PDA

View Full Version : Em muốn hỏi về giang mai và smg

Believe and hope
20-11-2016, 06:33
Dạ là 7 tháng trước e có đi massa gmd os cho e ,e có đi xn giang mai bằng pp vdrl lúc 5 tuần kết qủa này có chính xác không ạ và thời điểm này còn bị smg k tại trên maṇg nói 2—9 tháng,e có cần đi xn gm lại không ạ

Tuanmecsedec
20-11-2016, 07:52
Dạ là 7 tháng trước e có đi massa gmd os cho e ,e có đi xn giang mai bằng pp vdrl lúc 5 tuần kết qủa này có chính xác không ạ và thời điểm này còn bị smg k tại trên maṇg nói 2—9 tháng,e có cần đi xn gm lại không ạ

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Believe and hope
20-11-2016, 08:38
Anh nói là thường ủ bệnh từ 10—90ngày vậy sao đó còn bị không và a nói xn = pp tpha sau 1 tháng mà e xn = pp vdrl vậy có được k a

Tuanmecsedec
20-11-2016, 08:51
Anh nói là thường ủ bệnh từ 10—90ngày vậy sao đó còn bị không và a nói xn = pp tpha sau 1 tháng mà e xn = pp vdrl vậy có được k a

Nếu sau từ 10>90 ngày không có biểu hiện sùi mào gà thì yên tâm mình không bị.Còn giang mai xét nghiệm sau 4 tuần dù phương pháp nào thì khá chính xác rồi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Believe and hope
05-03-2017, 11:02
Thưa anh tuấn e xn giang mai ở thời điểm 5 tuần +2 ngày = pp vdrl có chính xác 100% không ạ tại em đọc thấy a Hiếu nói xn = 2 pp rpr + vdrl ở thời điểm 5 tuần mới chính xác em có cần làm xn lại không ạ

Tuanmecsedec
05-03-2017, 13:44
Thưa anh tuấn e xn giang mai ở thời điểm 5 tuần +2 ngày = pp vdrl có chính xác 100% không ạ tại em đọc thấy a Hiếu nói xn = 2 pp rpr + vdrl ở thời điểm 5 tuần mới chính xác em có cần làm xn lại không ạ

Bạn yên tâm không bị giang mai rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Believe and hope
05-03-2017, 14:17
Vậy là em không cần phải làm xn lại phải không anh tuấn

Tuanmecsedec
05-03-2017, 14:28
Vậy là em không cần phải làm xn lại phải không anh tuấn

Không cần thiết nữa bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Believe and hope
05-03-2017, 16:33
Dạ thưa anh tuấn có một người tên là xinhalo nói bác sĩ cao hữu nghĩa nói sau 4 tuần chỉ xn giang mai = pp tpha thôi k xn được = pp vdrl được có đúng vậy không ạ em lở quan hệ với vợ em trong thời gian qua giờ nghĩ lại thấy sợ

Charles
05-03-2017, 19:22
Dạ thưa anh tuấn có một người tên là xinhalo nói bác sĩ cao hữu nghĩa nói sau 4 tuần chỉ xn giang mai = pp tpha thôi k xn được = pp vdrl được có đúng vậy không ạ em lở quan hệ với vợ em trong thời gian qua giờ nghĩ lại thấy sợ

Không hoàn toàn như vậy bạn, quan trọng đủ thời gian tạo kháng thể thì XN phương pháp nào cũng được.

Các phương pháp dưới đây được áp dụng cho người mắc bệnh giang mai từ giai đoạn 2 trở lên. Đây là giai đoạn khi cơ thể đã có đủ thời gian để tạo ra kháng thể. Bác sĩ sẽ lấy mẫu máu của bệnh nhân và kiểm tra những chỉ số sau:

- Xét nghiệm giang mai RPR (Rapid Plasma Reagin): RPR có tác dụng kiểm tra sự tồn tại của kháng thể chống lại xoắn khuẩn giang mai trong dịch não tủy. Đây là phản ứng có khả năng phát hiện giang mai nhanh nhất. Nếu RPR cho kết quả âm tính thì không bị giang mai và ngược lại, nếu RPR cho kết quả dương tính thì có thể bạn đã bị giang mai.

Tuy nhiên, xét nghiệm RPR không phải lúc nào cũng chính xác. Ở những người mắc bệnh giang mai giai đoạn đầu hoặc giang mai kín thì RPR cho kết quả âm tính, nghĩa là RPR không có khả năng phát hiện ra giang mai giai đoạn này.

- Xét nghiệm giang mai TPHA: Sau khi có kết quả xét nghiệm RPR dương tính, bệnh nhân có khả năng bị nhiễm giang mai nhưng chưa chắc chắn, do đó, bác sĩ sẽ tiến hành thêm xét nghiệm TPHA. Nếu TPHA cũng cho kết quả dương tính thì khả năng bị giang mai là rất cao.

- Xét nghiệm giang mai VDRL: Đây là một trong những phản ứng huyết thanh cổ điển. Xét nghiệm này tương tự như xét nghiệm RPR nhưng cho kết quả chậm hơn.

- Xét nghiệm giang mai FTA-ABS: Sau khi có kết quả TPHA dương tính, nếu như bệnh nhân khẳng định mình không thể bị giang mai (do quan hệ tình dục có dùng bao cao su hoặc chưa quan hệ tình dục), bác sĩ sẽ tiến hành xét nghiệm tiếp theo là xét nghiệm Fluorescent Treponemal Antibody – Absorption (FTA-ABS) để sàng lọc và phân biệt bệnh giang mai với các nhiễm trùng khác.