PDA

View Full Version : Ảm ảnh Hiv và lối thoát !

InTheTrash
28-11-2016, 13:05
Vâng như tiêu đề mình muốn chia sẽ và tâm sự với mọi người về ám ảnh của hiv , có lẽ người ta bảo ma túy, gái , game hay bất cứ gì dính vào là khó thoát ra được nhưng có lẽ với mình và nhiều người ở đây Hiv mới là nỗi lo sợ !:k4744254:
Mình một thằng sinh viên lần đầu muốn hiểu mùi đời, ham vui đi vào những nơi không lành mạnh, dù đã có hàng tá người vào, nhiều câu trả lời không có nguy cơ hoặc nguy cơ rất thấp nhưng với mình không thể thoát ra được ! Ngay cả cầm trên tay tờ xét nghiệm âm tính sau 44 ngày mình vẫn cứ lo sợ, một nỗi lo sợ mơ hồ gì đó, và cũng không ngạc nhiên khi có khá nhiều người như mình . Mặc cảm lỡ có bị gia đình ra sao, bạn bè xa lánh, sự nghiệp giang dỡ . Đôi khi mình không biết làm sao cố gắng lo học thì trong đầu lại nghĩ, à " nếu mình bi H thì bõ dỡ việc học rồi bà con xóm giềng cười chê, cha mẹ chắc sẽ nhục mà chết vv..." , hay gặp một cô gái cũng tự nghĩ " cô ta có H không nhĩ', và hễ nghe tới H tới từ "sida" mình không có ý kỳ thị, thì cứ thấy nhột thấy lo sợ mơ hồ gì đó :zk20145: Chắc nhiều bạn cũng hiểu cảm giá ăn cơm với ba mẹ, mà ba mẹ cứ khen mình, cứ lo cho mình , khoe khoang với mọi người con mình ngoan con mình học giỏi, trong lòng mình thì xấu hổ vô cùng ! Đôi khi hoang tưởng đến mức mình không bị do đi xét nghiệm lỡ bị thì sau, đúng là bi hài và mình đọc khá nhiều topic như thế ! Mình đang đợi 12 tuần để chốt để dẹp nó qua một bên, và mình muốn nói rằng cách để bạn thoát khỏi ám ảnh hãy tránh xa tệ nạn, tránh xa ma túy, tránh xa những thứ đen tối đó , vì khi dính vào dù có nguy cơ hay không rồi bạn cũng sẽ như mình , sẽ như bao người khác :k4857966: Nếu đã lỡ dính vào hãy đi xét nghiệm và nghĩ trong đầu rằng " sống bao lâu, không bằng sống như thế nào" , hay ai rồi cũng chết dù có H đó cũng là một bệnh mãn tính mà thôi ! Có hơi bi quan nhưng đó là động lực để bạn đi xét nghiệm, lúc xét nghiệm hay rút kinh nghiệm từ mình quan sát thao tác thật kỹ để khỏi về suy diễn lung tung rồi lại lo sợ tiếp ! Cái vòng lẫn quẩn sợ bị H => xét nghiệm =? sợ bị H do xét nghiệm => xét nghiệm khó rút ra lắm các bạn à ! Và khi không kiềm chế được dục vọng hãy dán chữ "Chết" lên đầu mình để cảnh tỉnh, để biết rằng "Muôn viêc mình làm lại mình chịu" , "Họa phước vô môn, duy nhân tự triệu"
Cuối cùng chút các bạn đã, đang và sẽ xét nghiệm âm tính , rời xa tệ nạn, rời xa ám ảnh Hiv, dù mình vẫn chưa làm được nhưng mình sẽ cố , biết sai mà sữa đó là điều đáng quý các bạn ạ ! Thân