PDA

View Full Version : Hỏi về nguy cơ Oral Sex

vgb
17-11-2016, 14:48
Mặc dù e đã đọc và thấy mọi người tư vấn là OS ko có nguy cơ với HIV trong mọi trường hợp, nhưng e vẫn hơi lo lắng cho nên e xin phép được hỏi một chút ạ:
Hôm bữa do hơi say nên bạn bè rủ e đi massa, tới đó thì nhân viên nữ OS cho em, mà cô ta dùng tay hơi mạnh cho nên e có cảm giác rát và có thể là DV bị xước nữa
+ Nếu OS mà miệng cô ta bị chảy máu chân răng, máu dính vào vết xước trên DV e thì có nguy cơ lây ko ạ? E đọc trên mạng thì 1 số bác sĩ tư vấn là OS vẫn có nguy cơ nếu trong nước bọt có lẫn máu và DV bị xước, cho nên e rất lo
+ E nghe các anh chị nói OS có nguy cơ lây Viêm Gan B, nhưng theo em tìm hiểu thì Viêm Gan B không lây qua nước bọt mà chỉ lây qua đường máu, vậy tại sao OS lại có nguy cơ lây viêm gan B? Và nếu có thì nguy cơ có cao hay ko ạ?

Nguyen Ha
17-11-2016, 14:58
Mặc dù e đã đọc và thấy mọi người tư vấn là OS ko có nguy cơ với HIV trong mọi trường hợp, nhưng e vẫn hơi lo lắng cho nên e xin phép được hỏi một chút ạ:
Hôm bữa do hơi say nên bạn bè rủ e đi massa, tới đó thì nhân viên nữ OS cho em, mà cô ta dùng tay hơi mạnh cho nên e có cảm giác rát và có thể là DV bị xước nữa
+ Nếu OS mà miệng cô ta bị chảy máu chân răng, máu dính vào vết xước trên DV e thì có nguy cơ lây ko ạ? E đọc trên mạng thì 1 số bác sĩ tư vấn là OS vẫn có nguy cơ nếu trong nước bọt có lẫn máu và DV bị xước, cho nên e rất lo
+ E nghe các anh chị nói OS có nguy cơ lây Viêm Gan B, nhưng theo em tìm hiểu thì Viêm Gan B không lây qua nước bọt mà chỉ lây qua đường máu, vậy tại sao OS lại có nguy cơ lây viêm gan B? Và nếu có thì nguy cơ có cao hay ko ạ?

OS không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

vgb
17-11-2016, 14:59
OS không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

Buonqua
17-11-2016, 15:20
Viêm gan B có trong Dịch và máu. Khi OS kết hợp với một số điều kiện thuận lợi sẽ có khả năng lây nhiễm.

Nguyen Ha
17-11-2016, 15:21

Khi oral sex có những tổn thương qua lại dương vật ( âm đạo) và miệng. Miệng bị viêm lợi, viêm nướu, chảy máu chân răng, là nguyên nhân làm lây truyền virut viêm gan b.

Tuanmecsedec
17-11-2016, 15:52

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

vgb
17-11-2016, 16:10
Phải có máu chân răng hoặc viêm lợi, viêm nướu...kết hợp với DV bị trầy xước thì mới lây đc viêm gan B, còn nếu bình thường hoặc chỉ có DV bị xước thì cũng ko lây đúng ko ạ? Như vậy thì tức là OS tuy có nguy cơ với Viêm gan B nhưng khả năng cũng là thấp đúng ko ạ?

Tuanmecsedec
17-11-2016, 16:12
Phải có máu chân răng hoặc viêm lợi, viêm nướu...kết hợp với DV bị trầy xước thì mới lây đc viêm gan B, còn nếu bình thường hoặc chỉ có DV bị xước thì cũng ko lây đúng ko ạ? Như vậy thì tức là OS tuy có nguy cơ với Viêm gan B nhưng khả năng cũng là thấp đúng ko ạ?

Không thấp đâu bạn,vì một số vi rút có trong nước bọt.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

vgb
17-11-2016, 17:43
Không thấp đâu bạn,vì một số vi rút có trong nước bọt.

Dạ, e chỉ hỏi về Viêm Gan B thôi anh :( vì e có đọc về Viêm Gan B thì thấy người ta nói là Viêm gan B chỉ lây qua đường máu và ko có lây qua nước bọt, cho nên e mới thắc mắc về nguy cơ

Charles
17-11-2016, 19:03
Dạ, e chỉ hỏi về Viêm Gan B thôi anh :( vì e có đọc về Viêm Gan B thì thấy người ta nói là Viêm gan B chỉ lây qua đường máu và ko có lây qua nước bọt, cho nên e mới thắc mắc về nguy cơ

OS có nguy cơ với gan B bạn ạ.

vgb
17-11-2016, 19:19
OS có nguy cơ với gan B bạn ạ.

Ý e hỏi là nguy cơ có cao ko ấy ạ, vì theo e tìm hiểu thì Viêm gan B ko lây qua nước bọt và hôn nhau mà chỉ lây qua đường máu

Charles
17-11-2016, 19:30
Ý e hỏi là nguy cơ có cao ko ấy ạ, vì theo e tìm hiểu thì Viêm gan B ko lây qua nước bọt và hôn nhau mà chỉ lây qua đường máu

Gan C lây chủ yếu qua đường máu. Virus gan B có trong nước bọt, có thể lây khi QHTD không an toàn, khi hôn sâu, và khi quan hệ đường miệng.

vgb
17-11-2016, 19:39
Các a chị có thể check lại giúp e xem trường hợp OS có nguy cơ lây Viêm gan B cao ko ạ? E đang đọc rất nhiều bài về Viêm Gan B thì họ đều nói nước bọt có rất ít và Viêm gan B ko lây qua nước bọt, chỉ khi trong miệng có viêm nướu hay chảy máu chân răng gì đó thì khi đó có nguy cơ

Charles
17-11-2016, 19:43
Các a chị có thể check lại giúp e xem trường hợp OS có nguy cơ lây Viêm gan B cao ko ạ? E đang đọc rất nhiều bài về Viêm Gan B thì họ đều nói nước bọt có rất ít và Viêm gan B ko lây qua nước bọt, chỉ khi trong miệng có viêm nướu hay chảy máu chân răng gì đó thì khi đó có nguy cơ

Khả năng lây nhiễm gan B qua QHTD không an toàn, qua quan hệ đường miệng là rất cao. Nhưng còn tùy vào đối tác có bệnh hay không.

Tuanmecsedec
17-11-2016, 19:49
Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa kích dục bằng miệng có khả năng bị nguy cơ viêm gan B.Vấn đề của bạn đang lo lắng viêm gan B thì nên đi kiểm tra xét nghiệm,nếu kết quả bạn không bị thì cũng nên đi tiêm phòng vắc xin để phòng ngừa,sau này không còn lo lắng nữa.

vgb
17-11-2016, 20:02
Nếu hồi nhỏ e có tiêm vắc xin rồi thì có nguy cơ ko ạ? Và nếu bây h tiêm vắc xin thì nó có hiệu quả trong bao lâu ạ

Tuanmecsedec
17-11-2016, 20:04
Nếu hồi nhỏ e có tiêm vắc xin rồi thì có nguy cơ ko ạ? Và nếu bây h tiêm vắc xin thì nó có hiệu quả trong bao lâu ạ

Nếu đã tiêm ngừa rồi thì yên tâm,bây giờ bạn chỉ kiểm tra lại coi kháng thể còn không.Nếu không đủ thì tiêm ngừa tiếp thôi.

vgb
17-11-2016, 20:27
Nhân tiện cho em hỏi, hành vi hôn sâu có nguy cơ với viêm gan B ko ạ

Charles
17-11-2016, 20:35
Nhân tiện cho em hỏi, hành vi hôn sâu có nguy cơ với viêm gan B ko ạ

BQT đã trả lời rồi, bạn đọc lại đi.

vgb
18-11-2016, 00:45
E đi xét nhiệm kqua viêm gan thì được kqua như thế này, e ko hiểu lắm, chỉ số HBsAb (cao) tức là như nào, và như thế này thì e có đủ đề kháng với Viêm gan B ko ạ?

<tbody>
HBsAg (Cobas)

0.497

COI
(<1)
Âm tính

HBsAb định lượng (Cobas)

205.9
U/L
(0-10)
Cao

HCV Ab (Cobas)
0.036
COI
(< 1.0)
Âm tính

</tbody>

Tuanmecsedec
18-11-2016, 07:09
E đi xét nhiệm kqua viêm gan thì được kqua như thế này, e ko hiểu lắm, chỉ số HBsAb (cao) tức là như nào, và như thế này thì e có đủ đề kháng với Viêm gan B ko ạ?

<tbody>
HBsAg (Cobas)
0.497
COI
(<1)
Âm tính

HBsAb định lượng (Cobas)
205.9
U/L
(0-10)
Cao

HCV Ab (Cobas)
0.036
COI
(< 1.0)
Âm tính

</tbody>

HBsAb định lượng (hay Anti HBs) là kháng thể chống kháng nguyên bề mặt virus viêm gan B, thể hiện có miễn dịch với viêm gan B, thường sử dụng trong theo dõi khi tiêm phòng vacxin phòng viêm gan B.

Bạn có xét nghiệm HbsAb định lượng 205.9, có nghĩa là bạn đã có kháng thể với virus viêm gan B nhưng kháng thể chưa cao để chống lại virus viêm gan B (lý tưởng nhất trên 1000). Do đó, bạn có thể hỏi bác sĩ chỉ số này có cần t tiêm phòng nhắc lại vaccin viêm gan B hay không.

vgb
18-11-2016, 10:36
E gọi hỏi tư vấn họ nói mức 200 là mức chấp nhận được, nếu 6 tháng sau xn lại mà nó giảm xuống dưới 100 thì mới phải tiêm nhắc lại. Như vậy tức là em khá ổn đúng ko ạ

Tuanmecsedec
18-11-2016, 10:49
E gọi hỏi tư vấn họ nói mức 200 là mức chấp nhận được, nếu 6 tháng sau xn lại mà nó giảm xuống dưới 100 thì mới phải tiêm nhắc lại. Như vậy tức là em khá ổn đúng ko ạ

Uhm ! Vậy ổn rồi bạn.