PDA

View Full Version : Cần tư vấn!

Nhansinh
20-11-2016, 02:20
E xin chào ac BQt!
Hôm qua vợ chồng e và cháu có đi chơi, ngủ qua đêm 1 nhà nghỉ. Lúc chuẩn bị vào phòng vệ sinh đánh răng và tắm rửa. E thấy chỗ bồn rửa mặt bên trên ( kệ kính dưới chân gương soi)có máu vương vãi. E có lấy vòi xịt vào đó để rửa vết máu, nước hòa máu đó có bắn vào mắt em và chảy xuống chỗ bồn rửa mặt. Có 2 cốc nước để đánh răng ở dưới hứng luôn nước pha máu đó. 1 cốc e đổ nuoc đó đi và cho nuoc mới vào đánh răng.sau đó e mới tắm. Vòi hoa sen nhà nghỉ ko có nuoc nóng nên e tắm bằng nước trong bồn rửâ mặt. Dùng cái cốc hứng nuóc pha máu đó dội nuóc tắm.
Cốc còn lại ( màu trắng) vẫn chứa nước pha máu đó e quên ko đổ đi. Con gái e 5 tuổi vào đánh răng và dùng cốc đó ko thay nước mới, lúc cháu đánh răng xong e hỏi mới biết. Vì cháu thích cốc màu trắng.( cốc e dùng màu xanh). E nghĩ trường hợp của e hi vọng chắc là ko nguy cơ phơi nhiễm. Chỉ lo cho con gái ko biét sao không ạ. E cũng biết H lây qua 3 con dg chính. Tự dưng gặp sự cố này e xin nhờ ac tư vấn cho em yên tâm.

Tuanmecsedec
20-11-2016, 07:43
E xin chào ac BQt!
Hôm qua vợ chồng e và cháu có đi chơi, ngủ qua đêm 1 nhà nghỉ. Lúc chuẩn bị vào phòng vệ sinh đánh răng và tắm rửa. E thấy chỗ bồn rửa mặt bên trên ( kệ kính dưới chân gương soi)có máu vương vãi. E có lấy vòi xịt vào đó để rửa vết máu, nước hòa máu đó có bắn vào mắt em và chảy xuống chỗ bồn rửa mặt. Có 2 cốc nước để đánh răng ở dưới hứng luôn nước pha máu đó. 1 cốc e đổ nuoc đó đi và cho nuoc mới vào đánh răng.sau đó e mới tắm. Vòi hoa sen nhà nghỉ ko có nuoc nóng nên e tắm bằng nước trong bồn rửâ mặt. Dùng cái cốc hứng nuóc pha máu đó dội nuóc tắm.
Cốc còn lại ( màu trắng) vẫn chứa nước pha máu đó e quên ko đổ đi. Con gái e 5 tuổi vào đánh răng và dùng cốc đó ko thay nước mới, lúc cháu đánh răng xong e hỏi mới biết. Vì cháu thích cốc màu trắng.( cốc e dùng màu xanh). E nghĩ trường hợp của e hi vọng chắc là ko nguy cơ phơi nhiễm. Chỉ lo cho con gái ko biét sao không ạ. E cũng biết H lây qua 3 con dg chính. Tự dưng gặp sự cố này e xin nhờ ac tư vấn cho em yên tâm.

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhansinh
20-11-2016, 12:04
Cám ơn anh! Vậy là em và cháu đều không sao, không phải uống phơi nhiễm phải không ah? Chắc là do máu pha nước nên con vi rus H chết à anh. Tự dưng e hơi lo lắng cho cháu vì còn bé. Cháu có làm sao e hối hận lắm. Tâm tư e giờ giành hết sự tin tưởng vào ac. E làm phiền a và ac BQT giải thích cơ bản cho e nhé. Vì thực sự là vấn đề H e chỉ biết lây 3 con dg, kiến thức e còn hạn hẹp về vd này. Có gì mong ac thông cảm trước cho em.

Giaitoaloau
20-11-2016, 12:56
Cám ơn anh! Vậy là em và cháu đều không sao, không phải uống phơi nhiễm phải không ah? Chắc là do máu pha nước nên con vi rus H chết à anh. Tự dưng e hơi lo lắng cho cháu vì còn bé. E làm phiền a và ac BQT giải thích cơ bản cho e nhé. Vì thực sự là vấn đề H e chỉ biết lây 3 con dg, kiến thức e còn hạn hẹp về vd này. Có gì mong ac thông cảm trước cho em.

Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh khi tế bào bị hủy hoại virut cũng chết theo.
Bạn yên tâm gia đình bạn an toàn với H.

Tuanmecsedec
20-11-2016, 13:39
Cám ơn anh! Vậy là em và cháu đều không sao, không phải uống phơi nhiễm phải không ah? Chắc là do máu pha nước nên con vi rus H chết à anh. Tự dưng e hơi lo lắng cho cháu vì còn bé. Cháu có làm sao e hối hận lắm. Tâm tư e giờ giành hết sự tin tưởng vào ac. E làm phiền a và ac BQT giải thích cơ bản cho e nhé. Vì thực sự là vấn đề H e chỉ biết lây 3 con dg, kiến thức e còn hạn hẹp về vd này. Có gì mong ac thông cảm trước cho em.

Bạn yên tâm không có nguy cơ gì đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhansinh
20-11-2016, 15:31
Từ sáng đến giờ e có đọc 1 số kiến thức trên diễn đàn mình về trường hợp của e. Như vậy cái cốc có máu pha loãng e đổ 1 lần đi, đổ nước mới vào( vẫn còn dính máu nhưng máu dc pha loãng hơn) để dùng nước đó đánh răng và trường hợp con gái e đánh răng nuóc máu pha loãng . Cả 2 bố con đều không nguy cơ là do: virus H không sống được trong nước khi máu pha với nước, và không lấy gián tiếp ở trường hợp lúc e lấy vòi rửa máu bị bắn vào mắt. Và máu dính trên bệ kính chắc là bị bất hoạt vì bệ đó không phải nơi H sống dc. Ko biết e nghĩ vậy đúng không. A Tuấn và ac BQt khẳng định không nguy cơ, e thấy nhẹ nhõm và yên tâm về con gái ko bị sao. Còn sự diễn giải của e( không bít đúng hết không) có gì sai sót, ac chỉ bảo!

Tuanmecsedec
20-11-2016, 15:34
Từ sáng đến giờ e có đọc 1 số kiến thức trên diễn đàn mình về trường hợp của e. Như vậy cái cốc có máu pha loãng e đổ 1 lần đi, đổ nước mới vào( vẫn còn dính máu nhưng máu dc pha loãng hơn) để dùng nước đó đánh răng và trường hợp con gái e đánh răng nuóc máu pha loãng . Cả 2 bố con đều không nguy cơ là do: virus H không sống được trong nước khi máu pha với nước, và không lấy gián tiếp ở trường hợp lúc e lấy vòi rửa máu bị bắn vào mắt. Và máu dính trên bệ kính chắc là bị bất hoạt vì bệ đó không phải nơi H sống dc. Ko biết e nghĩ vậy đúng không. A Tuấn và ac BQt khẳng định không nguy cơ, e thấy nhẹ nhõm và yên tâm về con gái ko bị sao. Còn sự diễn giải của e hy vọng là có thêm chút hiểu biết về H.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đừng post bài hỏi nữa và cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Nhansinh
20-11-2016, 15:48
Ấy. A ơi đừng dọa em Mà. Chắc do lo lắng cho GD e đâm ra nhắn nhiều quá. Trong lòng e tin lời a tư vấn không sao rồi. Còn lo lắng 1 chút lên e mới giải tỏa nốt. A và ac BQt thông cảm cho em nhé.