PDA

View Full Version : Nhổ răng khôn có xét nghiệm HIV ko?

quangnt
08-11-2016, 22:54
Sáng mai em đi nhổ răng khôn, anh chị cho em hỏi có xét nghiệm HIV ko? Em cám ơn ạ.

peaceful
08-11-2016, 23:52
Sáng mai em đi nhổ răng khôn, anh chị cho em hỏi có xét nghiệm HIV ko? Em cám ơn ạ.
:)) thật trùng hợp, mai mình cũng đi nhổ răng khôn
Nếu bạn nhổ ở bệnh viện răng hàm mặt thì sẽ có thủ tục lấy máu xn, trong đó mặc định có xn đông máu và gan b
Hiv là xn đặc thù nên bạn yêu cầu thì họ sẽ xn cho bạn, còn không thì họ không làm

Tuanmecsedec
09-11-2016, 07:13

:)) thật trùng hợp, mai mình cũng đi nhổ răng khôn
Nếu bạn nhổ ở bệnh viện răng hàm mặt thì sẽ có thủ tục lấy máu xn, trong đó mặc định có xn đông máu và gan b
Hiv là xn đặc thù nên bạn yêu cầu thì họ sẽ xn cho bạn, còn không thì họ không làm

- Thông thường, đối với răng dễ nhổ và bệnh nhân không có những bệnh lý đặc biệt thì bác sĩ sẽ tiến hành nhổ răng không qua xét nghiệm máu.

- Đối với trường hợp nhổ răng khó như răng khôn, để việc nhổ răng diễn ra an toàn thì bác sĩ sẽ tiến hành các xét nghiệm cần thiết, xét nghiệm máu là một trong những khâu quan trọng để xác định bạn có đủ điều kiện thực hiện phẫu thuật hay không. Cụ thể là để kiểm tra để xem bạn có bị máu loãng dẫn đến khó cầm máu hay không.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

quangnt
09-11-2016, 12:44
Dạ. Vậy là ko xét nghiệm HIV phải ko anh?

Lục Giang
09-11-2016, 13:04
ko có xn H bạn ạ, khi nào bạn yêu cầu mới xn H thôi

Nguyen Ha
09-11-2016, 14:18

Không xét nghiệm HIV bạn ạ.