PDA

View Full Version : Cho em hỏi vấn đề này về nước bọt.

Haiiau
19-11-2016, 16:31
Chiều hôm qua e đi trên đường gặp ông kia phung nước bọt ngay chổ e đi qua. Mà lúc đó trên cái tay cầm e có treo Bích tra sữa. Sau đó e lỡ uống vào. Cho hỏi không may nc bọt của ng đó dính vảo bich nước rồi e uống vào có bị nguy cơ HIV or bệnh tình dục ko ak (trường hợp ng đó có mắc bệnh)

Charles
19-11-2016, 16:37
Chiều hôm qua e đi trên đường gặp ông kia phung nước bọt ngay chổ e đi qua. Mà lúc đó trên cái tay cầm e có treo Bích tra sữa. Sau đó e lỡ uống vào. Cho hỏi không may nc bọt của ng đó dính vảo bich nước rồi e uống vào có bị nguy cơ HIV or bệnh tình dục ko ak (trường hợp ng đó có mắc bệnh)

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ gì hết.

Tuanmecsedec
19-11-2016, 16:39

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Haiauu
19-11-2016, 16:50
Nhưng mà nước bọt nó vào ly trà sữa r e uống vào như vậy chả lẽ ko có bị gì hết sao ak. Em sợ uống phải nc bọt ng tA ak. sao e ngu quá ko quăng Bích nước cho rồi.

Charles
19-11-2016, 16:52
Nhưng mà nước bọt nó vào ly trà sữa r e uống vào như vậy chả lẽ ko có bị gì hết sao ak. Em sợ uống phải nc bọt ng tA ak. sao e ngu quá ko quăng Bích nước cho rồi.

Bạn có uống cả cốc nước bọt của người ta cũng không sao.

Haiauu
19-11-2016, 16:54
Bạn có uống cả cốc nước bọt của người ta cũng không sao.
kể cả bệnh td ? Sao e nghe nói bệnh td lây qua nc bọt ak

Charles
19-11-2016, 16:55
kể cả bệnh td ? Sao e nghe nói bệnh td lây qua nc bọt ak

Trường hợp bạn không có nguy cơ với bệnh tình dục nào cả.

Haiauu
19-11-2016, 17:00
Trồ ak thiệt vậy e mừng hết cỡ. E ko nghĩ mình lại dính bệnh cách lãng xẹt vậy nhưng vẫn thấy lo lắng a ak :(

Charles
19-11-2016, 19:24
Trồ ak thiệt vậy e mừng hết cỡ. E ko nghĩ mình lại dính bệnh cách lãng xẹt vậy nhưng vẫn thấy lo lắng a ak :(

Được tư vấn rồi thì yên tâm đi còn lo lắng chi nữa.

Tuanmecsedec
19-11-2016, 19:38

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Bạn yên tâm cho dù có như thế nào thì 100% không sao.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Haiauu
19-11-2016, 23:58
Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Bạn yên tâm cho dù có như thế nào thì 100% không sao.

còn nồng độ virus bệnh td trong nc bọt thì sao anh.

Lục Giang
20-11-2016, 00:02
có nồng độ cỡ nào cũng vậy, ko lây kiểu tào lao vậy đc, vì thưa nhất các dòng vi rut std ko tồn tại khi ra ngoài môi trường, thứ 2 ko lây nhiễm với số lượng ko đủ và thời goan tiếp xúc ko đủ = bạn KO NGUY CƠ GÌ HẾT RÁO

Tuanmecsedec
20-11-2016, 07:35

Có một số vi rút khác có trong nước bọt.Nhưng quan trọng những gì bạn kể là không có nguy cơ bệnh nào hết.