:19
dạ dạ em cảm ơn anh ạ...vậy là khi nó đã bất hoạt thì kể cả khi vào trong máu tươi nó cũng không hoạt động trở lại phải không ạ....e cứ lo e sợ khi vào lại đó gặp môi trường sống thuận lợi nó lại hoạt động lại cơ kiểu như là ngủ dậy ấy ạ
Làm gì có chuyện đó bạn.

Chủ đề: Diendanhiv.vn kêu gọi giúp đỡ một hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn (http://www.diendanhiv.vn/threads/47994-Diendanhiv-vn-keu-goi-giup-do-mot-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
07-11-2016, 10:20

Bất hoạt rồi sao còn hoạt động trở lại được nữa.

hoangtuanhp
07-11-2016, 10:37
em cám ơn anh chị ạ...vậy là khi nó bất hoạt rồi thì từ đấy chỉ có chờ chết thôi phải không ạ.....
anh chị có tài liệu nào giải thích về vấn đề bất hoạt này không ạ gửi cho e đọc tham khảo với ạ
em cám ơn ạ !

Tuanmecsedec
07-11-2016, 10:45
em cám ơn anh chị ạ...vậy là khi nó bất hoạt rồi thì từ đấy chỉ có chờ chết thôi phải không ạ.....
anh chị có tài liệu nào giải thích về vấn đề bất hoạt này không ạ gửi cho e đọc tham khảo với ạ
em cám ơn ạ !

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

hoangtuanhp
07-11-2016, 11:01
em cán ơn anh nhiều ạ....kiến thức của anh chị đúng là rộng quá ạ....

hoangtuanhp
07-11-2016, 16:13
dạ e cám ơn anh đã gửi tài liệu cho e thao khảo ....em có thêm chút thắc mắc ạ
vậy virus H đã bất hoạt được đưa lại vào mối trường sống thuận lợi hoặc máu tươi (trong cơ thể người) tuy nó không thể làm lây nhiễm do đã bị bất hoạt nhưng về sau này số phận của nó trong máu tươi hoặc môi trường thuận lợi (trong cơ thể người ) sẽ ra sao ạ...nó sẽ dần chết đi hay bị loại ra khỏi cơ thể ạ ??

Tuanmecsedec
07-11-2016, 16:19
vậy virus H đã bất hoạt được đưa lại vào mối trường sống thuận lợi hoặc máu tươi (trong cơ thể người) tuy nó không thể làm lây nhiễm do đã bị bất hoạt nhưng về sau này số phận của nó trong máu tươi hoặc môi trường thuận lợi (trong cơ thể người ) sẽ ra sao ạ...nó sẽ dần chết đi hay bị loại ra khỏi cơ thể ạ ??

Trong chủ đề này mà Tuanmecsedec dùng từ bất hoạt ;

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Từ ngữ khi dùng từ bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người.Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thúi thì không thể nở con,dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.Bạn xem hình dưới sẽ thấy lớp vỏ và nhụy (lõi),Hoặc bạn xem kỹ Clip dưới sẽ thấy vi rút bung ra để nhân bản gen con người

https://www.youtube.com/watch?v=Fd-w4uwBb0M

Charles
07-11-2016, 16:20

Khi virus bị bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người. Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thối thì không thể nở con, dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.

hoangtuanhp
07-11-2016, 16:27
dạ về vấn đề này thì e hiểu rồi ạ e đã đọc tài liệu a gửi cho e rồi ạ
í e muốn hỏi là khi nó vào trong cơ thể trong trạng thai bị bất hoạt không thể bung lõi ra để kết hợp với ADN của người thì nó cứ ở trong cơ thế cho đến khi dần dần chết hẳn đi có phải không ạ ??

Tuanmecsedec
07-11-2016, 16:29
dạ về vấn đề này thì e hiểu rồi ạ e đã đọc tài liệu a gửi cho e rồi ạ
í e muốn hỏi là khi nó vào trong cơ thể trong trạng thai bị bất hoạt không thể bung lõi ra để kết hợp với ADN của người thì nó cứ ở trong cơ thế cho đến khi dần dần chết hẳn đi có phải không ạ ??
Đúng rồi bạn.

hoangtuanhp
07-11-2016, 16:36
dạ ok e hiểu rồi cám ơn anh ạ...vậy có trường hợp nào ngoài bị chết nó còn bị loại ra khỏi cơ thể không ạ

Tuanmecsedec
07-11-2016, 16:38
dạ ok e hiểu rồi cám ơn anh ạ...vậy có trường hợp nào ngoài bị chết nó còn bị loại ra khỏi cơ thể không ạ

Không hiểu bạn hỏi cái gì luôn : vậy có trường hợp nào ngoài bị chết nó còn bị loại ra khỏi cơ thể không ạ

hoangtuanhp
07-11-2016, 16:54
Dạ í e là ngoài trường hợp bị chết dần trong cơ thể như trên đây ạ,thì nó có bị loại khỏi cơ thể không ạ,hay là chỉ chết dần trong cơ thể ạ

Tuanmecsedec
07-11-2016, 17:07
Dạ í e là ngoài trường hợp bị chết dần trong cơ thể như trên đây ạ,thì nó có bị loại khỏi cơ thể không ạ,hay là chỉ chết dần trong cơ thể ạ

Loại khỏi cơ thể bạn.

hoangtuanhp
07-11-2016, 17:14
Cám ơn anh ạ....e phải công nhânh...diễn đàn mình bổ ích quá....cần có thêm những người có trình độ như a chị trong diễn đàn ạ

Tuanmecsedec
07-11-2016, 17:15
Cám ơn anh ạ....e phải công nhânh...diễn đàn mình bổ ích quá....cần có thêm những người có trình độ như a chị trong diễn đàn ạ

Chủ đề: Diendanhiv.vn kêu gọi giúp đỡ một hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn (http://www.diendanhiv.vn/threads/47994-Diendanhiv-vn-keu-goi-giup-do-mot-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan)