PDA

View Full Version : Quý anh chị tư vấn dùm em có quan hệ với gmd bị rách bao

Nínhon
07-11-2016, 23:24
Cách đây 4 tuần em có quan hệ với gmd bị rách bao, 3 ngày nay chân tay em bị tê luc nào cũng co cảm giác như kiến bò, tê buốt ở lòng bàn chân.
Từ ngày quan hệ với gmd tới giờ ko ngày nào em ngủ đc ngon giấc có khi 2,3 đêm thức trắng vì lo nghĩ mình đã dính án tử. Rồi lại sợ lây nhiễm cho vợ con. Mong nhận đc chia sẽ của quý anh chị

Lục Giang
07-11-2016, 23:30
Cách đây 4 tuần em có quan hệ với gmd bị rách bao, 3 ngày nay chân tay em bị tê luc nào cũng co cảm giác như kiến bò, tê buốt ở lòng bàn chân.
Từ ngày quan hệ với gmd tới giờ ko ngày nào em ngủ đc ngon giấc có khi 2,3 đêm thức trắng vì lo nghĩ mình đã dính án tử. Rồi lại sợ lây nhiễm cho vợ con. Mong nhận đc chia sẽ của quý anh chị
bạ nên nói rõ bạn bị tách bao lúc nào, bạn cảm hận đc ko ? nếu cảm nhân đc thì sau bao lâu khi rách bao bạn phát hiện và dừg lại?
HIV ko dựa vào bât cứ tc ào cả chỉ xn mới rõ

Tuanmecsedec
08-11-2016, 06:49

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Vì vậy,sau 6 tuần bạn có thể đi xét nghiệm,nếu kết quả âm tính thì khả quan cao.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
08-11-2016, 07:59

Khi QHTD BCS bị rách có 2 tình huống:

1. Nếu bao bị rách bạn phát hiện dừng lại ngay => Không có nguy cơ.

2. Nếu bao bị rách bạn không biết vẫn quan hệ tiếp, xong trận rút ra mới biết => Có nguy cơ.

Bạn xem mình nằm trong tình huống nào, nếu nằm trong tình huống 2 thì bạn cần XN sau 6 và 12 tuần.

Nínhon
08-11-2016, 12:43
Cám ơn các anh, giờ em lo lắng quá mất ăm mất ngủ luôn. Các anh có thể cho em hỏi phòng lây nhiễm cho người thân như thế nào là tốt nhất.

Charles
08-11-2016, 15:05
Cám ơn các anh, giờ em lo lắng quá mất ăm mất ngủ luôn. Các anh có thể cho em hỏi phòng lây nhiễm cho người thân như thế nào là tốt nhất.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Nguyen Ha
08-11-2016, 16:37
HIV không lây qua sinh hoạt hàng ngày. Bạn trong thời gian chờ xét nghiệm thì tránh quan hệ tình dục không an toàn với bạn tình, tránh sử dụng chung bơm kim tiêm.