PDA

View Full Version : Sợ uống sai thuốc pep mong anh chị tư vấn

Quang lầm lỡ
21-11-2016, 16:25
Em có việc này muốn các anh chị tư vần về uống pep. Triờng hợp của em là có nguy cơ quan hệ tình dục rách bao, em có qua bệnh viện đống đa mua thuốc uống phơi nhiễm được nhân viên y tế đưa cho loại lamzidivir và thuốc bosbotin dặn uống 6h30 và 18h30 em có thắc mắc sao lại bosbotin thì nhân viên y tế bảo là thuốc này là thuốc tăng cường miễn dịch về nhà em toàn uống 1 viên này và 1 viên lamzidivir như vậy có ảnh hưởng gì đến pep ko hả anh chị? Em cũng uống mấy ngày đầu tiên 2 viên boganic+ 1vien bosbotin+1vien lamzidivir cùng một lúc sao không ạ? Về sau này em có đọc trên diễn đàn là uống boganic cách 2h nhưng em vẫn uống cùng 1 viên lamzidivir và 1 viên bosbotin và sau 2h em tiếp tục uống 2vien boganic cho em hỏi em uống thế có đúng phác đồ ko?
Thỉnh thoảng em có uống thêm nước cam chua

Tuanmecsedec
21-11-2016, 16:40
Em có việc này muốn các anh chị tư vần về uống pep. Triờng hợp của em là có nguy cơ quan hệ tình dục rách bao, em có qua bệnh viện đống đa mua thuốc uống phơi nhiễm được nhân viên y tế đưa cho loại lamzidivir và thuốc bosbotin dặn uống 6h30 và 18h30 em có thắc mắc sao lại bosbotin thì nhân viên y tế bảo là thuốc này là thuốc tăng cường miễn dịch về nhà em toàn uống 1 viên này và 1 viên lamzidivir như vậy có ảnh hưởng gì đến pep ko hả anh chị? Em cũng uống mấy ngày đầu tiên 2 viên boganic+ 1vien bosbotin+1vien lamzidivir cùng một lúc sao không ạ? Về sau này em có đọc trên diễn đàn là uống boganic cách 2h nhưng em vẫn uống cùng 1 viên lamzidivir và 1 viên bosbotin và sau 2h em tiếp tục uống 2vien boganic cho em hỏi em uống thế có đúng phác đồ ko?
Thỉnh thoảng em có uống thêm nước cam chua

Phác đồ thuốc Lamzidivir ngày bạn uống 2 lần,mỗi lần 1 viên cách nhau 12 giờ.Bạn dùng Lamzidivir là đủ rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Quang lầm lỡ
21-11-2016, 16:56
Anh ơi vậy em bỏ viên bosbotin hả anh? Người em bị thuốc nó hành dữ quá mệt mỏi! Cho em hỏi em đã uống được 10 ngày rồi giờ chỉ uống mỗi viên lamzidivir có ảnh hưởng gì ko? Em ngu quá sau 10h nguy cơ đầu tiên và vài ngày sau đó em toàn uống cùng lúc 2 viên boganic + 1vien lamidivir + 1 viên bosbotin. Ko biết có ảnh hưởng đến phác đồ ko ạ. Em dùng thuốc đúng giờ giấc chỉ lần nào cũng uống 1 viên bosbotin 1vien lamzidivir và sau 2h em lại uống 2 viên boganic

Tuanmecsedec
21-11-2016, 17:01
Anh ơi vậy em bỏ viên bosbotin hả anh? Người em bị thuốc nó hành dữ quá mệt mỏi! Cho em hỏi em đã uống được 10 ngày rồi giờ chỉ uống mỗi viên lamzidivir có ảnh hưởng gì ko? Em ngu quá sau 10h nguy cơ đầu tiên và vài ngày sau đó em toàn uống cùng lúc 2 viên boganic + 1vien lamidivir + 1 viên bosbotin. Ko biết có ảnh hưởng đến phác đồ ko ạ. Em dùng thuốc đúng giờ giấc chỉ lần nào cũng uống 1 viên bosbotin 1vien lamzidivir và sau 2h em lại uống 2 viên boganic

Tuanmecsedec tư vấn ở trên rồi,bạn đọc lại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Quang lầm lỡ
21-11-2016, 17:43
Em cám ơn anh. Cho em hỏi thêm là em có bẻ mấy viên thuốc lamzidivir để vào ví uống dần không biết mỗi lần như vậy có ảnh hưởng gì ko

Quang lầm lỡ
21-11-2016, 17:44
Em uống thuốc sao nó vật ác vậy đầy bụng, đau lưng, buồn nôn....mệt mỏi có thuốc gì uống giảm đỡ các triệu chứng đó ko anh Nhj?

Quang lầm lỡ
21-11-2016, 17:56
Lo lắng quá có 1 trường hợp uống thuốc pep bị thất bại nhiễm hivhttp://********.vn/threads/pep-bi-that-bai-29-ngay-am-3-thang-duong-tinh-hiv.5469/

Tuanmecsedec
21-11-2016, 19:07
Em cám ơn anh. Cho em hỏi thêm là em có bẻ mấy viên thuốc lamzidivir để vào ví uống dần không biết mỗi lần như vậy có ảnh hưởng gì ko

Em uống thuốc sao nó vật ác vậy đầy bụng, đau lưng, buồn nôn....mệt mỏi có thuốc gì uống giảm đỡ các triệu chứng đó ko anh Nhj?

Bạn để miễn sao viên thuốc còn nguyên vẹn thì không sao.Tác dụng phụ của thuốc có thể làm mệt mỏi,buồn nôn.

Tuanmecsedec
21-11-2016, 19:08
Lo lắng quá có 1 trường hợp uống thuốc pep bị thất bại nhiễm hivhttp://********.vn/threads/pep-bi-that-bai-29-ngay-am-3-thang-duong-tinh-hiv.5469/

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và chỉ có 1 người cố tình tạo ra nhiều nick, mục đích họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.Nên mặc sức họ thu tiền của mọi người.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 3 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)

Quang lầm lỡ
22-11-2016, 18:20
Anh tuấn ơi cho em hỏi thêm viên lamzidivir em uống đều đặn cách nhau 12h còn viên bosbotin và boganic em uống lúc thì cùng giờ với lamzidivir lúc thì uống cách nhau 2h liệu có ảnh hưởng gì ko? Có ngày em không uống viên boganic nhưng có ngày lại uống cũng có ảnh hưởng tới pep ko?

Quang lầm lỡ
22-11-2016, 18:24
Em tìm hiểu sao nhân viên y tế họ cũng nhiễm HIV nhiều thế chẳng lẽ họ uống pep thất bại à?? Mà họ có thiếu gì thuốc pep đâu hả anh? Xin cho em ít thông tin với? Chắc thất bại pep à???

Quang lầm lỡ
22-11-2016, 19:02
À hôm đầu em dùng thuiốc pep lúc đó sau nguy cơ tức 9tieng. lúc ấy em hoảng vào viện mua thuốc uống vào 21h tối em uống luôn sau này để thuận tiên ngày hôm sau em uống vào 6h30 sáng và đến 18h30 chiều như thế có ảnh hiởng gì K ạ

Tuanmecsedec
22-11-2016, 20:20
Anh tuấn ơi cho em hỏi thêm viên lamzidivir em uống đều đặn cách nhau 12h còn viên bosbotin và boganic em uống lúc thì cùng giờ với lamzidivir lúc thì uống cách nhau 2h liệu có ảnh hưởng gì ko? Có ngày em không uống viên boganic nhưng có ngày lại uống cũng có ảnh hưởng tới pep ko?

Những thuốc khác bạn uống cách với Lamzidivir từ 1 giờ trở lên.

Quang lầm lỡ
22-11-2016, 20:37
Anh tuấn ơi em lỡ uống bosbotin và lamzidivir cùng lúc từ trước tới giờ có sao ko ạ??? Lo quá nay là 10 ngày rồi

Tuanmecsedec
22-11-2016, 20:40
Anh tuấn ơi em lỡ uống bosbotin và lamzidivir cùng lúc từ trước tới giờ có sao ko ạ??? Lo quá nay là 10 ngày rồi

Chuyện lỡ rồi,bây giờ uống cách khoảng ra đi bạn.

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 14:34
Anh tuấn ơi sao nhân viên y tế bán thuốc tại bệnh viện đống đa bảo uống cùng cũng được nhỉ, em ko hiểu thế nào nữa. Nếu uống cùng nó sẽ phá nhau à??

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 14:36
Lỡ uống cùng thuốc có đánh nhau ko anh? Có ảnh hưởng tới pep không? Lo quá

Tuanmecsedec
23-11-2016, 14:39
Anh tuấn ơi sao bác sĩ bảo uống cùng cũng được nhỉ, em ko hiểu thế nào nữa. Nếu uống cùng nó sẽ phá nhau à??

Lỡ uống cùng thuốc có đánh nhau ko anh? Có ảnh hưởng tới pep k

Chuyện bạn lỡ uống rồi,bậy giờ hướng dẫn sao bạn uống vậy.

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 14:50
Em không biết sử dụng thế nào cho hợp lý .hixx em đọc trên diễn đàn thì anh em bảo cách nhau 1-2h còn bên phía bệnh viện thì bảo uống cùng 1 lúc, huhu

Tuanmecsedec
23-11-2016, 14:58
Em không biết sử dụng thế nào cho hợp lý .hixx em đọc trên diễn đàn thì anh em bảo cách nhau 1-2h còn bên phía bệnh viện thì bảo uống cùng 1 lúc, huhu

Nếu bạn nghe theo Bác Sĩ thì cứ uống theo lời dặn vậy,vậy nha bạn.

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 15:11
Em cảm ơn anh. Em nghe đọc bài của anh bảo nhân viên y tế cũng nhiễm hiv nhiều hả anh? Họ có thiếu gì thuốc pep đâu mà lại dính hiv anh nhỉ? Hay là dùng pep thất bại ạ

Tuanmecsedec
23-11-2016, 15:19
Em cảm ơn anh. Em nghe đọc bài của anh bảo nhân viên y tế cũng nhiễm hiv nhiều hả anh? Họ có thiếu gì thuốc pep đâu mà lại dính hiv anh nhỉ? Hay là dùng pep thất bại ạ

Hiện tại chưa có ca nào thất bại khi uống thuốc phơi nhiễm bạn.

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 15:27
Giờ em hoang mang quá không biết thế nào

Lục Giang
23-11-2016, 17:48
Giờ em hoang mang quá không biết thế nào
bạn lo chuyện bao đồng quá nhỉ, bản thân còn chưa lo xong
th bạn đã đc tư vấn kĩ, bạn nên ngồi đọc lại và suy nghĩ kĩ đừng cứ vơ vẩn quá như vậy, cái gì cũng lo, cái gì cũng nghi kị thì có ngày vào viện tâm thần

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 17:54
Anh ơi em có uống nước mía và nước chanh có ảnh hưởng tới thuốc pep ko ạ? Cám ơn

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 18:00
Thật sự em hoang mang khi em còn có vợ và con nếu lỡ em dính hiv thì làm chết. Anh cho em hỏi em uống pep thế này tiếp xúc với trẻ con có lây ko anh lo quá

Lục Giang
23-11-2016, 18:23
Anh ơi em có uống nước mía và nước chanh có ảnh hưởng tới thuốc pep ko ạ? Cám ơn

ko ảnh hưởng gì hết

Thật sự em hoang mang khi em còn có vợ và con nếu lỡ em dính hiv thì làm chết. Anh cho em hỏi em uống pep thế này tiếp xúc với trẻ con có lây ko anh lo quá

H ko lây nhiễm qua sinh hoạt hàng ngày như ẫm, bồng, hôn, vuốt, sờ, ăn chung, ngủ chung, tắm rửa chung, .....

Nguyen Ha
23-11-2016, 18:46

Không ảnh hưởng tới PEP bạn ạ.

Nguyen Ha
23-11-2016, 18:47

Kể cả bạn có HIV đi nữa thì HIV cũng không lây qua sinh hoạt, tiếp xúc thông thường.

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 20:31
Vâng em cảm ơn

Quang lầm lỡ
23-11-2016, 20:32
Anh chị cho rm hỏi thêm uống pep có ai thất bại chưa ạ

Nguyen Ha
23-11-2016, 20:34

Tuân thủ điều trị PEP chưa ai thấy bại.

Tuanmecsedec
23-11-2016, 20:37
Hiện tại chưa có ca nào thất bại khi uống thuốc phơi nhiễm bạn.

Bạn đọc lại đi.

Quang lầm lỡ
24-11-2016, 10:49
Anh tuấn ơi! cho em hỏi tý, nếu uống cùng nhau thuốc pep sẽ giảm công dụng à? Em không hiểu sao lại uống cách nhau 1-2h ạ? Mong anh giải đáp cám ơn anh

Lục Giang
24-11-2016, 12:19
Anh tuấn ơi! cho em hỏi tý, nếu uống cùng nhau thuốc pep sẽ giảm công dụng à? Em không hiểu sao lại uống cách nhau 1-2h ạ? Mong anh giải đáp cám ơn anh
bạn nhùng nhằn quá, hỏi tào lao mía lao, bs khuyên uống các loại thuốc khác nhau cách nhau 1-2h là có nguyên tắc cả, khuyên sao nghe vậy đi, sao cứ nhùn nhằn vậy, nếu tất cả thuốc khác nhau mà uống cùng nhau đc, tốt và ko ảnh hưởng tác dụng của nhau thì người ta khuyên ún cách nhau 1-2h làm gì cho mệt

Quang lầm lỡ
24-11-2016, 12:40
Anh lục giang ơi. Bác sĩ bảo em uống cùng lúc ạ

Quang lầm lỡ
24-11-2016, 12:41
Thuốc bosbotin và lamzidivir nhân viên y tế bảo em uống cùng lúc ạ em sợ ảnh hưởng tới lamzidivir. Mới nhờ anh tuấn giải thích hộ xem có ảnh hưởng gì ko

Tuanmecsedec
24-11-2016, 14:05
Thuốc bosbotin và lamzidivir nhân viên y tế bảo em uống cùng lúc ạ em sợ ảnh hưởng tới lamzidivir. Mới nhờ anh tuấn giải thích hộ xem có ảnh hưởng gì ko

Bạn lỡ uống chung rồi không sao đâu,bây giờ uống cách ra đi.Bạn không được Spam vấn đề này nữa.Nếu bạn còn Spam vấn đề này thì Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Quang lầm lỡ
30-11-2016, 07:47
Anh tuấn ơi. Em có cậy 2 viên thuốc lamdizivir để ngoài mất khoảng 1 tiếng mà không gói giấy nilon có làm mất tác dụng của thuốc ko hả anh??

Tuanmecsedec
30-11-2016, 07:52
Anh tuấn ơi. Em có cậy 2 viên thuốc lamdizivir để ngoài mất khoảng 1 tiếng mà không gói giấy nilon có làm mất tác dụng của thuốc ko hả anh??

Miễn sao viên thuốc không bị bể nát tan rã là không sao bạn.