PDA

View Full Version : Xét nghiệm 91 ngày (13 tuần) sau nguy cơ có Pep nhiều triệu chứng

anhsangn
30-11-2016, 17:14
Anh Chị cho em hỏi.Em có nguy cơ ngày 29-8 và đến ngày 1-9-2016 em có dùng Pep vào khoảng 60-62h.Nguy cơ của em là thế này.Tối ngày 29-8 em có đi massage GMD,do em khá cẩn thận nên em nói trước vs GMD là qua loa thôi và GMD kích dục cho em bằng tay và GMD có dùng khăn giấy ướt để lau dv cho em sau khi xuất tinh và trong quá trình đó em có cho ngón tay vào ÂD GMD nhưng chỉ ở rãnh ngoài không cho vào sâu thời gian kích dục là khá ngắn.Sau khi xuất tinh xong em đưa tay phải em ra hộp giấy ướt để lấy giấy lau nhưng GMD đưa tay ra như kiểu chặn tay em lại và nói để em lau cho và như thế GMD lau cho em.Sau đó e vs các anh em ra ngoài uống nước rồi về nhà ngủ thì trong khoảng time uống nước rồi đi về ngủ đó là tầm 15-20 phút gì đó,rồi e về nhà thấy có vết xước khoảng 2mm ở ngón trỏ phải xuyên da vì em rửa nước nên thấy xót xót kiểu rướm máu nên em thấy bất an lo là GMD hãm hại mình chăng nên 3 ngày sau em đi mua thuốc phơi nhiễm ở Bệnh Viện 103 thì bác sĩ bảo nguy cơ thấp nhưng vẫn uống thuốc và đến ngày 28-11(91 ngày sau nguy cơ)em đến BV 103 làm XN Anti HIV-Bác sĩ XN nói là phương pháp chạy máy gì đó đợi 1h30p có KQ AT và Bác sĩ tư vấn là em đã an toàn không lây nhiễm HIV.Nhưng em vẫn rất nhiều triệu chứng,miệng nhiệt nở loét đã nhiều ngày mà chưa khỏi đợt trước còn đổ mồ hôi đêm như kiểu nóng và e có bị ban đỏ khoảng hơn tuần trong lúc chờ nghiệm nhưng h thì không thấy ban nữa,em đau hạch ở cổ và 2 bên trên vùng ngực khu nách từ lúc gần sau ngưng pep h vẫn đau và người cũng hay mệt.A/C cho em ? như vậy e đã an toàn chưa ạ.sorry e viết quá dài.

Charles
30-11-2016, 18:56
Anh Chị cho em hỏi.Em có nguy cơ ngày 29-8 và đến ngày 1-9-2016 em có dùng Pep vào khoảng 60-62h.Nguy cơ của em là thế này.Tối ngày 29-8 em có đi massage GMD,do em khá cẩn thận nên em nói trước vs GMD là qua loa thôi và GMD kích dục cho em bằng tay và GMD có dùng khăn giấy ướt để lau dv cho em sau khi xuất tinh và trong quá trình đó em có cho ngón tay vào ÂD GMD nhưng chỉ ở rãnh ngoài không cho vào sâu thời gian kích dục là khá ngắn.Sau khi xuất tinh xong em đưa tay phải em ra hộp giấy ướt để lấy giấy lau nhưng GMD đưa tay ra như kiểu chặn tay em lại và nói để em lau cho và như thế GMD lau cho em.Sau đó e vs các anh em ra ngoài uống nước rồi về nhà ngủ thì trong khoảng time uống nước rồi đi về ngủ đó là tầm 15-20 phút gì đó,rồi e về nhà thấy có vết xước khoảng 2mm ở ngón trỏ phải xuyên da vì em rửa nước nên thấy xót xót kiểu rướm máu nên em thấy bất an lo là GMD hãm hại mình chăngnên 3 ngày sau em đi mua thuốc phơi nhiễm ở Bệnh Viện 103 thì bác sĩ bảo nguy cơ thấp nhưng vẫn uống thuốc và đến ngày 28-11(91 ngày sau nguy cơ)em đến BV 103 làm XN Anti HIV-Bác sĩ XN nói là phương pháp chạy máy gì đó đợi 1h30p có KQ AT và Bác sĩ tư vấn là em đã an toàn không lây nhiễm HIV.Nhưng em vẫn rất nhiều triệu chứng,miệng nhiệt nở loét đã nhiều ngày mà chưa khỏi đợt trước còn đổ mồ hôi đêm như kiểu nóng và e có bị ban đỏ khoảng hơn tuần trong lúc chờ nghiệm nhưng h thì không thấy ban nữa,em đau hạch ở cổ và 2 bên trên vùng ngực khu nách từ lúc gần sau ngưng pep h vẫn đau và người cũng hay mệt.A/C cho em ? như vậy e đã an toàn chưa ạ.sorry e viết quá dài.

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

anhsangn
30-11-2016, 19:01
Em cá ơn anh.e đợi 6 tháng chốt mà người vẫn nhiều TC quá anh ak

Tuanmecsedec
30-11-2016, 19:25
Anh Chị cho em hỏi.Em có nguy cơ ngày 29-8 và đến ngày 1-9-2016 em có dùng Pep vào khoảng 60-62h.Nguy cơ của em là thế này.Tối ngày 29-8 em có đi massage GMD,do em khá cẩn thận nên em nói trước vs GMD là qua loa thôi và GMD kích dục cho em bằng tay và GMD có dùng khăn giấy ướt để lau dv cho em sau khi xuất tinh và trong quá trình đó em có cho ngón tay vào ÂD GMD nhưng chỉ ở rãnh ngoài không cho vào sâu thời gian kích dục là khá ngắn.Sau khi xuất tinh xong em đưa tay phải em ra hộp giấy ướt để lấy giấy lau nhưng GMD đưa tay ra như kiểu chặn tay em lại và nói để em lau cho và như thế GMD lau cho em.Sau đó e vs các anh em ra ngoài uống nước rồi về nhà ngủ thì trong khoảng time uống nước rồi đi về ngủ đó là tầm 15-20 phút gì đó,rồi e về nhà thấy có vết xước khoảng 2mm ở ngón trỏ phải xuyên da vì em rửa nước nên thấy xót xót kiểu rướm máu nên em thấy bất an lo là GMD hãm hại mình chăngnên 3 ngày sau em đi mua thuốc phơi nhiễm ở Bệnh Viện 103 thì bác sĩ bảo nguy cơ thấp nhưng vẫn uống thuốc và đến ngày 28-11(91 ngày sau nguy cơ)em đến BV 103 làm XN Anti HIV-Bác sĩ XN nói là phương pháp chạy máy gì đó đợi 1h30p có KQ AT và Bác sĩ tư vấn là em đã an toàn không lây nhiễm HIV.Nhưng em vẫn rất nhiều triệu chứng,miệng nhiệt nở loét đã nhiều ngày mà chưa khỏi đợt trước còn đổ mồ hôi đêm như kiểu nóng và e có bị ban đỏ khoảng hơn tuần trong lúc chờ nghiệm nhưng h thì không thấy ban nữa,em đau hạch ở cổ và 2 bên trên vùng ngực khu nách từ lúc gần sau ngưng pep h vẫn đau và người cũng hay mệt.A/C cho em ? như vậy e đã an toàn chưa ạ.sorry e viết quá dài.

Bạn yên tâm sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

anhsangn
30-11-2016, 19:30
Vâng em cám ơn anh Trường Xuân và anh Tuấn nhiều.sau khi nhận kết quả âm tính ngày 91 sau nguy cơ có pep bác sĩ chuyên bệnh truyền nhiễm BV 103 nói vs em là em không bị lây nhiễm HIV và em không có nguy cơ,bác sĩ còn bảo em uống thuốc là để trấn an tâm lý.Như vậy là e an toàn rồi anh nhỉ

Tuanmecsedec
30-11-2016, 19:48
Vâng em cám ơn anh Trường Xuân và anh Tuấn nhiều.sau khi nhận kết quả âm tính ngày 91 sau nguy cơ có pep bác sĩ chuyên bệnh truyền nhiễm BV 103 nói vs em là em không bị lây nhiễm HIV và em không có nguy cơ,bác sĩ còn bảo em uống thuốc là để trấn an tâm lý.Như vậy là e an toàn rồi anh nhỉ

Bạn yên tâm đã an toàn rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

anhsangn
30-11-2016, 19:50
Vâng.Cám ơn anh nhiều.Em sẽ tránh xa các tệ nạn anh ak