PDA

View Full Version : Bị máu tươi rớt vào gần lỗ sáo

Câu trả lời
27-11-2016, 19:28
E có hỏi a.tuấn nhưng e vẫn lo về t.hợp của e vì có lẽ a ấy bận nên e vẫn k hiểu ạ, mong các ac giải thích giúp e, t.hợp của e là e đi uống bia với bạn khi e vào nhà vs đi tiểu e đang tiểu giữa chừng thì có 1 anh chạy vào tìm người a ta kéo áo e xem mặt thì e cũng quen nhưng a ấy giống như đang tìm ng để đánh nhau e thấy đầu a ta đang chảy máu, nhưng k hiểu sao lúc a ta kéo e quay lại a ta nhìn vào mặt rồi nhìn cả e đi tiểu vấn đề ở chỗ là máu của a ấy lại rơi ở gần ngay lỗ sáo của e ạ, e k biết ch gì xảy ra vội kéo luôn khoá quần chạy ra xem tn vì e lo bạn e bi đánh e k kịp chùi máu ở gần chỗ lỗ sáo bị a ấy rớt máu xg. E lo quá xin các ac tư vấn giúp e trong t.hợp e vừa kể thì có nguy cơ k ạ, e biết a này, nếu đó là máu H thì sao các a ơi e lo quá ạ, mong các ac giúp e ạ

Charles
27-11-2016, 19:41
E có hỏi a.tuấn nhưng e vẫn lo về t.hợp của e vì có lẽ a ấy bận nên e vẫn k hiểu ạ, mong các ac giải thích giúp e, t.hợp của e là e đi uống bia với bạn khi e vào nhà vs đi tiểu e đang tiểu giữa chừng thì có 1 anh chạy vào tìm người a ta kéo áo e xem mặt thì e cũng quen nhưng a ấy giống như đang tìm ng để đánh nhau e thấy đầu a ta đang chảy máu, nhưng k hiểu sao lúc a ta kéo e quay lại a ta nhìn vào mặt rồi nhìn cả e đi tiểu vấn đề ở chỗ là máu của a ấy lại rơi ở gần ngay lỗ sáo của e ạ, e k biết ch gì xảy ra vội kéo luôn khoá quần chạy ra xem tn vì e lo bạn e bi đánh e k kịp chùi máu ở gần chỗ lỗ sáo bị a ấy rớt máu xg. E lo quá xin các ac tư vấn giúp e trong t.hợp e vừa kể thì có nguy cơ k ạ, e biết a này, nếu đó là máu H thì sao các a ơi e lo quá ạ, mong các ac giúp e ạ

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Câu trả lời
27-11-2016, 19:55
A có thể giải thích giúp e đc k ạ,e cảm ơn anh

Câu trả lời
27-11-2016, 19:56
Máu rớt đúng gần lỗ sáo của e mà anh, máu H thì có lây k ạ

Charles
27-11-2016, 19:57
A có thể giải thích giúp e đc k ạ,e cảm ơn anh

Dù có máu như bạn nói cũng chỉ là rơi vào gần lỗ sáo thì virus xâm nhập lối nào?? Khi nào họ bơm máu vào lỗ sáo DV của bạn hãy lo.

Câu trả lời
27-11-2016, 20:04
Nhưng e k lau máu trên đó mà kéo khoá chạy vào luôn vì sợ bạn e bị đánh mà a, e lo nó chảy xg lỗ sáo ạ

Charles
27-11-2016, 20:06
Nhưng e k lau máu trên đó mà kéo khoá chạy vào luôn vì sợ bạn e bị đánh mà a, e lo nó chảy xg lỗ sáo ạ

Như vậy không có nguy cơ.

Câu trả lời
27-11-2016, 20:13
A có thể giải thích để e hiểu đc k ạ, e xl thật sự b giờ e rất hiang mang ạ, mong a giúp e, e cảm ơn a ạ

Charles
27-11-2016, 20:16
A có thể giải thích để e hiểu đc k ạ, e xl thật sự b giờ e rất hiang mang ạ, mong a giúp e, e cảm ơn a ạ

Khi nào họ bơm máu vào lỗ sáo DV của bạn hãy lo.

Câu trả lời
27-11-2016, 20:24
Thế máu ở gần d.vật e chưa kịp lau nếu chảy vào lỗ sáo cũng k có nguy cơ hả anh,vì lỗ sáo chúi xg chứ k phải dựng lên phải k ạ, e đang phân vân chỗ đó a ạ

Charles
27-11-2016, 20:27
Thế máu ở gần d.vật e chưa kịp lau nếu chảy vào lỗ sáo cũng k có nguy cơ hả anh,vì lỗ sáo chúi xg chứ k phải dựng lên phải k ạ, e đang phân vân chỗ đó a ạ

Bạn này hay thật, đã trả lời rõ ràng rồi mà cứ hỏi đi hỏi lại. nếu giờ tôi nói bạn có nguy cơ bạn có hài lòng với câu trả lời đó không?

Câu trả lời
27-11-2016, 20:28
K ạ, e hỏi a cho yên tâm a ạ, vì e lo a thông cảm ạ, a cho e hỏi máu mà rớt xg như thế thì máu hiv đã bị bất hoạt chưa anh

Lục Giang
27-11-2016, 20:38
chúng tôi chỉ xem xét tình hình và đưa ra lời tư vấn cũng như khanửg định, 1 khi chúng tôi đã khanửg định à chúng tôi chịu trách nhiệm với lời khanửg định đó, vì vậy chúng tôi chỉ trả lời CÓ hay KO CÓ NGUY CƠ, còn vì sao, như thế nào thì các bạn nên tự tìm hỉu thông tin, kiến thức có sãn và khá đầy đủ trong diễn đàn này, các bạn hãy dnàh chút thời gian để tự tìm hỉu, trrang bị thêm kiến thức cho mình để tự giải tỏa chứ đừng có thói quen ỷ lại, cái gì cũng hỏi, hỏi xong lại vặn vẹo, tra khảo kiến thức chúng tôi như vậy, ngyười tư vấn thì chỉ vài ngyười mà người cần tư vấn thì gấp vài chục lần thì nếu đáp ứng tất cả đòi hỏi thụ động của các bạn thì chúng tôi tổn thọ hếtạ sự các bạn là người lịch sự âkiến thức , thông tin về H và các bênh std chúng tôi đã chuẩn bị sẵn rất đầy đủ, rất chi tiết và rất dễ hiểu cho các bạn vì thế nếu thât sự các bạn là người lịch sự, vì cộng đồng và quan tâm đến tình hình sk của mình thì các bạn sẽ chủ động tìm hỉu để tự giải tỏa cho mình, ĐỪNG NÊN QUÁ THỤ ĐỘNG

Câu trả lời
27-11-2016, 20:44
Vâng e xl nhưng e kể trường hợp của e rồi e đang hỏi để hiểu về hiv mà anh, e đâu có giả dụ gì đâu ạ, e hỏi trường hợp cụ thể của e mà

Câu trả lời
27-11-2016, 21:15
A chị cho e hỏi trường hợp tay có máu tươi vô tình dí vào mắt, e bị thằng e tay đang chảy máu nó va vào mắt e ạ

Tuanmecsedec
27-11-2016, 21:16
Máu rớt đúng gần lỗ sáo của e mà anh, máu H thì có lây k ạ

Không có nguy cơ đâu bạn,bạn đã điện thoại cho Tuanmecsedec rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Câu trả lời
27-11-2016, 23:13
Các anh cho e hỏi giờ e mới phát hiện bên mạng sườn của e có 2 vết cào dài bị chảy máu e k biết là bị lúc nào cả, các anh cho e hỏi nếu mình bị ng có H mà lúc trước e có hỏi vấn đề máu rớt gần lỗ sáo ấy ạ, e lo a ấy quẹt móng tay vào ng e, mà lúc đó a ấy đang bị chảy máu ạ, trường hợp e bị anh ấy cào mà a ấy đang bị chảy máu có sao k ạ ( giờ e tắm mới thấy vết cào 2 vết dài bị chảy máu ạ) e cảm ơn

Lục Giang
27-11-2016, 23:23
Các anh cho e hỏi giờ e mới phát hiện bên mạng sườn của e có 2 vết cào dài bị chảy máu e k biết là bị lúc nào cả, các anh cho e hỏi nếu mình bị ng có H mà lúc trước e có hỏi vấn đề máu rớt gần lỗ sáo ấy ạ, e lo a ấy quẹt móng tay vào ng e, mà lúc đó a ấy đang bị chảy máu ạ, trường hợp e bị anh ấy cào mà a ấy đang bị chảy máu có sao k ạ ( giờ e tắm mới thấy vết cào 2 vết dài bị chảy máu ạ) e cảm ơn
ko nguy cơ như vậy
túm lại tất cả th bạn nêu ra đều ko có nguy cơđừng cố ngồi moi móc, cố tì những dấu vết này ọ trên cơ thể mà suy diễn nữa

Câu trả lời
27-11-2016, 23:29
Vâng nhưng có e mới hỏi ạ, e biết là mình làm phiền các ac nhiều nhưng thật sự các ac đang làm những điều có phúc nên những ng chưa am hiểu kĩ về hiv như e mới hỏi ạ, có thì e hỏi ac ạ, vì e k nhớ e bị cào lúc đâu e mới lo ạ, chẳng may tay ng đó có máu H mà cào chảy máu trên ng e có sao k ạ, giờ tắm e mới nhìn thấy vết bị cào chảy máu ở bên mạng sườn ạ, hnay nó đưa đến mọi ch như e đã kể và hỏi các ac mong đc ac tư vấn có điều gì sai bỏ qua cho e, chỉ vì e rất lo lắng nên có thể làm ac nổi cáu, mong các ac bỏ qua cho e

Lục Giang
27-11-2016, 23:32
Vâng nhưng có e mới hỏi ạ, e biết là mình làm phiền các ac nhiều nhưng thật sự các ac đang làm những điều có phúc nên những ng chưa am hiểu kĩ về hiv như e mới hỏi ạ, có thì e hỏi ac ạ, vì e k nhớ e bị cào lúc đâu e mới lo ạ, chẳng may tay ng đó có máu H mà cào chảy máu trên ng e có sao k ạ, giờ tắm e mới nhìn thấy vết bị cào chảy máu ở bên mạng sườn ạ, hnay nó đưa đến mọi ch như e đã kể và hỏi các ac mong đc ac tư vấn có điều gì sai bỏ qua cho e, chỉ vì e rất lo lắng nên có thể làm ac nổi cáu, mong các ac bỏ qua cho e
H ko lây nhiễm qua cấu, cào, ngắt, véo, nặn mụn....
yên tâm ko cs nguy cơ đâu bạn
ngủ đi giữ sức

Câu trả lời
27-11-2016, 23:49
Kể cả tay ng ấy có máu H ạ, e lo là lo k biết bị cào lúc nào lại bị chảy máu ạ, với lại chiều đến giờ e bị nhiều vấn đề quá e hoảng loạn ạ, cái e lo là tay đó có máu H cào mình chảy máu ấy ạ, vì e cũng tìm hiểu ở diễn đàn mình H k lây khi cào nhưng e lo tay ng ấy có dính nhiều máu cào mình chảy máu ạ,e hoang mang quá, lo lắm ạ

Tuanmecsedec
28-11-2016, 07:25
Kể cả tay ng ấy có máu H ạ, e lo là lo k biết bị cào lúc nào lại bị chảy máu ạ, với lại chiều đến giờ e bị nhiều vấn đề quá e hoảng loạn ạ, cái e lo là tay đó có máu H cào mình chảy máu ấy ạ, vì e cũng tìm hiểu ở diễn đàn mình H k lây khi cào nhưng e lo tay ng ấy có dính nhiều máu cào mình chảy máu ạ,e hoang mang quá, lo lắm ạ
Sự lây nhiễm HIV còn phụ thuộc vào số lượng virus có mặt trong các dịch thể của người bệnh, cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó.

Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh.

Khác với virus viêm gan B và vi khuẩn lao, HIV có sức đề kháng yếu. Nó có thể tồn tại rất lâu trong cơ thể, nhưng khi ra môi trường ngoại cảnh rất dễ bị tiêu diệt.

HIV để có thể lây nhiễm, phải cần có 4 nguyên lý bắt buộc sau đây, nếu 1 trong 4 nguyên lý mà thiếu thì không có nguy cơ bị lây nhiễm, các bạn có thể lấy 4 nguyên lý sau đây,rồi nhìn nhận hành vi mình sẽ biết và tự có câu trả lời.

1) có virus thoát ra khỏi người có HIV.

2) HIV còn tồn tại, còn sống tại thời điểm nhận.

3) HIV đủ số lượng

4) phải có đường xâm nhập vào cơ thể người khác.

HIV sống chủ yếu trong môi trường máu và các dịch cơ thể như tinh dịch,dịch âm đạo.Thật ra, móng tay hoàn toàn không phải là nguyên nhân làm lây nhiễm HIV.

Theo như bạn mô tả, bạn chỉ vô tình bị móng tay cào trầy da chảy máu. Điều đó không làm cho bạn bất kỳ chút nguy cơ lây nhiễm HIV nào. Chỉ khi máu của người sống với HIV xâm nhập được trực tiếp vào máu trong cơ thể của bạn thì khi ấy nguy cơ lây nhiễm HIV của bạn mới xảy ra. Móng tay, móng chân của người sống với HIV hầu hết các trường hợp không có vi rút này nên không làm lây nhiễm cho người khác.

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo ..... Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV

<tbody>

Loại dịch

Lượng HIV

Máu
Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo
Nhiều

Tinh dịch
Nhiều

Sữa mẹ
Trung bình

Nước ối
Trung bình

Nước bọt
Hầu như không có

Mồ hôi
Hầu như không có

Nước mắt
Hầu như không có

Nước tiểu
Hầu như không có

</tbody>

Bạn không thể tìm thấy HIV trên móng tay vì HIV là một vi rút yếu. Nó sẽ dễ dàng bị tiêu diệt khi ra khỏi môi trường sống quen thuộc là máu và các dịch cơ thể khác như đã nêu.

Nói tóm lại những gì bạn lo lắng không làm lây nhiễm HIV.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời ;

Chủ đề: bị cào có nguy cơ hiv không (http://diendanhiv.vn/threads/25162-bi-cao-co-nguy-co-hiv-khong)
Chủ đề: Nguy cơ hiv bị cào cấu và uống chung ly nước? (http://diendanhiv.vn/threads/8932-Nguy-co-hiv-bi-cao-cau-va-uong-chung-ly-nuoc)
Chủ đề: bị cào chảy máu nguy cơ nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/22060-bi-cao-chay-mau-nguy-co-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: Bị cào có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/4977-Bi-cao-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/2727-bi-cao-xuoc-da-co-nguy-co-lay-hiv-khong-em-co-can-uong-thuoc-phoi-nhiem-HIV-khong-a)
Chủ đề: bị cào , trên móng tay có dính máu người anh họ nhiễm HIV !! (http://diendanhiv.vn/threads/20768-bi-cao-tren-mong-tay-co-dinh-mau-nguoi-anh-ho-nhiem-HIV)
Chủ đề: em bị gái mại dâm Cào rách da, có nguy cơ với hiv không, Vì em hơi hoang tưởng (http://diendanhiv.vn/threads/11313-em-bi-gai-mai-dam-Cao-rach-da-co-nguy-co-voi-hiv-khong-Vi-em-hoi-hoang-tuong)
Chủ đề: Bị cào có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/4977-Bi-cao-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/2727-bi-cao-xuoc-da-co-nguy-co-lay-hiv-khong-em-co-can-uong-thuoc-phoi-nhiem-HIV-khong-a)
Chủ đề: móng tay làm trầy da sợ bị lây H (http://diendanhiv.vn/threads/21506-mong-tay-lam-tray-da-so-bi-lay-H)
Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/2727-bi-cao-xuoc-da-co-nguy-co-lay-hiv-khong-em-co-can-uong-thuoc-phoi-nhiem-HIV-khong-a)
Chủ đề: Người nhiễm HIV cào có làm lây nhiễm HIV không? (http://diendanhiv.com.vn/threads/7316-Nguoi-nhiem-HIV-cao-co-lam-lay-nhiem-HIV-khong)
Chủ đề: Xỉa răng bị chảy máu, Bị cào vào tay có lây hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/309-Xia-rang-bi-chay-mau-Bi-cao-vao-tay-co-lay-hiv)
Chủ đề: Nguy cơ hiv bị cào cấu và uống chung ly nước? (http://diendanhiv.vn/threads/8932-Nguy-co-hiv-bi-cao-cau-va-uong-chung-ly-nuoc)
Chủ đề: Móng tay cào nguy cơ hiv (http://diendanhiv.vn/threads/31156-Mong-tay-cao-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Xỉa răng bị chảy máu, Bị cào vào tay có lây hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/309-Xia-rang-bi-chay-mau-Bi-cao-vao-tay-co-lay-hiv)
Chủ đề: em hỏi người bị HIV móng tay cào mình chảy máu hoặc cắn mình chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/35403-em-hoi-nguoi-bi-HIV-mong-tay-cao-minh-chay-mau-hoac-can-minh-chay-mau)
Chủ đề: Cho em hỏi bị cào có nguy cơ không (http://diendanhiv.vn/threads/36613-Cho-em-hoi-bi-cao-co-nguy-co-khong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
28-11-2016, 07:29

HIV không dễ lây như vậy đâu bạn. Yên tâm đi, đừng tưởng tượng để dọa mình nữa.

Câu trả lời
28-11-2016, 13:11
Vết cào phải ntn mới lây nhiễm đc ạ, e lo là lo tay ng ấy bị chảy máu nhiều anh ạ,

Lục Giang
28-11-2016, 13:35
Vết cào phải ntn mới lây nhiễm đc ạ, e lo là lo tay ng ấy bị chảy máu nhiều anh ạ,
ko ó thanửg khùng nào mà tay đnag chảy nhìu máu mà đi cào người khác cả, tay bạn bị thưiơ ng chảy tý máu đã ê ẩm ko mún cầm , nắm gì rồi huống hồ gì đi cào người káhc, bạn suy diễn điên khùng quá mức rồi, chúng tôi ko rảnh mà đi ngồi trả lời những câu hỏi suy diễn ko căn cứ của bạn

Charles
28-11-2016, 15:48

Khi nào tay họ như hình này cào bạn chảy máu tùm lum may ra:

http://cms.kienthuc.net.vn/zoomh/500/uploaded/quocquan/2013_11_27/kienthuc-hutmau-06_lggj.jpg

Câu trả lời
28-11-2016, 16:27
Vâng e xl các anh, nhưng cho e hỏi nếu muốn lây thì tay ng đó phải như trong ảnh minh hoạ và ng đó cào mình như kiểu vật lộn đánh nhau phải k ạ, tức vết thương phải sâu, rộng và có nhiều máu H mới lây đc đúng k ạ

Charles
28-11-2016, 16:32
Vâng e xl các anh, nhưng cho e hỏi nếu muốn lây thì tay ng đó phải như trong ảnh minh hoạ và ng đó cào mình như kiểu vật lộn đánh nhau phải k ạ, tức vết thương phải sâu, rộng và có nhiều máu H mới lây đc đúng k ạ

BQT vừa trả lời rồi, vui lòng đọc lại nhé.

Câu trả lời
28-11-2016, 16:37
E đưa ra ý kiến của e nt có đúng k ạ

Charles
28-11-2016, 17:04
E đưa ra ý kiến của e nt có đúng k ạ

Đúng rồi bạn.

Câu trả lời
28-11-2016, 18:43
Vậy thì vết cào cấu dù trong tình huống nào cũng k làm lây nhiễm ạ

Lục Giang
28-11-2016, 18:46
Vậy thì vết cào cấu dù trong tình huống nào cũng k làm lây nhiễm ạ
cào, cấu, đụng, chạm, nặn mụn... ko lây nhiễm H trong mọi tình huống

Câu trả lời
28-11-2016, 18:48
Dạ e muốn hỏi là trong bánh kẹo, kẹo cao su mình mua ở quán thì mình ăn có yếu tố nào làm lây nhiễm hiv k ạ, e biết k qua đường ăn uống nhưng đấy là thức ăn đã nấu chín chứ những thức ăn ăn luôn như e kể thì có làm lây nhiễm k ạ

duc2004110362
28-11-2016, 18:53
[QUOTE=Câu trả lời;400582]Dạ e muốn hỏi là trong bánh kẹo, kẹo cao su mình mua ở quán thì mình ăn có yếu tố nào làm lây nhiễm hiv k ạ, e biết k qua đường ăn uống nhưng đấy là thức ăn đã nấu chín chứ những thức ăn ăn luôn như e kể thì có làm lây nhiễm k ạ

Bạn nên bình tĩnh k nên suy nghĩ linh tinh khi đã được tư vấn k có nguy cơ

Câu trả lời
28-11-2016, 18:55
K e đang hỏi những thức ăn k đc đun nấu như vậy mình ăn có lo về hiv k thôi ạ

Lục Giang
28-11-2016, 19:02
Dạ e muốn hỏi là trong bánh kẹo, kẹo cao su mình mua ở quán thì mình ăn có yếu tố nào làm lây nhiễm hiv k ạ, e biết k qua đường ăn uống nhưng đấy là thức ăn đã nấu chín chứ những thức ăn ăn luôn như e kể thì có làm lây nhiễm k ạ
bạn mua cái tủ kính chui vào đó sống cho an toàn vậy nhé,
H ko lây qua ăn uống trong bất kì tình huống nào ( bạn có nhai luôn miếng thịt sống của NCH mà nuốt cũng ko có nguy cơ

Câu trả lời
28-11-2016, 19:07
Vâng e xl,à cho e hỏi câu này nữa mình đi đường có những giọt gì k biết là nước hay gì thì cho e hỏi có sao nếu nó là máu rơi vào mắt mình k ạ, làm phiền các a, e xl

Lục Giang
28-11-2016, 19:11
Vâng e xl,à cho e hỏi câu này nữa mình đi đường có những giọt gì k biết là nước hay gì thì cho e hỏi có sao nếu nó là máu rơi vào mắt mình k ạ, làm phiền các a, e xl
chúng tôi ko rnảh mà tư vấn những th bạn tự đặt ra kiểu giả dụ, nếu, ví dụ............
chừng nào gặp tình huống cụ thể thì hãy lên đây hỏi nhé bạn, rảnh rổi ko có gì làm thì dạo quanh d d tìm vài topic có nội dung cần tìm đọc và xem các tư vấn nhé, ko nữa thì tìm đọc các kiến thức cơ bản có sẵn trên d d rất nhìu và rất chi tiết nhé

Câu trả lời
28-11-2016, 19:14
K a đừng hiểu nhầm ý e, e hay đi trên đường có những hạt gì rơi vào mắt e mà nhưng đang đi xe nên k kiểm tra đc a ạ, chứ k phải giả dụ gì, a tư vấn giúp e,

Charles
28-11-2016, 19:26
K a đừng hiểu nhầm ý e, e hay đi trên đường có những hạt gì rơi vào mắt e mà nhưng đang đi xe nên k kiểm tra đc a ạ, chứ k phải giả dụ gì, a tư vấn giúp e,

Đi trên đường thì chỉ có nước, bụi... chứ máu đâu ra??

Lục Giang
28-11-2016, 19:30
[QUOTE=Câu trả lời;400594]K a đừng hiểu nhầm ý e, e hay đi trên đường có những hạt gì rơi vào mắt e mà nhưng đang đi xe nên k kiểm tra đc a ạ, chứ k phải giả dụ gì, a tư vấn giúp e,[/QUOTE
máu đâu mà bay tung tanưg tự do ngoài trời vậy bạn?, nên nhớ máu đặc à nanựg hơn nước nên ko có chuyên tự do bay ngoài không khí nhé, chúng tôi chỉ là những người tư vấn HIV, dựa vào các tình huống cụ thể rõ rngf của tv mà xem xét rồi tư vấn chứ hcúng tôi ko phải thiên tài cái gì cũng biết, hỏi gì cũng trả lời đc, khi nào có tình huống cụ thể hãy hỏi, chứ hỏi 2 hàng vậy ngay cả bạn ko biết đó là gì thì chúng tôi chịu, đừng đánh đố và hại não nhau vây nhé bạn .nếu có óc suy luận và bộ não bình thường chút thì sẽ tự biết máu ỏ đâu ra mà bay tự do, lung tung ngoài môi trường như nước mưa vậy? và máu màu đỏ chứ ko phải trong suốt ko màu mà ko nhân thấy, nếu có bay dính vào mắt ắt cũng có vài giọt dính trên mặt mà dính phải láy tay quẹt, dụi, mà quẹt , dụi sẽ nhìn thấy máu hay nước thôi, ôi dồi ôi, tôi sợ quá rồi, ko dám vào topic hại não này nữa, bạn tài quá, cứ vài phút lại suy nghĩ thêm đc 1 trường hopự mới, ngồi tới khuya chắc thêm mấy chục nguy cơ nữa quá

Câu trả lời
28-11-2016, 19:42
Nếu là máu thì có sao k ạ, nếu bay vào mắt thì cũng k lây nhiễm phải k ạ, máu đã ra ngoài kk va bị bất hoạt đúng k ạ

Charles
28-11-2016, 19:53
Nếu là máu thì có sao k ạ, nếu bay vào mắt thì cũng k lây nhiễm phải k ạ, máu đã ra ngoài kk va bị bất hoạt đúng k ạ

NẾU của bạn không thực tế.

Câu trả lời
28-11-2016, 20:00
Nếu được mong a trả lời giúp e, những gì e nói có đúng k ạ( máu bị bất hoạt)

Charles
28-11-2016, 20:01
Nếu được mong a trả lời giúp e, những gì e nói có đúng k ạ( máu bị bất hoạt)

Máu ở đâu ra mà bất hoạt??? Bạn hoang tưởng quá rồi, đi khám thần kinh đi.

Câu trả lời
28-11-2016, 20:17
Nếu máu như thế có phải bị bất hoạt k ạ, e đang hỏi là máu mà có bay hay rơi trúng mắt cũng k sao vì máu đã ra mt kk và bị bất hoạt đúng k thôi mà anh

Charles
28-11-2016, 20:20
Nếu máu như thế có phải bị bất hoạt k ạ, e đang hỏi là máu mà có bay hay rơi trúng mắt cũng k sao vì máu đã ra mt kk và bị bất hoạt đúng k thôi mà anh

Khi nào bạn bị máu vào mắt thật hãy hỏi nhé.

Câu trả lời
28-11-2016, 21:11
K trả lời e đc sao

Lục Giang
28-11-2016, 21:20
K trả lời e đc sao
chúng tôi có quyền ko trả lời cho những câu hỏi tào lao, những th hoang tưởng và ko có cơ sở, ko thực tế, những câu hỏi thiếu ý thức, thiếu tôn trọng và có tính tra khảo kiến thức, chọc phá, quấy nhĩu, khi nào bạn có tình huống thực tế và đnag trong tình huống đó hãy hỏi, khi đó chúng tôi luôn nhiêt tình và sát cánh bên bạn
chúng tôi tôn trọng bạn, vì bạn nên cũng mong bạn tôn trọng chúng tôi
vào vấn đề chính, vấn đề chinhgs bạn hỏi chúng tôi đã tư vấn xong, bạn nên dàng thời gian đọc lại từ đầu và suy nghĩ thấu đáo nhé

Câu trả lời
28-11-2016, 21:40
E xl nếu có gì e hỏi k đúng, e k chọc phá là e hỏi thôi, xl ac

Lục Giang
28-11-2016, 21:54
E xl nếu có gì e hỏi k đúng, e k chọc phá là e hỏi thôi, xl ac
bnj nên suy nghĩ về bản thân, từ lyuc stham gia d d đến giờ bạn lập tới 4 topic mà toàn những câu hỏi, tình huống suy diễn, tào lao, 3 topic kia bị khóa vì quá tào lao rồi, còn topic này tôi thấy còn tào lao hơn, chắc cũng nên khóa lkại để bạn cío thời gian suy nghĩ và tìm hỉu thêm kiến thức nhỉ, thường gười ta bị nhắc nhiở và khóa topic 1 lần thì người ta đã suy nghĩ và ấy náy vì sao đến nỗi như vậy?, vì sao ngừoi ta tham gia bao lâu rồ mà chưa 1 lần bị nhắc nhở, chưa 1 lần bj khóA TOPIC thế mầ mình trong thời gian ngắn đã lập kỉ lục như vậy, bỏ ra vài phút suy nghĩ đi bạn

Câu trả lời
29-11-2016, 14:49
Vâng e xl, mong ac thông cảm, cũng bởi vì và cũng có lẽ e ám ảnh quá nên làm gì, gặp gì cũng nghĩ tới nó, k biết ntn nữa a ạ, hoang mang lo lắng và hơn hết là nghi ngờ quá, có gì mong ac lượng thứ k phải e cố ý hay có suy nghĩ trêu đùa gì cả nhưng mong các ac đặt mình trong e, cũng có thể ac đã trải qua thông cảm dùm e, k biết nói gì hơn cảm ơn ac, e xl từ đáy lòng mình, e xl...

Câu trả lời
29-11-2016, 15:16
Dạ mong ac tư vấn giúp e, tình hình là e dùng tay của mình bóc móng chân thì bị chảy máu sau đó e nâng chân lên thì quẹt phải cọng thép gỉ buộc ở thùng đựng cái điểu thuốc lào, ac làm ơn cho e hỏi là có bị sao k ạ, vì trước đó e dùng tay giật móng chân thì đã bị chảy máu ở ngón chân rồi ạ, chân đang bị chảy máu ạ, e xin cảm ơn

Lục Giang
29-11-2016, 15:56
Dạ mong ac tư vấn giúp e, tình hình là e dùng tay của mình bóc móng chân thì bị chảy máu sau đó e nâng chân lên thì quẹt phải cọng thép gỉ buộc ở thùng đựng cái điểu thuốc lào, ac làm ơn cho e hỏi là có bị sao k ạ, vì trước đó e dùng tay giật móng chân thì đã bị chảy máu ở ngón chân rồi ạ, chân đang bị chảy máu ạ, e xin cảm ơn
ở đâu ra mà lắm câu hỏi, suy diễn vậy nhỉ,
khuyên bạn nên dnàh thời gian tự tìm hỉu kiến thức cơ bản nhất để tự giải tỏa cho mình, bạn thụ động quá mức rồi, cứ như vậy tôi e bạn cả đời này ko yên ổn và thoát ra đc
vi rut H ko sống đc ngoài môi trường và ko sống trên các vật trung gian, nói đến đây tự bạn hỉu nhé, kiến thức H vốn rất đơn giản và ngắn gọn, nếu ta hỉu những cái cơ bản thì từ đó suy luận ra các th khác ko quá khó khăn

Câu trả lời
29-11-2016, 16:15
Thì e hỏi tình huống của e xảy ra mà a, e có suy diễn gì đâu ạ, vì e đang bị chảy máu ở ngón chân do e bóc chảy máu lúc nhấc chân lại quẹt vô cái gọng thép bị gỉ buộc ở cái thùng đựng cái điếu thuốc lào nên e hỏi a xem có nguy cơ gì k thôi ạ, k phải e nghĩ ra để hỏi đâu ạ, mong a thông cảm cho e

Câu trả lời
29-11-2016, 16:35
Cảm ơn anh

Lục Giang
29-11-2016, 16:36
Thì e hỏi tình huống của e xảy ra mà a, e có suy diễn gì đâu ạ, vì e đang bị chảy máu ở ngón chân do e bóc chảy máu lúc nhấc chân lại quẹt vô cái gọng thép bị gỉ buộc ở cái thùng đựng cái điếu thuốc lào nên e hỏi a xem có nguy cơ gì k thôi ạ, k phải e nghĩ ra để hỏi đâu ạ, mong a thông cảm cho e
thì tôi nói rồi, vi rut H ko thể sống đc bên ngoài môi trường và ko thể sống đc trên các vât trung gian
th bạn nêu hoàn toàn ko nguy cơ

Câu trả lời
29-11-2016, 16:50
Cảm ơn a ạ, à anh ơi e dùng tay bóc móng chân bị chảy máu thì có sao k anh, hì e xl hỏi câu vô duyên a đừng bới e tủi thân, xl anh ạ

Lục Giang
29-11-2016, 16:55
Cảm ơn a ạ, à anh ơi e dùng tay bóc móng chân bị chảy máu thì có sao k anh, hì e xl hỏi câu vô duyên a đừng bới e tủi thân, xl anh ạạ ủa, tay bạn bóc móng chân cho bạn và dính máu của bạn thì nguy cơ đâu ra?, tự bạn lây cho bạn hả/. hỏi vớ vẩn vậy mà hỏi đc hay thật, chân đnag bị tróc móng chảy áu thì lo mà cầm máu, sát trùng và banưg lại đi, ko cẩn thân nó nhiễm trùng và làm mủ thì khổ ak

Câu trả lời
29-11-2016, 16:56
Xl vì câu hỏi vì e k để ý lúc mình bóc móng tay mình có dính gì k, lúc đó e đang nói chuyện nên có gì a thứ lỗi cho e, chỉ biết lúc nhìn xg chân thấy chảy máu thôi a ạ, cứ dính đến máu là e lo, e xl anh

Câu trả lời
29-11-2016, 17:18
Vâng cảm ơn a, kể cả tay mình dính gì đó cũng k nguy cơ với H phải k ạ, e xin cảm ơn a

Lục Giang
29-11-2016, 17:19
Vâng cảm ơn a, kể cả tay mình dính gì đó cũng k nguy cơ với H phải k ạ, e xin cảm ơn a
ko nguy cơ , dính gì kệ bà nó, ko có kiểu nguy cơ như vậy

Câu trả lời
29-11-2016, 17:20
À anh ơi thế như vậy mình đi làm móng mà bị chảy máu thì cũng k sao ạ

Lục Giang
29-11-2016, 17:45
À anh ơi thế như vậy mình đi làm móng mà bị chảy máu thì cũng k sao ạ
ko sao, nhắc lại lần cuối, vi rut H ko sống đc môi truờng ngoài và ko sống đc trên các vật trung gian, bạn đọc và suy nghĩ, ko spam hoài như thế, tôi bắt đầu thấy chán nản rồi đấy,

Câu trả lời
29-11-2016, 17:52
Thôi e xin lui ạ, e cảm ơn a, a giữ sk

Lục Giang
29-11-2016, 18:46
Thôi e xin lui ạ, e cảm ơn a, a giữ sk
âu này hay nhất nek, yên tâm đi, bạn hoàn tòn an toàn, cứ nghỉ ngơi, vô tư, vui vẻ và lành mạh, hạn chế vào d d để khỏi bị ảnh hưởng các bài viết của các thánh xoắn khác, tráng vaìo gu gồ tra khảo và tìm hgiủ các trang web mà thông tin chưa đc kiểm duyệt, nói chung là dnàh thời gian vui chơi lành mạnh, lao động và học tập tốt, thể dục thể thao thê cho đảm bảo sk và tinh thần snảg khoái là ô kê

Câu trả lời
29-11-2016, 19:03
E cảm ơn anh, a giữ sk a nhé

Tuanmecsedec
29-11-2016, 19:33
Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Câu trả lời
01-12-2016, 17:31
Cho e hỏi e có vết xước nhưng k chảy máu dính cả cục máu tươi của ng #, e hỏi có khả năng lây nhiễm nếu máu đó chứa H k ạ

duc2004110362
01-12-2016, 17:36
Không có nguy cơ; vì k đủ thời gian; lẫn diện tích tiếp xúc

Câu trả lời
01-12-2016, 17:42
Tay e vừa bị xước e nhìn thấy da bị tróc lên nhưng nó không chảy máu chỉ thấy trắng thôi, k biết có chảy nước k, thì tay thằng cu e chơi cùng nó bị đứt tay thế là e dùng tay đang bị tróc da đấy bịt tay nó, máu nó ra nhiều e mới lo a ạ, các a xem xét tình huống giúp e, e cảm ơn ạ

Charles
01-12-2016, 17:50
Cho e hỏi e có vết xước nhưng k chảy máu dính cả cục máu tươi của ng #, e hỏi có khả năng lây nhiễm nếu máu đó chứa H k ạ

Vết xước không chảy máu tức không phải vết thương hở, có ngâm cả trong chậu máu cũng không có nguy cơ.

Câu trả lời
01-12-2016, 17:55
Vậy là k phải vết thương hở ạ, e cảm ơn

Câu trả lời
01-12-2016, 18:12
À mà anh ơi e đọc trên một số diễn đàn sao ng ta nói là vết xước mà dính máu cũng lây nhiễm ạ, e thấy hơi lo, e nhớ là lúc e bị trầy da thì lớp da còn dính trên chỗ bị xước ấy e k dứt ra a ạ, e nhìn thấy cả lớp da trắng hếu a ạ, chỉ k thấy máu thôi ạ,

Charles
01-12-2016, 18:37
À mà anh ơi e đọc trên một số diễn đàn sao ng ta nói là vết xước mà dính máu cũng lây nhiễm ạ, e thấy hơi lo, e nhớ là lúc e bị trầy da thì lớp da còn dính trên chỗ bị xước ấy e k dứt ra a ạ, e nhìn thấy cả lớp da trắng hếu a ạ, chỉ k thấy máu thôi ạ,

Bạn đọc ở đâu thì đến đó mà thắc mắc.

Câu trả lời
01-12-2016, 18:40
Nhưng a khẳng định chắc chắn k sao chứ ạ, thì e thấy trên mạng viết thế e hỏi thôi ạ, e k có ý gì, mong a thông cảm.e k chảy máu ra ngoài chỉ thấy xước dính da trên đó và thấy phần đó màu trắng hếu thôi a ạ, cảm ơn anh

Charles
01-12-2016, 18:43
Nhưng a khẳng định chắc chắn k sao chứ ạ, thì e thấy trên mạng viết thế e hỏi thôi ạ, e k có ý gì, mong a thông cảm.e k chảy máu ra ngoài chỉ thấy xước dính da trên đó và thấy phần đó màu trắng hếu thôi a ạ, cảm ơn anh

Truong Xuan trả lời ở trên rồi, bạn đọc lại.