PDA

View Full Version : Nghi ngờ kim tiêm đâm vào chân

daxumi
06-12-2016, 19:32
Bác sĩ tư vấn cho em với ạ em đang rất lo lắng .chuyện là thế này ạ sáng hôm qua em đi học và có đi đôi dép quai hậu đi. ngay từ lúc xỏ vào em đã có cảm giác đau ở chân đi thêm nữa vẫn thấy đau em đã kiểm tra chân thì không có chảy máu và em kiểm tra dép luôn nhưng em không kiểm tra kỹ lắm nhưng nhưng nhìn thoáng qua không có gì. Đến lớp em cũng kiểm tra lại vì sợ đầu kim tiêm dính vào dép em và đâm vào chân em.hôm nay em vẫn còn cảm giác hơi dát ở chân .vậy em có nguy cơ không và có cần uống thuốc không. Đoạn đường em đi học đông dân cư và em cũng hai lần nhìn thấy kim tiêm trên đường rồi

Tuanmecsedec
06-12-2016, 19:35
Bác sĩ tư vấn cho em với ạ em đang rất lo lắng .chuyện là thế này ạ sáng hôm qua em đi học và có đi đôi dép quai hậu đi. ngay từ lúc xỏ vào em đã có cảm giác đau ở chân đi thêm nữa vẫn thấy đau em đã kiểm tra chân thì không có chảy máu và em kiểm tra dép luôn nhưng em không kiểm tra kỹ lắm nhưng nhưng nhìn thoáng qua không có gì. Đến lớp em cũng kiểm tra lại vì sợ đầu kim tiêm dính vào dép em và đâm vào chân em.hôm nay em vẫn còn cảm giác hơi dát ở chân .vậy em có nguy cơ không và có cần uống thuốc không. Đoạn đường em đi học đông dân cư và em cũng hai lần nhìn thấy kim tiêm trên đường rồi

Những gì bạn kể cho thấy lo lắng suy diễn,không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
06-12-2016, 19:35
Kiểm tra không thấy gì tức là không có gì. Đơn giản là thế sao phải uống thuốc.

Charles
06-12-2016, 19:36

Theo những gì bạn kể, bạn không có nguy cơ, không cần uống thuốc.

daxumi
06-12-2016, 20:04
Em sợ kim tiêm đâm xong rơi ra .và hôm nay em vẫn cảm thấy đau chân mặc dù em đã kiểm tra kỹ những không có vết gì cả em đã hai lần nhìn thấy kim tiêm trên đường đi học nhưng đều không nhìn thấy đầu kim mà chỉ thấy ông kim thôi

Charles
06-12-2016, 20:08
Em sợ kim tiêm đâm xong rơi ra .và hôm nay em vẫn cảm thấy đau chân mặc dù em đã kiểm tra kỹ những không có vết gì cả em đã hai lần nhìn thấy kim tiêm trên đường đi học nhưng đều không nhìn thấy đầu kim mà chỉ thấy ông kim thôi

Bạn chỉ suy diễn thôi, không có nguy cơ đâu.

daxumi
06-12-2016, 20:11
Vậy em không cần đi XN đúng không ạ

Tuanmecsedec
06-12-2016, 20:13

Có nguy cơ gì đâu mà xét nghiệm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
06-12-2016, 20:13

Bạn yên tâm không cần XN.

daxumi
06-12-2016, 20:14
Bác sỹ cho em hỏi thêm nếu bị kim tiêm xượt qua rách da nhìn hồng và nhìn kỹ mới thấy ít máu li ti thì có nguy cơ không ạ

Tuanmecsedec
06-12-2016, 20:16
Bác sỹ cho em hỏi thêm nếu bị kim tiêm xượt qua rách da nhìn hồng và nhìn kỹ mới thấy ít máu li ti thì có nguy cơ không ạ

Không sao bạn.

daxumi
06-12-2016, 20:18
Em cảm ơn bác sỹ rất nhiều

daxumi
06-12-2016, 20:27
Bác sĩ cho em hỏi một câu cuối nếu như đầu kim đâm xuyên qua dép vào chân mình có nguy cơ không ạ

Tuanmecsedec
06-12-2016, 20:33
Bác sĩ cho em hỏi một câu cuối nếu như đầu kim đâm xuyên qua dép vào chân mình có nguy cơ không ạ

Chỉ bị đầu kim thôi không sao bạn.

daxumi
06-12-2016, 20:41
Vậy sao em đọc ở một số tài liệu là có nguy cơ ạ

Tuanmecsedec
06-12-2016, 20:42
Vậy sao em đọc ở một số tài liệu là có nguy cơ ạ

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đừng post bài hỏi nữa và cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

daxumi
06-12-2016, 20:42
Bác sĩ có thể giải thích rõ cho em đực không ạ

Tuanmecsedec
06-12-2016, 20:53
Bác sĩ có thể giải thích rõ cho em đực không ạ

Khi bạn hỏi chỉ cần biết là tư vấn có nguy cơ hoặc không có nguy cơ.Nếu bạn cảm thấy không tin thì đừng post bài hỏi.

daxumi
06-12-2016, 20:55
Em cảm ơn ạ. Tại em cảm thấy lo lắng thôi

Charles
06-12-2016, 21:00

Bạn chỉ suy diễn thôi, tại sao không thử mua kim tiêm về lấy đầu kim đâm xuyên qua dép để đâm vào chân bạn xem bạn có đi được bình thường không, và xem đầu kim có tự rời ra được không.