PDA

View Full Version : Các anh cho em hỏi những người nào sẽ cần phải xét nghiệm ở tháng thứ 6???

Saito
03-11-2013, 08:09
Chào tất cả mọi người!

Hầu hết tất cả các anh và cả anh Tuanmesscides trên diễn đàn đều khuyến cáo là tháng thứ 3 AT sẽ là an tâm. Nhưng cho em hỏi vẫn có trường hợp ở tháng thứ 6 mới có thể phát hiện HIV, vậy cho em hỏi những trường hợp đó thì họ sẽ khác người bình thường ở điểm nào mà tại sao tới 6 tháng mới có thể phát hiện HIV?

Em rất tò mò và cũng đã tìm trên diễn đàn nhưng không thấy ai nói về điều này, các anh có thể giải thích giúp em được không!??

Thanks tất cả mọi người!

Tuanmecsedec
03-11-2013, 08:29
Chào tất cả mọi người!

Hầu hết tất cả các anh và cả anh Tuanmesscides trên diễn đàn đều khuyến cáo là tháng thứ 3 AT sẽ là an tâm. Nhưng cho em hỏi vẫn có trường hợp ở tháng thứ 6 mới có thể phát hiện HIV, vậy cho em hỏi những trường hợp đó thì họ sẽ khác người bình thường ở điểm nào mà tại sao tới 6 tháng mới có thể phát hiện HIV?

Em rất tò mò và cũng đã tìm trên diễn đàn nhưng không thấy ai nói về điều này, các anh có thể giải thích giúp em được không!??

Thanks tất cả mọi người!

Chỉ những trường hợp dùng thuốc ức chế (PEP) và những người có tiền sử dùng chất ma túy lâu dài thì cần xét nghiệm tháng thứ 6.Những trường hợp bình thường không sử dụng thuốc PEP hay tiền sử dùng ma túy thì chỉ cần sau 12 tuần âm tính là an toàn.

Saito
03-11-2013, 08:40
Thanks anh Tuấn!! ^^