PDA

View Full Version : ban quản trị tư vấn giúp em thuốc phơi nhiễm

nguyenvandang
02-12-2016, 15:53
mong ban quản trị tư vấn giúp em ạ.
chuyện là thế này ạ cách đây 1 tháng em có liên hoan rồi bia rượu với bạn bè, rồi ko làm chủ được bản thân em đã theo bạn bè đi quan hệ với gái mại dâm ở đồ sơn hải phòng, do bia rượu ko làm chủ được bản thân em đã quan hệ không bcs với gái mại dâm.Xong rồi về nhà em mới lo lắng và sợ hãi, hối hận vì chuyện mình đã làm. em có uống thuốc chống phơi nhiễm xong được gần tuần nay rồi ạ nhưng mà lúc nào trong đầu cũng suy nghĩ về hiv và lo sợ bị lây nhiễm không biết sẽ đối mặt với gia đình như thế nào. E đang là sinh viên năm cuối đại học, sắp ra trường mà tâm lý lúc này không còn tâm trạng nào mà học nữa, các bác sĩ cho em hỏi em uống thuốc sau nguy cơ 16 tiếng thì tỉ lệ lây nhiễm có cao không ạ, em không biết cô gái kia có nhiễm hiv không như mà em rất lo lắng lúc nào trong đầu cũng bị ám ảnh.
em có đến Trung tâm Hỗ trợ chăm sóc sức khỏe cộng đồng và phòng chống HIV/AIDS tại TP Hải Phòng. em mua thuốc, thành phần thuốc như thế này ạ;efavirenz, Lamivudine and Tenofovir Disoproxil Fumarate Tablets/ Éfavirenz,Lamivudine et Fumarate dthuốcnofovir disoproxil Comprimes 600mg/300mg/300mg.
thuốc này 30 viên uống 30 ngày có đúng không ạ?

nguyenvandang
02-12-2016, 16:04
các anh chị tư vấn giúp em mới ạ em sợ quá

nguyenvandang
02-12-2016, 16:35
anh chị trả lời cho em với anh chị ơi em sợ lắm uong thuốc xong rồi mà cứ sợ ạ

Charles
02-12-2016, 19:17
mong ban quản trị tư vấn giúp em ạ.
chuyện là thế này ạ cách đây 1 tháng em có liên hoan rồi bia rượu với bạn bè, rồi ko làm chủ được bản thân em đã theo bạn bè đi quan hệ với gái mại dâm ở đồ sơn hải phòng, do bia rượu ko làm chủ được bản thân em đã quan hệ không bcs với gái mại dâm.Xong rồi về nhà em mới lo lắng và sợ hãi, hối hận vì chuyện mình đã làm. em có uống thuốc chống phơi nhiễm xong được gần tuần nay rồi ạ nhưng mà lúc nào trong đầu cũng suy nghĩ về hiv và lo sợ bị lây nhiễm không biết sẽ đối mặt với gia đình như thế nào. E đang là sinh viên năm cuối đại học, sắp ra trường mà tâm lý lúc này không còn tâm trạng nào mà học nữa, các bác sĩ cho em hỏi em uống thuốc sau nguy cơ 16 tiếng thì tỉ lệ lây nhiễm có cao không ạ, em không biết cô gái kia có nhiễm hiv không như mà em rất lo lắng lúc nào trong đầu cũng bị ám ảnh.
em có đến Trung tâm Hỗ trợ chăm sóc sức khỏe cộng đồng và phòng chống HIV/AIDS tại TP Hải Phòng. em mua thuốc, thành phần thuốc như thế này ạ;efavirenz, Lamivudine and Tenofovir Disoproxil Fumarate Tablets/ Éfavirenz,Lamivudine et Fumarate dthuốcnofovir disoproxil Comprimes 600mg/300mg/300mg.
thuốc này 30 viên uống 30 ngày có đúng không ạ?

Đúng thành phần thuốc phơi nhiễm rồi, nếu bạn tuân thủ điều trị thì chắc chắn sẽ nhận được kết quả như mong muốn.

Tuanmecsedec
02-12-2016, 20:12
anh chị trả lời cho em với anh chị ơi em sợ lắm uong thuốc xong rồi mà cứ sợ ạ

Bạn yên tâm,chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nguyenvandang
02-12-2016, 21:01
Bạn yên tâm,chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc phơi nhiễm.Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.em cám ơn a ạ a nói vậy e cũng đỡ lo hơn, thời gian tâm lý và hay nghĩ ngợi nhiều nhất là trong thời gian uống thuốc,e đi mua thuốc và chị Huệ bảo e uống ngay sau khi e xét nghiệm âm tính là lúc 16h, nguy cơ của em là 12h đêm hôm trước đến lúc em uống viên đầu tiên là dc 16 tiếng ạ, và trong ngày hôm đó chị bảo e uống viên thứ 2 vào 22h và các ngày sau cứ uống một viên vào 22h như vậy đúng không ạ, bây giờ tâm trạng e cũng ổn hơn rồi nhưng cứ lo sợ không may mình là người xui xẻo lại bị lây hiv thì không biết em sống thế nào nữa hơn nữa e đang chuẩn bị làm tốt nghiệp ra trường mà giờ ko còn tâm trạng đâu để học nữa ạ e lo quá

nguyenvandang
02-12-2016, 21:03
em đã uống xong thuốc được 5 ngày rồi ạ bây giờ em có thể xét nghiệm được chưa ạ chứ em tâm lý lắm, vì nghĩ thương bố mẹ thương gia đình càng thương bao nhiêu em càng lo lắng và hối hận bấy nhiêu ạ. và nếu xét nghiệm thì e xét nghiệm phương pháp nào a?

Tuanmecsedec
02-12-2016, 21:05
em cám ơn a ạ a nói vậy e cũng đỡ lo hơn, thời gian tâm lý và hay nghĩ ngợi nhiều nhất là trong thời gian uống thuốc,e đi mua thuốc và chị Huệ bảo e uống ngay sau khi e xét nghiệm âm tính là lúc 16h, nguy cơ của em là 12h đêm hôm trước đến lúc em uống viên đầu tiên là dc 16 tiếng ạ, và trong ngày hôm đó chị bảo e uống viên thứ 2 vào 22h và các ngày sau cứ uống một viên vào 22h như vậy đúng không ạ, bây giờ tâm trạng e cũng ổn hơn rồi nhưng cứ lo sợ không may mình là người xui xẻo lại bị lây hiv thì không biết em sống thế nào nữa hơn nữa e đang chuẩn bị làm tốt nghiệp ra trường mà giờ ko còn tâm trạng đâu để học nữa ạ e lo quá

em đã uống xong thuốc được 5 ngày rồi ạ bây giờ em có thể xét nghiệm được chưa ạ chứ em tâm lý lắm, vì nghĩ thương bố mẹ thương gia đình càng thương bao nhiêu em càng lo lắng và hối hận bấy nhiêu ạ. và nếu xét nghiệm thì e xét nghiệm phương pháp nào a?

Bạn uống như vậy đúng rồi.Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nguyenvandang
02-12-2016, 21:56
Bạn uống như vậy đúng rồi.Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

A ơi trong thời gian uống thuốc em có uôang vài bữa rượu bia nhưng không uống nhiều vậy có làm mất tác dụng của thuốc không ạ, e có uống sai 1 lần chậm 6phut vậy tỉ lệ thành công còn cao không ạ?mà thuốc em uống có phải là Pep không ạ

nguyenvandang
02-12-2016, 22:17
em có đọc thông tin trên mạng có một số phương pháp xét nghiệm sớm vậy cho đến nay e được 34 ngày rồi em có thể xét nghiệm sớm bằng phương pháp nào vậy a

Tuanmecsedec
02-12-2016, 22:18
A ơi trong thời gian uống thuốc em có uôang vài bữa rượu bia nhưng không uống nhiều vậy có làm mất tác dụng của thuốc không ạ, e có uống sai 1 lần chậm 6phut vậy tỉ lệ thành công còn cao không ạ?mà thuốc em uống có phải là Pep không ạ
Uống rượu bia không sao bạn,bạn yên tâm khi ban quản trị tư vấn đi.

nguyenvandang
12-12-2016, 16:23
a tuấn ơi..hnay là sau khi có hành vi nguy cơ được 6 tuần e có đi xét nghiệm combo tại GOld Star hải phòng, kết quả hiv 0,302 NEG COi âm tính, e có xét nghiệm thêm viêm gan B 0,552 NEG COI cũng âm tính...bác sĩ bảo e ko bị nhiễm yên tâm đi không phải lo nghĩ nhiều..nhưng thực sự e vẫn sợ lắm...a tư vấn giúp e xem e đã an toàn chưa ạ?
trường hợp của e là sau 16h hành vi nguy cơ e có dùng PEP ạ

nguyenvandang
12-12-2016, 16:23
a tư vấn giúp e với ạ...e lo lắng lắm ạ

Charles
12-12-2016, 16:31
a tuấn ơi..hnay là sau khi có hành vi nguy cơ được 6 tuần e có đi xét nghiệm combo tại GOld Star hải phòng, kết quả hiv 0,302 NEG COi âm tính, e có xét nghiệm thêm viêm gan B 0,552 NEG COI cũng âm tính...bác sĩ bảo e ko bị nhiễm yên tâm đi không phải lo nghĩ nhiều..nhưng thực sự e vẫn sợ lắm...a tư vấn giúp e xem e đã an toàn chưa ạ?
trường hợp của e là sau 16h hành vi nguy cơ e có dùng PEP ạ

Kết quả này của bạn yên tâm không nhiễm Gan B rồi, còn HIV bạn cần XN lại ở tuần 12.

nguyenvandang
12-12-2016, 16:42
ở tuần 12 liệu có dương tính ko a...e vẫn lo lắm ạ..bác sĩ bảo e là e yên tâm không sao, thích thì e xét nghiệm lại 3 6 tháng sau còn không cũng ko được...như vậy là sao ạ? e vẫn thật sự lo lắng rất nhiều a ạ

Charles
12-12-2016, 19:14
ở tuần 12 liệu có dương tính ko a...e vẫn lo lắm ạ..bác sĩ bảo e là e yên tâm không sao, thích thì e xét nghiệm lại 3 6 tháng sau còn không cũng ko được...như vậy là sao ạ? e vẫn thật sự lo lắng rất nhiều a ạ

Bạn uống thuốc ức chế virus nên XN sớm kết quả chưa chính xác. Bạn cần đợi đủ 12 tuần XN mới có giá trị.

Tuanmecsedec
12-12-2016, 20:23

Kết quả chính xác nhất là 12 tuần.

nguyenvandang
12-12-2016, 21:21
a tuấn ơi...6 tuần combo ag/ab âm tính liệu có trường hợp nào 12 tuần dương tính khong a?

Tuanmecsedec
12-12-2016, 21:24
a tuấn ơi...6 tuần combo ag/ab âm tính liệu có trường hợp nào 12 tuần dương tính khong a?

Kết quả này là 1 tín hiệu khả quan,nhưng để chính xác sau 12 tuần bạn làm lại.

nguyenvandang
12-12-2016, 21:45
từ trước đến giờ đã có trường hợp nào uống pep, 6 tuần âm tính mà 12 tuần dương tính chưa a? sao giờ xét nghiệm xong rồi, nghĩ đến 12 tuần mà e lại càng lo lắng a ạ

Tuanmecsedec
13-12-2016, 06:37
từ trước đến giờ đã có trường hợp nào uống pep, 6 tuần âm tính mà 12 tuần dương tính chưa a? sao giờ xét nghiệm xong rồi, nghĩ đến 12 tuần mà e lại càng lo lắng a ạ

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn phải xét nghiệm lại sau 12 tuần,6 tuần chưa chính xác.