PDA

View Full Version : cầm dao cạo trong nhà tắm công cộng

hoaqbht
26-11-2016, 10:40
Mình có cầm dao cạo ( dao lam) của ai đó trong nhà tắm công cộng ( khu trọ ) vô tình bị cắt vào tay
Những ko ứa máu ra . Trên dao có máu khô và mình thấy để trên kệ cũng 1 đêm rồi . Liệu trên dao có máu ng bị
Hiv thì mình có bị nhiễm ko và tay chạm vào máu khô rồi chạm vào vết thương hở có bị lây nhiễm ko . Xin từ vấn giùm mình

duc2004110362
26-11-2016, 11:45
yên tâm k có nguy cơ

Charles
26-11-2016, 13:29
Mình có cầm dao cạo ( dao lam) của ai đó trong nhà tắm công cộng ( khu trọ ) vô tình bị cắt vào tay
Những ko ứa máu ra . Trên dao có máu khô và mình thấy để trên kệ cũng 1 đêm rồi . Liệu trên dao có máu ng bị
Hiv thì mình có bị nhiễm ko và tay chạm vào máu khô rồi chạm vào vết thương hở có bị lây nhiễm ko . Xin từ vấn giùm mình

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

hoaqbht
26-11-2016, 14:07
Cảm ơn ạ . Cho e hỏi cho chắc chắn . Máu để ngoài không khí 2 ngày đã khô liệu virus còn hoạt động ko . Và lở chạm vào rồi vô ý chạm vào môi đang bị xước có bị j ko ạ

Charles
26-11-2016, 14:13
Cảm ơn ạ . Cho e hỏi cho chắc chắn . Máu để ngoài không khí 2 ngày đã khô liệu virus còn hoạt động ko . Và lở chạm vào rồi vô ý chạm vào môi đang bị xước có bị j ko ạ

Máu khô thì virus cũng chết khô rồi còn đâu mà lây sang bạn được.

Tuanmecsedec
27-11-2016, 20:20
Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lục Giang
27-11-2016, 20:59
dao làm là vật có bề mặt mỏng, bén và trơn nên máu có dính trên dao lam cũng chỉ là 1 lượng rất ít vì thế với lượng máu như vậy thì ở ngòi không khjí không quá 5s se đông đặc và vi rut bất hoạt ngay rồi, mà vi rut bất hoạt có nghĩa ko còn khả nanưg lây nhiễm, bạn yên tâm