PDA

View Full Version : Xin được tư vấn về thuốc phơi nhiễm

dungkhocnhe
28-11-2016, 22:59
Em đang uống thuốc phơi nhiêm ngày thứ 21 thì phát ban ngứa khắp người. Có phải do bị dị ứng thuốc không ạ. Em có thể uống thuốc trị dị ứng thêm không vì rất khó chịu và ngứa. E cảm ơn.

Lục Giang
29-11-2016, 00:04
Em đang uống thuốc phơi nhiêm ngày thứ 21 thì phát ban ngứa khắp người. Có phải do bị dị ứng thuốc không ạ. Em có thể uống thuốc trị dị ứng thêm không vì rất khó chịu và ngứa. E cảm ơn.
CÓ THỂ DỊ ỨNG HOẶC CŨNG có thẻ bị nóng gan, do bản chất thuốc phơi nhiễm gay nóng gan và tổn hại gan, bạn nên đến gặp bs đã phát thuốc phơi nhiễm cho bạn và xin tư vấn cũng như thăm khám xem rõ tình hình ntn, nếu dị ứng hay nóng gan thì ó thể uống thuốc bổ sung nhưng trước hay sau khi ún pep 2h bạn nhé

Tuanmecsedec
29-11-2016, 07:46

Có thể do bạn uống thuốc phơi nhiễm nên nóng nó như vậy.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

dungkhocnhe
29-11-2016, 12:08
Từ khi uống các tác dụng phụ cũng bình thường ạ. Chỉ bị ngứa 2. Ngày nay thôi. Em uống thêm thuốc trị dị ứng được ko ạ. Ngứa quá em chẳng làm việc gì hiệu quả cả. Em cảm ơn.

Charles
29-11-2016, 14:31
Từ khi uống các tác dụng phụ cũng bình thường ạ. Chỉ bị ngứa 2. Ngày nay thôi. Em uống thêm thuốc trị dị ứng được ko ạ. Ngứa quá em chẳng làm việc gì hiệu quả cả. Em cảm ơn.

Có thể bạn bị nóng gan do uống thuốc phơi nhiễm, bạn có thể uống thêm thuốc bổ gan, ngoài ra bạn nên uống nhiều nước vào.