PDA

View Full Version : xét nghiệm 6,7,8,9,10 tuần âm tính

Silver
23-11-2016, 19:30
Trong vòng 3 tháng vừa qua, em có đi massavip 5 lần và đều được oral sex ạ. Em ko bị xót và ko bị chảy máu ạ. Em có đi xét nghiệm ag/ab combo abbott và determine hôm thứ 2, cách thời điểm 5 lần oral sex như sau: 6 tuần, 7 tuần,8 tuần, 9 tuần và 10 tuần và xét nghiệm âm tính ạ. Trước khi em xét nghiệm hôm thứ 2 thì cách 2 lần gần nhất 35 và 42 ngày em có đi xét nghiệm ag/ab combo âm tính ạ, ko biết thời điểm 5 và 6 tuần thì xét nghiệm cả kháng nguyên cả kháng thể có còn hiệu lực 100% ko ạ. Em xin anh đánh giá nguy cơ cho em với ạ, vì cách thời điểm gần nhất 15 ngày em bị sốt trong 3 ngày ( sốt theo cơn, ko bị đau họng, ko bị sổ mũi, ko sưng hạch, ko phát ban ạ). Theo em tìn hiểu thì đây ko phải là triệu chứng ARS khi mới nhiễm hiv đúng ko ạ.
Em biết tiếng anh khá tốt và cũng tham khảo các diễn đàn nước ngoài như drtan, melhelp, thebody thì họ đều khẳng định xét nghiệm ag/ab combo 6 tuần nếu âm tính thì hoàn toàn yên tâm ạ. Có phải ko bác sỹ .
Chúc anh chị trong diễn đàn khỏe mạnh ạ.

Nguyen Ha
23-11-2016, 19:40
Trong vòng 3 tháng vừa qua, em có đi massavip 5 lần và đều được oral sex ạ. Em ko bị xót và ko bị chảy máu ạ. Em có đi xét nghiệm ag/ab combo abbott và determine hôm thứ 2 và cách thời điểm 5 lần oral sex như sau: 6 tuần, 7 tuần,8 tuần, 9 tuần và 10 tuần và xét nghiệm âm tính ạ. Trước khi em xét nghiệm hôm thứ 2 thì cách 2 lần gần nhất 35 và 42 ngày em có đi xét nghiệm ag/ab combo âm tính ạ, ko biết thời điểm 5 và 6 tuần thì xét nghiệm cả kháng nguyên cả kháng thể có còn hiệu lực 100% ko ạ. Em xin anh đánh giá nguy cơ cho em với ạ, vì cách thời điểm gần nhất 15 ngày em bị sốt trong 3 ngày ( sốt theo cơn, ko bị đau họng, ko bị sổ mũi, ko sưng hạch, ko phát ban ạ). Theo em tìn hiểu thì đây ko phải là triệu chứng ARS khi mới nhiễm hiv đúng ko ạ.
Em biết tiếng anh khá tốt và cũng tham khảo các diễn đàn nước ngoài như drtan, melhelp, thebody thì họ đều khẳng định xét nghiệm ag/ab combo 6 tuần nếu âm tính thì hoàn toàn yên tâm ạ. Có phải ko bác sỹ .

Bạn yên tâm 100% với kết quả xét nghiệm này, không cần xét nghiệm nữa. Bạn làm thêm cái xét nghiệm giang mai và viêm gan b nữa.

Tuanmecsedec
23-11-2016, 20:27
Trong vòng 3 tháng vừa qua, em có đi massavip 5 lần và đều được oral sex ạ. Em ko bị xót và ko bị chảy máu ạ. Em có đi xét nghiệm ag/ab combo abbott và determine hôm thứ 2 và cách thời điểm 5 lần oral sex như sau: 6 tuần, 7 tuần,8 tuần, 9 tuần và 10 tuần và xét nghiệm âm tính ạ. Trước khi em xét nghiệm hôm thứ 2 thì cách 2 lần gần nhất 35 và 42 ngày em có đi xét nghiệm ag/ab combo âm tính ạ, ko biết thời điểm 5 và 6 tuần thì xét nghiệm cả kháng nguyên cả kháng thể có còn hiệu lực 100% ko ạ. Em xin anh đánh giá nguy cơ cho em với ạ, vì cách thời điểm gần nhất 15 ngày em bị sốt trong 3 ngày ( sốt theo cơn, ko bị đau họng, ko bị sổ mũi, ko sưng hạch, ko phát ban ạ). Theo em tìn hiểu thì đây ko phải là triệu chứng ARS khi mới nhiễm hiv đúng ko ạ.

Một loạt kết quả cảu bạn âm tính,trong đó có những lần xét nghiệm phương pháp HIV Ag/Ab âm tính thì yên tâm những kết quả này bạn đã an toàn 100%.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Silver
23-11-2016, 20:55
Anh Tuấn hiểu nhầm rồi ạ. Ý em viết là lần cuối cùng em xét nghiệm đồng thời 2 phương pháp ag/ab combo và determine vào thứ 2 vừa rồi,tương ứng là cách 5 lần nguy cơ là sau: 6 tuần, 7 tuần,8 tuần, 9 tuần và 10 tuần ạ. Còn trước hôm thứ 2 vừa rồi em có đi xét nghiệm ag/ab combo âm tính và cách 2 nguy cơ cuối là 5 tuần và 6 tuần ạ.

Tuanmecsedec
23-11-2016, 20:58
Anh Tuấn hiểu nhầm rồi ạ. Ý em viết là lần cuối cùng em xét nghiệm đồng thời 2 phương pháp ag/ab combo và determine vào thứ 2 vừa rồi,tương ứng là cách 5 lần nguy cơ là sau: 6 tuần, 7 tuần,8 tuần, 9 tuần và 10 tuần ạ. Còn trước hôm thứ 2 vừa rồi em có đi xét nghiệm ag/ab combo âm tính và cách 2 nguy cơ cuối là 5 tuần và 6 tuần ạ.

Dù gì cũng an toàn rồi bạn.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Silver
24-11-2016, 09:23
Anh ạ, nguy cơ của em có cao ko anh. Em ko bị xót, ko chảy máu DV ạ.

Tuanmecsedec
24-11-2016, 09:25
Anh ạ, nguy cơ của em có cao ko anh. Em ko bị xót, ko chảy máu DV ạ.
Bây giờ còn lo nguy cơ gì nữa,bạn yên tâm những kết quả kia đi.

Silver
24-11-2016, 09:36
Em lo cơ địa chậm sinh kháng thể ạ, ko rõ có ai bị thay đổi kết quả ko ạ, rồi em cũng k biết nguy cơ như thế nào hay dạng như em có ai bị chưa ạ.

Tuanmecsedec
24-11-2016, 09:38
Em lo cơ địa chậm sinh kháng thể ạ, ko rõ có ai bị thay đổi kết quả ko ạ, rồi em cũng k biết nguy cơ như thế nào hay dạng như em có ai bị chưa ạ.

Bạn nên đọc lại những gì đã tư vấn.

Silver
24-11-2016, 09:44
Em hiểu ạ, các anh chị tư vấn cho em an toàn 100% ạ,nhưng em sợ có hiểu lầm trong câu từ của em ạ, với cả em thấy các chủ đề tương tự anh chị tư vấn hành vi os là ko có nguy cơ nhưng chủ đề của em anh chị chưa đề cập nên em sợ trường hợp của em...

Tuanhoang
24-11-2016, 10:22
Sao bạn lại lo chậm kháng thể khi combo là xét nghiệm có cả kháng nguyên. Yên tâm đi bạn ơi.

Silver
24-11-2016, 10:48
Cái xét nghiệm combo thời điểm lúc cách 2 nguy cơ cuối là 35 và 40 ngày em sợ ko tìm ra đc kháng nguyên và kháng thể cũng chưa đủ để phát hiện.

Lục Giang
24-11-2016, 11:43
Cái xét nghiệm combo thời điểm lúc cách 2 nguy cơ cuối là 35 và 40 ngày em sợ ko tìm ra đc kháng nguyên và kháng thể cũng chưa đủ để phát hiện.
đề nghị bạn đọc lại và suy nghĩ những gì đc tư vấn, đừng cố tình spam và làm hại não người khác
còn nếu ko tin, ko yên tâm thì típ tục xn, xn đến chán thì thôi nhé

đức huy
24-11-2016, 12:38
Bạn tào lao và bạn sợ chết quá, oral sex thì làm gì có nguy cơ, nếu có cũng chỉ là rất rất thấp, thực tế thì chưa có ca nào oral sex mà nhiễm hiv cả, or sex thì chỉ nguy cơ với các bệnh std thôi

Tuanmecsedec
24-11-2016, 14:03
Em hiểu ạ, các anh chị tư vấn cho em an toàn 100% ạ,nhưng em sợ có hiểu lầm trong câu từ của em ạ, với cả em thấy các chủ đề tương tự anh chị tư vấn hành vi os là ko có nguy cơ nhưng chủ đề của em anh chị chưa đề cập nên em sợ trường hợp của em...

Ban quản trị không phải cắm đầu tư vấn bừa đâu,bạn yên tâm những gì đã được tư vấn.

Silver
24-11-2016, 14:28
Anh Tuấn ơi,anh có dấu xác nhận ko ạ. Em cần ai đó đánh em thật đau để tỉnh ra ạ.

Tuanmecsedec
24-11-2016, 14:39
Anh Tuấn ơi,anh có dấu xác nhận ko ạ. Em cần ai đó đánh em thật đau để tỉnh ra ạ.
Tuanmecsedec khẳng định bạn yên tâm kết quả đó đi.

Silver
24-11-2016, 14:45
Được anh Tuấn khẳng định an toàn 100% thì em yên tâm rồi ạ. Em đang kiếm đứa con trai mà.

Silver
24-11-2016, 17:44
Anh Tuấn ơi, em oral sex mà rửa ko bị xót, ko bị chảy máu nguy cơ = 0 đúng ko ạ.

Charles
24-11-2016, 18:09
Anh Tuấn ơi, em oral sex mà rửa ko bị xót, ko bị chảy máu nguy cơ = 0 đúng ko ạ.

Oral sex không có nguy cơ với HIV, bạn cũng đã có một chuỗi XN khẳng định an toàn rồi thì yên tâm đi.

Silver
24-11-2016, 18:33
Em xét nghiệm có 2 lần thôi anh ạ.

Charles
24-11-2016, 19:38

Bạn không có nguy cơ nên hãy yên tâm đi.

Tuanmecsedec
24-11-2016, 21:01

Bạn yên tâm,những gì đã được tư vấn.

Silver
09-12-2016, 10:57
Em vừa lại làm xét nghiệm 2 phương pháp ( sau 59 ngày kết từ nguy cơ cuối và sau ít nhất 63 ngày từ nguy cơ áp chót đều là bj ): Test nhanh ở trung tâm y tế dự phòng hà nội âm tính, test Ag/ab architect combo ở Bệnh viện Hồng ngọc cũng âm tính.
Với em thì an toàn 100% đúng ko anh.

Nguyen Ha
09-12-2016, 11:48
Em vừa lại làm xét nghiệm 2 phương pháp ( sau 59 ngày kết từ nguy cơ cuối và sau ít nhất 63 ngày từ nguy cơ áp chót đều là bj ): Test nhanh ở trung tâm y tế dự phòng hà nội âm tính, test Ag/ab architect combo ở Bệnh viện Hồng ngọc cũng âm tính.

An toàn hay không bạn phải hỏi chính bạn vì bạn đã được tư vấn rồi, bạn đọc lại đi.

Silver
09-12-2016, 11:56
Em hiểu chị ạ, nhưng em hơi sợ mới nhờ các anh chị ạ.

Nguyen Ha
09-12-2016, 11:57
Em hiểu chị ạ, nhưng em hơi sợ mới nhờ các anh chị ạ.

Tư vấn rồi bạn đọc lại đi, đừng hỏi lại.

Tuanmecsedec
09-12-2016, 14:54

Bạn yên tâm 100% đi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.