PDA

View Full Version : Nguy cơ lây nhiễm khi oral sex

motlanthoi321
03-12-2016, 09:49
Em đọc trên diễn đàn thấy anh chị tư vấn Os không có nguy cơ với H nhưng e thấy có 1 số thông tin như vầy "TÌnh dục bằng miệng sẽ nguy cơ hơn nếu bạn hoặc đối tác có các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục (hoa liễu – STD) không được điều trị hoặc vệ sinh răng miệng kém (Chảy máu, loét, nướu răng…" không biết có đúng không, A.Tuấn tư vấn dùm em

Tuanmecsedec
03-12-2016, 09:56
Em đọc trên diễn đàn thấy anh chị tư vấn Os không có nguy cơ với H nhưng e thấy có 1 số thông tin như vầy "TÌnh dục bằng miệng sẽ nguy cơ hơn nếu bạn hoặc đối tác có các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục (hoa liễu – STD) không được điều trị hoặc vệ sinh răng miệng kém (Chảy máu, loét, nướu răng…" không biết có đúng không, A.Tuấn tư vấn dùm em

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
03-12-2016, 09:57

Đó chỉ là trên lý thuyết thôi, thực tế không ai mồm miệng đang lở loét mà thực hiện hành vi OS.

motlanthoi321
03-12-2016, 10:04
Vậy nếu miệng người đó mắc STD thì sẽ có nguy cợ ạ?

Tuanmecsedec
03-12-2016, 10:15
Vậy nếu miệng người đó mắc STD thì sẽ có nguy cợ ạ?

Chữ NẾU này không có trong thực tế.Vì một khi bị sùi mào gà ở miệng hay lậu ở miệng thì rất đau,khi ấy nói chuyện còn chưa muốn nói thì làm sao dùng miệng làm chuyện đó.Tuanmecsedec khẳng định kích dục bằng miệng không có nguy cơ HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

motlanthoi321
03-12-2016, 12:43
Cảm ơn các anh, em còn thắc mắc này, tại sao khi quan hệ không dùng bao thì lại có nguy cơ, khi đó Dv tiếp xúc dịch âm đạo, còn khi dùng miệng Os nếu có máu thì DV cũng bị trầy xước mới có nguy cơ ạ, trong khi máu nhiều H hơn dịch ạ

motlanthoi321
03-12-2016, 13:03
Với em đã xét nghiệm giang mai sau 26 ngày âm tính bằng pp VDRL+THPA, nhưng sao em thấy trên người nổi nhiều vệt tròn đen như mụt ruồi ở những nơi đó giờ không nổi( cổ, ngực)em không biết đó phải là GM k, A.Tuấn có thể cho e xem hình ảnh săng giang mai giai đoạn 1 không ạ, em tìm trên mạng toàn mấy bệnh viện quảng cao không à

Tuanmecsedec
03-12-2016, 14:12
Với em đã xét nghiệm giang mai sau 26 ngày âm tính bằng pp VDRL+THPA, nhưng sao em thấy trên người nổi nhiều vệt tròn đen như mụt ruồi ở những nơi đó giờ không nổi( cổ, ngực)em không biết đó phải là GM k, A.Tuấn có thể cho e xem hình ảnh săng giang mai giai đoạn 1 không ạ, em tìm trên mạng toàn mấy bệnh viện quảng cao không à

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

motlanthoi321
03-12-2016, 14:43
em làm test GM sau 25 ngày âm tính rồi anh, vậy là an toàn chưa anh, em có cần test lại sau 3 tháng không ạ

Tuanmecsedec
03-12-2016, 14:52
em làm test GM sau 25 ngày âm tính rồi anh, vậy là an toàn chưa anh, em có cần test lại sau 3 tháng không ạ

Thường giang mai xét nghiệm sau 1 tháng trở đi mới chính xác.

motlanthoi321
03-12-2016, 15:03
Vậy bây giờ em đi xét nghiệm lại hả a, cho em hỏi phí xét nghiệm giang mai với viêm gan B ở Hòa Hảo bao nhiêu vậy anh

Tuanmecsedec
03-12-2016, 15:08
Vậy bây giờ em đi xét nghiệm lại hả a, cho em hỏi phí xét nghiệm giang mai với viêm gan B ở Hòa Hảo bao nhiêu vậy anh

Xét nghiệm giang mai và viêm gan B không bao nhiêu tiền đâu bạn.

motlanthoi321
03-12-2016, 15:31
Sao e đọc 1 sô topic thấy một số bạn hỏi cũng âm tính GM sau 25 ngày như em, được a tư vấn là an toàn rồi mà ạ

Tuanmecsedec
03-12-2016, 15:35
Sao e đọc 1 sô topic thấy một số bạn hỏi cũng âm tính GM sau 25 ngày như em, được a tư vấn là an toàn rồi mà ạ

Nếu bạn đã đọc rồi thì yên tâm đi.Vì theo thời gian xét nghiệm giang mai thì phải từ 4 tuần trở đi.

motlanthoi321
03-12-2016, 16:12
Vậy cuối cùng em có phải xét nghiệm lại không Anh?

Tuanmecsedec
03-12-2016, 16:14
Vậy cuối cùng em có phải xét nghiệm lại không Anh?
Bạn yên tâm không bị giang mai rồi.

motlanthoi321
03-12-2016, 18:44
Bạn yên tâm không bị giang mai rồi.

Phải được nghe A tư vấn vầy từ đầu e đỡ lo rồi, giờ em bối rối quá

motlanthoi321
04-12-2016, 00:52
A. Tuấn ơi em chợt nhớ ra người OS cho em bị thủy đậu.và em cũng bị lây thủy đậu từ người đó. Vậy nếu người đó bị thủy đậu cũng có vết lỡ loét thì có lây H không vậy A?

Charles
04-12-2016, 07:13
A. Tuấn ơi em chợt nhớ ra người OS cho em bị thủy đậu.và em cũng bị lây thủy đậu từ người đó. Vậy nếu người đó bị thủy đậu cũng có vết lỡ loét thì có lây H không vậy A?

Với HIV thì bạn yên tâm không sao, vì tuyến nước bọt là môi trường kiềm virus bị bất hoạt.

motlanthoi321
04-12-2016, 07:19
em nhớ lúc em bị thủy đậu. Miệng e cũng nổi nhiệt miệng. Vậy nếu người Os cho em cũng bị nhiệt miệng thì tuyến nước bọt có làm ức chế H k ạ. Bây giờ em đang XN giang mai lại ở hào hảo

Charles
04-12-2016, 07:26
em nhớ lúc em bị thủy đậu. Miệng e cũng nổi nhiệt miệng. Vậy nếu người Os cho em cũng bị nhiệt miệng thì tuyến nước bọt có làm ức chế H k ạ. Bây giờ em đang XN giang mai lại ở hào hảo

Bạn không phải lo lắng về HIV đâu.

Tuanmecsedec
04-12-2016, 07:57

Với HIV thì bạn yên tâm đi.

motlanthoi321
04-12-2016, 08:10
Sao nhân viên xét nghiệm ở đây nói xét nghiệm giang mai phải trên 3 tháng mới chính xác vậy anh

Tuanmecsedec
04-12-2016, 08:24

Sao nhân viên xét nghiệm ở đây nói xét nghiệm giang mai phải trên 3 tháng mới chính xác vậy anh

motlanthoi321
04-12-2016, 20:00
em vừa xét nghiệm giang mai âm tính sau hơn 2 tháng. em cũng không bị nổi mủ sau7-10 ngày. và tới giờ hơn 2 tháng không có u sùi gì trên DV. vậy là em an toàn r phải k a.với e có xn hiv combo sau 1 tháng.em có cần xn lại sau 3 tháng không a.e cảm ơn

Nguyen Ha
04-12-2016, 20:03
em vừa xét nghiệm giang mai âm tính sau hơn 2 tháng. em cũng không bị nổi mủ sau7-10 ngày. và tới giờ hơn 2 tháng không có u sùi gì trên DV. vậy là em an toàn r phải k a.với e có xn hiv combo sau 1 tháng.em có cần xn lại sau 3 tháng không a.e cảm ơn
Yên tâm 100% không cần xét nghiệm nữa.

Tuanmecsedec
04-12-2016, 20:27

Vậy bạn yên tâm 100%.

motlanthoi321
04-12-2016, 20:51
Dạ e cũng khá yên tâm rồi. Chỉ còn nghĩ tới việc H có lây qua mấy nốt lỡ của thủy đậu không. A khẳng định dùm em việc này dùm em luôn được không anh.e nghĩ chắc cũng ít người gặp người đang bị thủy đậu như em

Tuanmecsedec
04-12-2016, 20:53
Dạ e cũng khá yên tâm rồi. Chỉ còn nghĩ tới việc H có lây qua mấy nốt lỡ của thủy đậu không. A khẳng định dùm em việc này dùm em luôn được không anh.e nghĩ chắc cũng ít người gặp người đang bị thủy đậu như em

Bệnh thủy đậu thường trong đời ai cũng sẽ bị 1 lần bạn.

motlanthoi321
04-12-2016, 21:19
Dạ e biết việc đó.Em sợ lúc tiếp xúc với cô gái đó bị thủy đậu.mấy nốt lỡ thủy đậu có mang theo H theo ạ

Tuanmecsedec
04-12-2016, 21:20
Dạ e biết việc đó.Em sợ lúc tiếp xúc với cô gái đó bị thủy đậu.mấy nốt lỡ thủy đậu có mang theo H theo ạ

Không có sao đâu bạn.

motlanthoi321
05-12-2016, 09:46
Sao e tìm đọc 1 số tài liệu người ta ghi Os thì có nguy cơ thấp 0,005% chứ không phải không có ạ, bây giờ là 66 ngày sau nguy cơ, em có nên xn H lại không A.

Tuanmecsedec
05-12-2016, 09:48
Sao e tìm đọc 1 số tài liệu người ta ghi Os thì có nguy cơ thấp 0,005% chứ không phải không có ạ, bây giờ là 66 ngày sau nguy cơ, em có nên xn H lại không A.

Lý thuyết vẫn là lý thuyết,trên thực tế thì không hẳn là vậy bạn.

motlanthoi321
05-12-2016, 10:16
Vậy bây giờ em có nên xn lại không Anh? em đang phân vân quá

Tuanmecsedec
05-12-2016, 10:21
Vậy bây giờ em có nên xn lại không Anh? em đang phân vân quá

Bạn đọc lại coi có chổ nào mà ban quản trị tư vấn cho bạn là có nguy cơ không,vì vậy có cần xét nghiệm lại hay không thì bạn hỏi lại chính mình.