PDA

View Full Version : xin một lời khuyên về xét nghiệm hiv combo

stress
03-11-2013, 12:01
mọi người cho em hỏi nên xét nghiệm combo vào thời gian 4 tuần hay 6 tuần

Tuanmecsedec
03-11-2013, 12:03
mọi người cho em hỏi nên xét nghiệm combo vào thời gian 4 tuần hay 6 tuần

Bạn xem chủ đề này : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

stress
03-11-2013, 13:48
em đọc rùi nhưng không thấy nói đến nên xn combo vào 4 hay 6tuần.

Tuanmecsedec
03-11-2013, 13:51
em đọc rùi nhưng không thấy nói đến nên xn combo vào 4 hay 6tuần.

Bạn đã đọc thì nên nhìn biểu đồ của kháng thể và kháng nguyên.Nói topic lại theo phương pháp HIV Combo xét nghiệm 4 tuần,nếu 6 tuần phương pháp này vẫn có giá trị.

stress
03-11-2013, 14:19
vâng cám ơn anh.anh có thể cho em hỏi thêm là các phươg pháp đều ghi là độ nhạy 100% và độ đăc hiệu trên 99% ở đây là ap dụng cho xn từ tuần thứ mấy ak.em cảm ơn

Tuanmecsedec
03-11-2013, 14:28
vâng cám ơn anh.anh có thể cho em hỏi thêm là các phươg pháp đều ghi là độ nhạy 100% và độ đăc hiệu trên 99% ở đây là ap dụng cho xn từ tuần thứ mấy ak.em cảm ơn

Độ nhạy và độ đặc hiệu,người ta muốn nói lên độ chính xác của phương pháp xét nghiệm.Cái này các bạn không cần quan tâm.Những sản phẩm khi đưa ra thị trường đều được kiểm duyệt trước.Cái cần nhất của các bạn quan tâm là kết quả xét nghiệm của mình ÂM TÍNH hay DƯƠNG TÍNH.

stress
03-11-2013, 17:58
vâng em hiểu rùi ak cám ơn anh nhiều nhé.ak anh cho em hỏi thêm là nếu có hành vi nguy cơ cao thì khoảng tuần thứ mấy thì cho kết qủa dươg tính kể từ khi có hành vi nguy cơ. (xn bằng pp thế hệ thứ 4 )

cuoc_song_moi
03-11-2013, 18:21
Từ tuần 4 trở đi combo đã phát hiện được phần lớn người nhiễm H rồi nếu thật sự trong máu có virus H

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 21:50
vâng em hiểu rùi ak cám ơn anh nhiều nhé.ak anh cho em hỏi thêm là nếu có hành vi nguy cơ cao thì khoảng tuần thứ mấy thì cho kết qủa dươg tính kể từ khi có hành vi nguy cơ. (xn bằng pp thế hệ thứ 4 )
XN 4 tuần sau nguy cơ DT ===> Phải xn lại bằng 3 PP Eliza

stress
04-11-2013, 12:02
em chỉ muốn biết một người nhiễm hiv sau thơi gian bao lâu thì cho kq dương tính sớm nhất.

Tuanmecsedec
04-11-2013, 12:07
em chỉ muốn biết một người nhiễm hiv sau thơi gian bao lâu thì cho kq dương tính sớm nhất.

Khi vi rút xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể có từ 2 > 12 tuần.Các xét nghiệm hiện nay có tại Việt Nam sẽ phát hiện được.

stress
05-11-2013, 18:10
vâng rất cám ơn anh vây với ppxn thế hệ thứ 4 kháng nguyên,kháng thể.theo kinh nghiệm của anh thì đã có ca nào dương tính ở 4 hoặc 6tuần chưa ak.em cảm ơn !

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 18:13
Bạn có thấy phần t6oi in đậm màu đỏ không?

Khi vi rút xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể có từ 2 > 12 tuần.Các xét nghiệm hiện nay có tại Việt Nam sẽ phát hiện được.

stress
05-11-2013, 21:45
em nghĩ diễn đàn mình có anh tuấn hjểu sau rộng về hiv nên em mới hỏi thời gian cho kq dươg tính sớm nhất mà anh ấy đã từng gặp chứ cứ nói như 2đến 12 tuần thì em tim trên google đầy.và hiểu theo nghĩa rông thì đủ 12tuần thì đi xn là chính xác nhất.cần gì phải tư vấn làm gj.nhưng cái chính ở đây là muốn biết kinh nghjệm của ng khác mà để hy vọng.tất nhjên là se xn laj sau 3 tháng rùi.

stress
09-11-2013, 18:19
các anh cho em hỏi có phải các công ty một thành viên nhà nước khi tuyển công nhân vào khj khám sức khỏe định kì đều phải xét nghiệm hiv có đúng không ak.em cảm ơn.

songchungvoi_HIV
09-11-2013, 18:26
các anh cho em hỏi có phải các công ty một thành viên nhà nước khi tuyển công nhân vào khj khám sức khỏe định kì đều phải xét nghiệm hiv có đúng không ak.em cảm ơn.
XN HIV bắt buộc: BV. Cơ sở và trụ sở liên quan trược thuộc ngành, nhà nước. Cty liên doanh nước ngoài chủ Đầu tư nước ngoài. Trường trung cấp, cao đẳng và Đại Học Cảnh Sát Nhân Dân. Định cư nước ngoài. Liên quân đến mỗ nội tạng, hiến tạng, Hiến máu. Ghép nội tạng. Cty trực thuộc doanh nghiệp nhà nước ngành. Sàng lọc HIV thai phụ.

Tuanmecsedec
09-11-2013, 20:11

Bạn click vào xem box này : Vấn đề pháp lý có liên quan HIV/AIDS (http://www.diendanhiv.vn/forums/32-Van-de-phap-ly-co-lien-quan-HIV-AIDS)http://www.diendanhiv.vn/images/forumicon/tailieu.png