PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục có dùng bao cao su khi vệ sinh thấy xót ở đầu khấc dương vật

Danh abcde
12-11-2016, 16:21
Em chào toàn thể các anh chị em.
chuyện là thế này em có đi chơi gái cave khi đi có dùng bcs quan hệ song em có tháo bao và đi vệ sinh bằng cách chà tranh chua nên dương vật kho đó em có cảm giác hơi xót ở phần khấc chỗ da mỏng gần đầu khấc dương vật( da bao quy đầu) về nhà em lo lắng tột độ nhưng nhìn vào phần da gần bao quy đầu không thấy vết xước gì mà lạo xót vậy em chỉ sợ khi quan hệ bao cao su không che được phần da mỏng đó. Em xin lời khuyên của các anh chị có phải uống thuốc gì ko? Cảm ơn ạ

Danh abcde
12-11-2016, 16:22
Em quan hệ mới từ sáng nay ạ

Charles
12-11-2016, 16:36
chuyện là thế này em có đi chơi gái cave khi đi có dùng bcs quan hệ song em có tháo bao và đi vệ sinh bằng cách chà tranh chua nên dương vật kho đó em có cảm giác hơi xót ở phần khấc chỗ da mỏng gần đầu khấc dương vật( da bao quy đầu) về nhà em lo lắng tột độ nhưng nhìn vào phần da gần bao quy đầu không thấy vết xước gì mà lạo xót vậy em chỉ sợ khi quan hệ bao cao su không che được phần da mỏng đó. Em xin lời khuyên của các anh chị có phải uống thuốc gì ko? Cảm ơn ạ

Bạn QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn. Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Danh abcde
12-11-2016, 17:42
Vâng chỗ da mỏng gần bao quy đầu đó ạ.phần da này có thể kéo lên kéo xuống được. Cho em hỏi tý nếu bcs không che được phần da này thì có nguy cơ không ạ. Em đã có vợ con và vẫn nằm trong khoảng giờ vàng 72 tiếng

Danh abcde
12-11-2016, 18:55
Anh ơi em lại hoang mang rồi khi em để ý và rửa thật kỹ bằng nước chanh chua thấy hơi xót gần hết cả dương vật ạ. Em đoán là chắc bị trầy li ty mới cảm giác xót xót. Giờ em chỉ lo lỡ bao mà không che được phần đó thì nguy hiểm quá phải ko ạ? Mong anh chị tư vấn gấp cho em với ạ. Em có cần thuốc gì ko??

Charles
12-11-2016, 19:18
Anh ơi em lại hoang mang rồi khi em để ý và rửa thật kỹ bằng nước chanh chua thấy hơi xót gần hết cả dương vật ạ. Em đoán là chắc bị trầy li ty mới cảm giác xót xót. Giờ em chỉ lo lỡ bao mà không che được phần đó thì nguy hiểm quá phải ko ạ? Mong anh chị tư vấn gấp cho em với ạ. Em có cần thuốc gì ko??

Dù DV bạn có làm sao cũng có BCS bảo vệ rồi, yên tâm đi bạn.

Nguyen Ha
12-11-2016, 20:54
Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Danh abcde
12-11-2016, 22:12
Anh ơi em lại hoang mang rồi khi em để ý và rửa thật kỹ bằng nước chanh chua thấy hơi xót gần hết cả dương vật ạ. Em đoán là chắc bị trầy li ty mới cảm giác xót xót. Giờ em chỉ lo lỡ bao mà không che được phần đó thì nguy hiểm quá phải ko ạ? Mong anh chị tư vấn gấp cho em với ạ. Em có cần thuốc gì ko?? Em cám ơn ạ

Nguyen Ha
12-11-2016, 22:14
Anh ơi em lại hoang mang rồi khi em để ý và rửa thật kỹ bằng nước chanh chua thấy hơi xót gần hết cả dương vật ạ. Em đoán là chắc bị trầy li ty mới cảm giác xót xót. Giờ em chỉ lo lỡ bao mà không che được phần đó thì nguy hiểm quá phải ko ạ? Mong anh chị tư vấn gấp cho em với ạ. Em có cần thuốc gì ko?? Em cám ơn ạ

Bạn yên tâm đi, trường hợp của bạn không có nguy c, kkhông cần uống thuốc.

Danh abcde
12-11-2016, 22:17
À em cũng bị trĩ chùi ra máu cách khoảng 1 tiếng thì em quan hệ em sợ dịch chảy xuống phần hậu môn nơi mà vết thương em bị ra máu 1 tiếng trước

Nguyen Ha
12-11-2016, 22:19
À em cũng bị trĩ chùi ra máu cách khoảng 1 tiếng thì em quan hệ em sợ dịch chảy xuống phần hậu môn nơi mà vết thương em bị ra máu 1 tiếng trước

Cũng không có nguy cơ.

Danh abcde
12-11-2016, 22:24
Em cám ơn ạnh chị ạ. Lúc em rút ra thì thấy bao tụt gần một nửa nó không chùm hết cái phần em thấy hơi xót khi vệ sinh bằng nước chanh chua thì có nguy cơ không ạ?

Nguyen Ha
12-11-2016, 22:38
Em cám ơn ạnh chị ạ. Lúc em rút ra thì thấy bao tụt gần một nửa nó không chùm hết cái phần em thấy hơi xót khi vệ sinh bằng nước chanh chua thì có nguy cơ không ạ?

Không có nguy cơ. Bạn yên tâm.

Danh abcde
12-11-2016, 23:14
Ý của em muốn nhấn mạnh là bcs tuột không che được phần xước nửa dương vật vì lúc đó nó tuột qua cái phần em cảm giác rát và hơi xót khi vệ sinh?? Thì có sao không hả anh chị,

Apollo
12-11-2016, 23:52
Quan hệ có dùng bao là quan hệ an toàn, bạn không cần phải lo lắng và không cần dùng thuốc. Chúc bạn sức khỏe.

Danh abcde
13-11-2016, 00:17
Vậy nó có lây qua vết xước và thâm nhập vào cơ thể ko ạ. Vì phần đó không được che chắn

Nguyen Ha
13-11-2016, 07:15
Vậy nó có lây qua vết xước và thâm nhập vào cơ thể ko ạ. Vì phần đó không được che chắn

Bạn yên tâm đi, trường hợp của bạn không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
13-11-2016, 08:08

Vấn đề này,bạn đã trực tiếp gọi điện thoại cho Tuanmecsedec và đã được tư vấn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Danh abcde
13-11-2016, 13:04
Vậy cho em hỏi câu cuối nếu vết xước li ty nhỏ trên da dương vật phần đó không được che do cọ sát dương vật âm đạo gây ra thì có lây ko ạ

Lục Giang
13-11-2016, 13:15
Vậy cho em hỏi câu cuối nếu vết xước li ty nhỏ trên da dương vật phần đó không được che do cọ sát dương vật âm đạo gây ra thì có lây ko ạ
hoàn toàn ko lây nhiễm qua vết xước, vết trầy, vết thương ko còn chảy máu huống hồ vết xước liti

Danh abcde
13-11-2016, 14:02
Em có đọc trên mạng hiv lây chuyền tình dục qua 2 cớ chế lỗ sáo và vết trầy liti trên dương vật. Nên em sợ vết xước lyti do cọ sát dương vật âm đạo gây ra thì sợ nhiễm vào đó đi lên cơ thể. Vì khi vệ sinh em có để ý có 1 vài chỗ xước nhỏ thấy rát và xót khi chà bằng nước chanh có cảm giác vậy nhưng vì bé quá nhìn ko thấy xước. chỗ đó không được bảo vệ bằng bcs anh ạ

Nguyen Ha
13-11-2016, 14:34
Em có đọc trên mạng hiv lây chuyền tình dục qua 2 cớ chế lỗ sáo và vết trầy liti trên dương vật. Nên em sợ vết xước lyti do cọ sát dương vật âm đạo gây ra thì sợ nhiễm vào đó đi lên cơ thể. Vì khi vệ sinh em có để ý có 1 vài chỗ xước nhỏ thấy rát và xót khi chà bằng nước chanh có cảm giác vậy nhưng vì bé quá nhìn ko thấy xước. chỗ đó không được bảo vệ bằng bcs anh ạ

HIV lây qua đường tình dục khi và chỉ khi quan hệ trực tiếp không dùng biện pháp an toàn. Còn cọ sát không có nguy cơ dù có vết xước nhỏ ở dv

Tuanmecsedec
13-11-2016, 15:15

Bạn yên tâm đi,không có nguy cơ đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Danh abcde
13-11-2016, 15:38
Anh chị có thể giải thích kỹ cho em được ko? Vì sao phần da đó có xước liti không được bảo vệ khi cho vào âm đạo lại không bị ạ?

Tuanmecsedec
13-11-2016, 15:48
Anh chị có thể giải thích kỹ cho em được ko? Vì sao phần da đó có xước liti không được bảo vệ khi cho vào âm đạo lại không bị ạ?

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Danh abcde
13-11-2016, 16:06
hoàn toàn ko lây nhiễm qua vết xước, vết trầy, vết thương ko còn chảy máu huống hồ vết xước liti
Cho em hỏi là phần xước nhỏ ( do âm đạo và dương vật gây ra) Nếu không được bao cao su bảo vệ thì cũng không sao ạ. Anh thông cảm cho em vì em sợ với lại em vẫn nằm trong 72h vàng

Tuanmecsedec
13-11-2016, 16:08
Cho em hỏi là phần xước nhỏ ( do âm đạo và dương vật gây ra) Nếu không được bao cao su bảo vệ thì cũng không sao ạ. Anh thông cảm cho em vì em sợ với lại em vẫn nằm trong 72h vàng
Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa,bạn không có nguy cơ.

Danh abcde
13-11-2016, 18:00
HIV lây qua các vết sây sát li ti ở đường sinh dục nữ, bộ phận sinh dục nam... do động tác giao hợp gây ra. Vậy chỗ bcs không được bảo vệ là có nguy cơ ạ em lo nhất đoạn này

Nguyen Ha
13-11-2016, 18:06
HIV lây qua các vết sây sát li ti ở đường sinh dục nữ, bộ phận sinh dục nam... do động tác giao hợp gây ra. Vậy chỗ bcs không được bảo vệ là có nguy cơ ạ em lo nhất đoạn này

Quan trọng là phần đầu khấc dv khi quan hệ được bảo vệ, còn phần gốc dv dù bs không che kín nhưng khi quan hệ cũng chỉ là dính dịch chứ không thâm nhập hẳn vào bên trong âm đạo.

Lục Giang
13-11-2016, 18:06
H là dòng vi rut yếu, để lây nhiễm chúng cần rất nhiều yếu tố chủ quan, như bề mặt tiếp xúc, tải lượng tiếp xúc và thời gian tiếp xúc
để lây truyền từ dịch qua vết thương thì vết thương cần đủ yếu tố, sau, rộng, đnga chảy máu, nên với vết trày xước, vết thương đã kéo mày.. thì ko thể là cửa ngõ vi rut xâm nhập

Danh abcde
13-11-2016, 18:18
Quan trọng là phần đầu khấc dv khi quan hệ được bảo vệ, còn phần gốc dv dù bs không che kín nhưng khi quan hệ cũng chỉ là dính dịch chứ không thâm nhập hẳn vào bên trong âm đạo.
Chị ơi em bị ở phần thân dương vật mà bcs không được bảo vệ

Lục Giang
13-11-2016, 18:41
tô đã tư vấn và giải thích rõ ràng rồi, bạn ngoan cố và ko động náo thì cứ đi xn giải tỏa vậy

Nguyen Ha
13-11-2016, 18:48

Thân dương vật cũng vậy. Không sao, không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
13-11-2016, 19:41

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Danh abcde
13-11-2016, 21:56
Em cám ơn anh chị rất nhiều, vì em vẫn còn trong 72h vàng lên em phải kỹ càng trước khi muộn. Anh thông cảm

Nguyen Ha
14-11-2016, 07:11
Em cám ơn anh chị rất nhiều, vì em vẫn còn trong 72h vàng lên em phải kỹ càng trước khi muộn. Anh thông cảm

Bạn yên tâm đi, trường hợp của bạn không có nguy cơ

Tuanmecsedec
14-11-2016, 07:54

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa,bạn không có nguy cơ.

Danh abcde
14-11-2016, 14:17
H là dòng vi rut yếu, để lây nhiễm chúng cần rất nhiều yếu tố chủ quan, như bề mặt tiếp xúc, tải lượng tiếp xúc và thời gian tiếp xúc
để lây truyền từ dịch qua vết thương thì vết thương cần đủ yếu tố, sau, rộng, đnga chảy máu, nên với vết trày xước, vết thương đã kéo mày.. thì ko thể là cửa ngõ vi rut xâm nhập
em cảm ơn tất cả các anh chị đã tư vấn cho em. Nhân tiện đây cho em hỏi câu này của em chắc là thắc mắc của rất nhiều người. Vì sao không đi bcs hiv đi vào lỗ sáo dương vật lại nhiễm hiv ạ? Dù dương vật không chay xước nhỉ. Em cám ơn

Nguyen Ha
14-11-2016, 14:33
em cảm ơn tất cả các anh chị đã tư vấn cho em. Nhân tiện đây cho em hỏi câu này của em chắc là thắc mắc của rất nhiều người. Vì sao không đi bcs hiv đi vào lỗ sáo dương vật lại nhiễm hiv ạ? Dù dương vật không chay xước nhỉ. Em cám ơn

Quan hệ không an toàn là 1 trong 3 con đường chính làm lây nhiễm HIV. Trong quá trình quan hệ niêm mạc lỗ sáo tiếp xúc trực tiếp với dịch tiết bên trong âm đạo, dù không thấy trầy xước ở dv nhưng virut xâm nhập vào niêm mạc lỗ sáo, chính vì vậy mới khuyến cáo nên dùng bcs mỗi lần quan hệ để bảo vệ sức khỏe cho chính bản thân mỗi người.

Danh abcde
14-11-2016, 19:07
Anh chị ơi em có vợ con mấy hôm nay nó đòi hỏi mà em không dám gần sợ lây cho nó vậy em có phải tránh vợ con xa ra ko chị nhỉ

Nguyen Ha
14-11-2016, 19:11
Anh chị ơi em có vợ con mấy hôm nay nó đòi hỏi mà em không dám gần sợ lây cho nó vậy em có phải tránh vợ con xa ra ko chị nhỉ

Cứ thoải mái với vợ đi. Không có nguy cơ, tư vấn rồi

Tuanmecsedec
14-11-2016, 19:52

Bạn cứ vô tư ình chéo bà xã.

Danh abcde
15-11-2016, 16:29
Sao em cứ thấy lo lắng thế nào đấy các anh chị nhỉ.em có đọc bài báo trên mạng bảo hiv lây qua các vết xây xước nhỏ mà mắt thường ko thể nhìn thấy đó cũng chính là phần giữa dương vật không được che chắn có vết xước

Tuanmecsedec
15-11-2016, 18:58
Sao em cứ thấy lo lắng thế nào đấy các anh chị nhỉ.em có đọc bài báo trên mạng bảo hiv lây qua các vết xây xước nhỏ mà mắt thường ko thể nhìn thấy đó cũng chính là phần giữa dương vật không được che chắn có vết xước

Nguyen Ha
15-11-2016, 20:06

Bạn ngồi đọc lại những gì được tư vấn đi

Danh abcde
22-11-2016, 16:34
Hôm nay có đọc lại bài viết của anh tuấn và các bạn từ năm 2014. Vậy cho em hỏi ngoài phần lỗ sáo ra hiv còn tấn công vào vết xước ở lớp da mỏng gần bao quy đầu vậy cho em hỏi vết xước ấy phải chảy máu mới nhiễm được hay chỉ cần trầy lyti mới bị là dính hiv ạ( nếu vết xước ấy ko được bảo vệ bằng bcs)

Tuanmecsedec
22-11-2016, 16:42
Hôm nay có đọc lại bài viết của anh tuấn và các bạn từ năm 2014. Vậy cho em hỏi ngoài phần lỗ sáo ra hiv còn tấn công vào vết xước ở lớp da mỏng gần bao quy đầu vậy cho em hỏi vết xước ấy phải chảy máu mới nhiễm được hay chỉ cần trầy lyti mới bị là dính hiv ạ( nếu vết xước ấy ko được bảo vệ bằng bcs)

Khi quan hệ trực tiếp giữa âm đạo với dương vật,HIV xâm nhập qua niêm mạc lổ sáo và những vết trầy xướt trên đầu dương vật có thể mắt thường không nhìn thấy.

Danh abcde
22-11-2016, 17:10
Vậy lớp trầy đó không cần chảy máu cũng lây hả anh

Danh abcde
22-11-2016, 17:11
Chỉ sợ phần trầy lyti đó bao cao su ko che được thì em toi. Hic chỗ phần da mỏng bao quy đầu có thể lộn lên lộn xuống đó anh ơi. Hix hix

Tuanmecsedec
22-11-2016, 20:17
Vậy lớp trầy đó không cần chảy máu cũng lây hả anh

Chỉ sợ phần trầy lyti đó bao cao su ko che được thì em toi. Hic chỗ phần da mỏng bao quy đầu có thể lộn lên lộn xuống đó anh ơi. Hix hix

Vấn đề của bạn không có nguy cơ đâu,đừng ngồi suy diễn tùm lum rồi tự hù mình.

Danh abcde
23-11-2016, 20:38
Anh chị ơi thực sự em rất hoang mang về vết xước trên thân dương vật của em bcs hôm ấy rõ ràng nó tuột khá lâu qua chỗ trầy xước mà ở trong âm đạo mất thời gian khá lâu. Em có đọc bài của anh tuấn hiv lây qua dương vật lỗ sáo và vết trầy xước nhỏ... mà em rụng rời chân tay. Mà các anh chị bảo em không có nguy cơ. Nhà em con 1 cha mẹ vợ con em biết để cho ai nuôi đây hic hic

Nguyen Ha
23-11-2016, 20:39
Anh chị ơi thực sự em rất hoang mang về vết xước trên thân dương vật của em bcs hôm ấy rõ ràng nó tuột khá lâu qua chỗ trầy xước mà ở trong âm đạo mất thời gian lâu. Em có đọc bài của anh tuấn hiv lây qua dương vật lỗ sáo và vết trầy xước nhỏ... mà em rụng rời chân tay. Mà các anb chị bảo em không có nguh cơ. Nhà em con 1 cha mẹ vợ con em biết để cho ai nuôi đâh

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi.

Tuanmecsedec
23-11-2016, 20:39
Anh chị ơi thực sự em rất hoang mang về vết xước trên thân dương vật của em bcs hôm ấy rõ ràng nó tuột khá lâu qua chỗ trầy xước mà ở trong âm đạo mất thời gian lâu. Em có đọc bài của anh tuấn hiv lây qua dương vật lỗ sáo và vết trầy xước nhỏ mà em rụng rời chân tay. Mà các anb chị bảo em không có nguh cơ. Nhà em con 1 cha mẹ vợ con em biết để cho ai nuôi đâh

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đừng post bài hỏi nữa và cứ đi xét nghiệm vậy nhé.