PDA

View Full Version : Kết quả có bị sai nếu sử dụng thuốc phơi nhiễm HIV 2 ngày đầu tiên?

helloworlds
05-12-2016, 18:39
Vấn đề của em là thế này: E có qh với gái md vào cuối tháng 6 (ko bị vấn đề rách bao gì cả) và khi đi lên viện Pastuer em có tư vấn thì được cho thuốc uống 1 tháng nhưng khi uống thì tác dụng phụ rất khủng khiếp (đau đầu quay cuồng, nôn ói) không thể làm việc được nên em q.định không dùng thuốc nữa (q.định hơi ngu). Đến giữa tháng 10 là hơn 3 tháng em đi xn thì kết quả là âm tính nhưng hiện tại em cả thấy hạch bạch huyết cứ sưng lên (em có đang bị rát cổ kéo dài). Em muốn hỏi kết quả này đã chắc ăn 100% chưa ạ. Mong anh chị cho em ý kiến. Em chân thành cảm ơn!

Charles
05-12-2016, 18:43
Vấn đề của em là thế này: E có qh với gái md vào cuối tháng 6 (ko bị vấn đề rách bao gì cả) và khi đi lên viện Pastuer em có tư vấn thì được cho thuốc uống 1 tháng nhưng khi uống thì tác dụng phụ rất khủng khiếp (đau đầu quay cuồng, nôn ói) không thể làm việc được nên em q.định không dùng thuốc nữa (q.định hơi ngu). Đến giữa tháng 10 là hơn 3 tháng em đi xn thì kết quả là âm tính nhưng hiện tại em cả thấy hạch bạch huyết cứ sưng lên (em có đang bị rác cổ kéo dài). Em muốn hỏi kết quả này đã chắc ăn 100% chưa ạ. Mong anh chị cho em ý kiến. Em chân thành cảm ơn!

Bạn QHTD có sử dụng BCS, bao không gặp sự cố gì thì đó là tình dục an toàn. Với kết quả hơn 3 tháng âm tính thì dù bạn thực sự có nguy cơ cũng đã an toàn 100%, huống chi trường hợp bạn không có nguy cơ. Giờ bị làm sao thì đi khám chữa thôi.

helloworlds
05-12-2016, 18:47
Bạn QHTD có sử dụng BCS, bao không gặp sự cố gì thì đó là tình dục an toàn. Với kết quả hơn 3 tháng âm tính thì dù bạn thực sự có nguy cơ cũng đã an toàn 100%, huống chi trường hợp bạn không có nguy cơ. Giờ bị làm sao thì đi khám chữa thôi.

hix. Vậy việc mình uống thuốc 2 ngày và không uống nữa thì kết quả sau 3 tháng vẫn chính xác đúng không ạ

Nguyen Ha
05-12-2016, 18:54
hix. Vậy việc mình uống thuốc 2 ngày và không uống nữa thì kết quả sau 3 tháng vẫn chính xác đúng không ạ

Vẫn chính xác.

Charles
05-12-2016, 18:54

Kết quả vẫn chính xác 100%.

Tuanmecsedec
05-12-2016, 19:59
Vấn đề của em là thế này: E có qh với gái md vào cuối tháng 6 (ko bị vấn đề rách bao gì cả) và khi đi lên viện Pastuer em có tư vấn thì được cho thuốc uống 1 tháng nhưng khi uống thì tác dụng phụ rất khủng khiếp (đau đầu quay cuồng, nôn ói) không thể làm việc được nên em q.định không dùng thuốc nữa (q.định hơi ngu). Đến giữa tháng 10 là hơn 3 tháng em đi xn thì kết quả là âm tính nhưng hiện tại em cả thấy hạch bạch huyết cứ sưng lên (em có đang bị rát cổ kéo dài). Em muốn hỏi kết quả này đã chắc ăn 100% chưa ạ. Mong anh chị cho em ý kiến. Em chân thành cảm ơn!

Bạn có nguy cơ đâu mà lo.Cho dù bạn có nguy cơ luôn với thời gian xét nghiệm như vậy thì cũng đã an toàn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.