PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv 78 ngày âm tính đã an toàn chưa?

dangcanchiase
15-07-2013, 00:17
các bác ơi, em mới đi xét nghiệm 78 ngày, kết quả là Determine 1/2 Âm tinh, trước đó mình có KQCombo 22 ngày âm tính. nguy cơ của mình là quan he voi GMD ma bao bị rách.

Vậy yên tâm chưa mọi người

Tuanmecsedec
15-07-2013, 00:20
các bác ơi, em mới đi xét nghiệm 78 ngày, kết quả là Determine 1/2 Âm tinh, trước đó mình có KQCombo 22 ngày âm tính. nguy cơ của mình là quan he voi GMD ma bao bị rách.

Vậy yên tâm chưa mọi người

Hai kết quả xét nghiệm của bạn theo mình thì khả năng của bạn đã an toàn.Bạn có thể tìm hiểu thêm box này.

dangcanchiase
15-07-2013, 01:27
Vậy em có cần xét nghiệm nữa không anh Tuấn, em lo quá

Tuanmecsedec
15-07-2013, 01:30
VVậy em có cần xét nghiệm nữa không anh Tuấn, em lo quá

Khuyến cáo thì xét nghiệm sau 12 tuần từ khi nghi ngờ.Nhưng theo mình thì hai kết quả của bạn trong đó có cái xét nghiệm kháng nguyên và kháng thể thì không cần xét nghiệm nữa.

dangcanchiase
15-07-2013, 02:11
hôm thứ 7 mình đi xét nghiệm 78 ngày, thì sau khi lấy máu mình có gấp tay lại, sau đó mở tay ra mình thấy có mấy chấm máu nằm ở bắp tay gần chỗ lấy máu đó. Không biết đó là máu của mình dính nơi bông hay là máu nơi tay của y tá (k dùng găng) hay là máu nơi khóa cửa phòng xét nghiệm hả các bác. Từ hôm đó giờ mình lo quá. có phải dùng pep k các bác

dangcanchiase
15-07-2013, 02:17
Anh Tuấn và các bác ơi trả lời cho em với, trường hợp này có nguy cơ không, có cần dung pep không các bác. gần hết thời gian 72h rồi

dangcanchiase
15-07-2013, 02:48
giup em với mọi người, em đang lo thật sự. Các anh chị ơi

Tuanmecsedec
15-07-2013, 02:51
Anh Tuấn và các bác ơi trả lời cho em với, trường hợp này có nguy cơ không, có cần dung pep không các bác. gần hết thời gian 72h rồi

Khi bạn lấy máu,nhân viên sẽ để miếng bông gòn sát trùng vào.Sau khi bạn gấp tay lại những vết chấm máu đó là của bạn.Vì bông gòn sát trùng là rất sạch.Vì vậy,bạn không cần lo lắng và không nên dùng thuốc phơi nhiễm.

dangcanchiase
15-07-2013, 04:06
Em chỉ sợ máu đó dính nơi tay nắm cửa phòng xét nghiệm. Vì phòng đó muốn vào thì phải mở tay nắm tròn, trước đó cũng có người xét nghiệm, biết đâu tay nắm cửa dính máu của họ rồi lúc em ra vào thì tay của em nắm ở đó rồi vô tình em lấy tay chạm vào chô láy máu của em thì nguy anh ạ. Có trường hợp đó không anh

dangcanchiase
16-07-2013, 01:56
cảm ơn anh Tuấn nhiều lắm. Nhưng em vẫn lo lắm anh Tuấn ơi. Không biết điều em lo lằng ntn nhung em thấy bất an, hay la em lo quá dẫn đến suy nghĩ lung tung. anh cho em một lời tư vấn về việc có nguy cơ đó không anh

nhungduaconlamloi
16-07-2013, 02:11
anh tuấn nói yên tâm thì bạn còn lo gì nữa bạn http://localhost:57717/Images/Emoticons/msp_thumbup.gifkết quả 78 ngày vậy là an toàn rồi yên tâm đi bạn ơi