PDA

View Full Version : Quan hệ không an toàn xn combo 45 ngày at

Ngoisaobuon
07-12-2016, 12:57
Xin mọi người giúp em với.em có quan hệ không an toàn với người không rõ tinh trạng sức khoẻ .sau nguy cơ khoảng 7 ngày em có nhưng thay đổi của cơ thể như nóng trong người,mệt mỏi,ho khan.rối loạn tiêu hoá.xuống khoảng 2 kg,em không bị nổi ha hạch hay phát ban gì hết.em có liên lạc với người đó thì người ta đổi sdt..em lên mạng tìm hiệu và thấy triệu chứng giống như hiv.em lo lắng và sau nguy vơ 45 ngày em có xn pp combo ở hoà hảo kết quả âm tính.bác sĩ hẹn em 5 tuần sau quay lại.em lo quá vì bs nói 45 ngày chưa chinh xác..anh tuấn cho em hỏi với kết quả của em như vậy có nói lên điều gì tốt đẹp không anh..nguy cơ em cao vì quan hệ không an toàn nên em lo lắm..em xin cảm ơn ạ.

Tuanmecsedec
07-12-2016, 13:56
Xin mọi người giúp em với.em có quan hệ không an toàn với người không rõ tinh trạng sức khoẻ .sau nguy cơ khoảng 7 ngày em có nhưng thay đổi của cơ thể như nóng trong người,mệt mỏi,ho khan.rối loạn tiêu hoá.xuống khoảng 2 kg,em không bị nổi ha hạch hay phát ban gì hết.em có liên lạc với người đó thì người ta đổi sdt..em lên mạng tìm hiệu và thấy triệu chứng giống như hiv.em lo lắng và sau nguy vơ 45 ngày em có xn pp combo ở hoà hảo kết quả âm tính.bác sĩ hẹn em 5 tuần sau quay lại.em lo quá vì bs nói 45 ngày chưa chinh xác..anh tuấn cho em hỏi với kết quả của em như vậy có nói lên điều gì tốt đẹp không anh..nguy cơ em cao vì quan hệ không an toàn nên em lo lắm..em xin cảm ơn ạ.

Nếu sau 45 ngày bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Ngoisaobuon
07-12-2016, 14:23
Cảm ơn anh nghe anh nói vậy em cũng đỡ lo phần nào.cho em hỏi em có tìm hiểu về xn combo ở trên mạng đa số họ nói chỉ chinh xác ở thời điểm 28 ngày.vì kháng nguyên ỏ mức cao nhât.em thì xét nghiệm ở 45 ngày như vậy thì có chính xác không anh.em sợ kháng nguyen suy giảm và có thể làm cho pp combo không phát hiện được.xin lỗi đã làm phiền anh vì nguy cơ em cao nên em vẫn còn hoang mang ạ.vì hiện tai cơ thể em cứ mệt va ho lâu rồi mà không hết.làm em lúc nào cung nghĩ về hiv hết.

Tuanmecsedec
07-12-2016, 14:31
Cảm ơn anh nghe anh nói vậy em cũng đỡ lo phần nào.cho em hỏi em có tìm hiểu về xn combo ở trên mạng đa số họ nói chỉ chinh xác ở thời điểm 28 ngày.vì kháng nguyên ỏ mức cao nhât.em thì xét nghiệm ở 45 ngày như vậy thì có chính xác không anh.em sợ kháng nguyen suy giảm và có thể làm cho pp combo không phát hiện được.xin lỗi đã làm phiền anh vì nguy cơ em cao nên em vẫn còn hoang mang ạ.vì hiện tai cơ thể em cứ mệt va ho lâu rồi mà không hết.làm em lúc nào cung nghĩ về hiv hết.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Ngoisaobuon
07-12-2016, 15:01
Dạ.em có 1 thắc mắc nữa ạ..nếu 1 trường hợp nhiễm thưc sự thì với thời gian 45 ngày xn bằng pp combo có phát hiện ra không hay là phải chinh xác là 12 tuần mới phát hiện được ạ.em cảm ơn.

Tuanmecsedec
07-12-2016, 15:08
Dạ.em có 1 thắc mắc nữa ạ..nếu 1 trường hợp nhiễm thưc sự thì với thời gian 45 ngày xn bằng pp combo có phát hiện ra không hay là phải chinh xác là 12 tuần mới phát hiện được ạ.em cảm ơn.

Tuanmecsedec khẳng định bạn yên tâm kết quả đó,không lật kèo tuần 12 đâu.

Lục Giang
07-12-2016, 15:10
câu hỏi vớ vẩn, nếu ko phát hiện ra thì chúng tôi tư vấn xn 6 tuần AT yên tâm làm gì ?
nếu thực sự nhiễm thì 4 tuần combo đã ra hết rồi huống gì 6 tuần

Ngoisaobuon
07-12-2016, 15:14
Được anh khẳng định vậy e rất vui..vì a có nhiều năm và kinh nghiệm trong thực tế.về trương hợp em thì chốt ở tuần 12 chỉ đơn giản là thủ tục thôi anh nhỉ.

Ngoisaobuon
07-12-2016, 15:16
câu hỏi vớ vẩn, nếu ko phát hiện ra thì chúng tôi tư vấn xn 6 tuần AT yên tâm làm gì ?
nếu thực sự nhiễm thì 4 tuần combo đã ra hết rồi huống gì 6 tuần
Cảm ơn anh.em hy vọng tai qua nạn khỏi.để chấn chỉnh lại bản thân

Tuanmecsedec
07-12-2016, 15:17
Được anh khẳng định vậy e rất vui..vì a có nhiều năm và kinh nghiệm trong thực tế.về trương hợp em thì chốt ở tuần 12 chỉ đơn giản là thủ tục thôi anh nhỉ.

Đúng rồi bạn.

Ngoisaobuon
07-12-2016, 15:20
Vậy em ăn mưng được chưa a nhỉ..em sợ còn hơi sớm nên chưa dám.

Lục Giang
07-12-2016, 15:28
bạn cứ lấp la lấp lửng , đàn ông mà ko có quyết đoán và mạnh dạn trong suy nghĩ, lời nói và việc làm ak, miệng thì nói tin mà lòng thì còn lo sợ, haiz. chúng tôi khanửg định bạn an toàn, còn tin hay ko, lo hay vui .... thì là chuyện của bạn vậy nhé

Tuanmecsedec
07-12-2016, 15:28

Về làm gà sẵn mời Tuanmecsedec đến ăn mừng cùng đê.

Ngoisaobuon
07-12-2016, 15:59
bạn cứ lấp la lấp lửng , đàn ông mà ko có quyết đoán và mạnh dạn trong suy nghĩ, lời nói và việc làm ak, miệng thì nói tin mà lòng thì còn lo sợ, haiz. chúng tôi khanửg định bạn an toàn, còn tin hay ko, lo hay vui .... thì là chuyện của bạn vậy nhévì thực sự e không có nhiều kiến thức về hiv..tại thời điểm này em vẫn luôn nghĩ phải đúng 3 tháng mới xét nghiệm được.em chịu không nỗi 3 tháng nên làm liều đi xét nghiệm luôn.về lên mạng tìm đủ thứ thông tin và tìm thấy được trang wed này.nên được mấy anh tư vấn lòng thấy nhẹ nhàng hơn..thật sự cảm ơn các anh đã dành ít thời gian quý báu này..
Em cảm ơn và chúc các anh nhiều sức khoẻ..qua đây em cũng có thêm được chút ít kiến thức về hiv

Ngoisaobuon
07-12-2016, 22:34
Tối nay người em nó cứ nóng nóng khó chịu và đầu hơi đau cho em hỏi có phải triệu chứng hiv không anh.được mấy anh tư vấn em đỡ lo tí rồi cư nghỉ về hiv.theo kinh nghiệm của các anh tring nghành thì trường hợp em kq có bị thay đổi không.em cám ơn.

Lục Giang
07-12-2016, 23:01
Tối nay người em nó cứ nóng nóng khó chịu và đầu hơi đau cho em hỏi có phải triệu chứng hiv không anh.được mấy anh tư vấn em đỡ lo tí rồi cư nghỉ về hiv.theo kinh nghiệm của các anh tring nghành thì trường hợp em kq có bị thay đổi không.em cám ơn.
đề nghị bạn đọc lại tất cả những gì đc tư vấn và suy nghĩ nhé, chúng tôi ko rnảh mà tư vấn bừa và ngồi nghe bạn cù nhây đâu, còn ko tin nữa thì cứ đi xn tiếp nhé, lúc thì em tin rồi, lúc thì em có bị ko?, tôi thấy ngán bạn quá rồi đấy

Tuanmecsedec
08-12-2016, 06:41

Do bạn lo lắng quá,nên Stress gây ra những hiện tượng này thôi.

Ngoisaobuon
09-12-2016, 20:32
Xloi vì đã làm phiền a..hn cảm giác em bất an vì chiệu chứng nhưc đầu và ho khan ngày càng nặng..em có uông thuốc nhưng chỉ đỡ một phần nào nhưng rồi bị lại..trước kia em không có bị như vậy.hn trên tay trái em bị nôi 2,3 nốt đỏ như muỗi chích nữa.em lo quá.chắc em không còn cơ hội rồi anh à.

Tuanmecsedec
09-12-2016, 20:34
Xloi vì đã làm phiền a..hn cảm giác em bất an vì chiệu chứng nhưc đầu và ho khan ngày càng nặng..em có uông thuốc nhưng chỉ đỡ một phần nào nhưng rồi bị lại..trước kia em không có bị như vậy.hn trên tay trái em bị nôi 2,3 nốt đỏ như muỗi chích nữa.em lo quá.chắc em không còn cơ hội rồi anh à.

Do bạn lo lắng quá,nên Stress gây ra những hiện tượng này thôi.

Nguyen Ha
09-12-2016, 20:35

Đọc lại những gì được tư vấn đi.

Ngoisaobuon
09-12-2016, 20:52
Ngày nào em cũng đọc hết chị à..xloi đã làm phiên tới anh chị.nhưng tâm lý mong chị thông cảm.vì em qhtd không an toàn nên nguy co em rất cao.kèm theo nhưng tc ngày càng nặng không hết chị à..

Charles
09-12-2016, 20:56
Ngày nào em cũng đọc hết chị à..xloi đã làm phiên tới anh chị.nhưng tâm lý mong chị thông cảm.vì em qhtd không an toàn nên nguy co em rất cao.kèm theo nhưng tc ngày càng nặng không hết chị à..

Triệu chứng do bạn tự nghĩ ra thôi, nếu đó là triệu chứng của HIV thì kết quả 45 ngày của bạn đã trái dấu rồi.

Nguyen Ha
09-12-2016, 20:57

Bạn đã xét nghiệm combo sau nguy 45 ngày âm tính rồi. Yên tâm đi, kết quả sẽ không thay đổi đâu.

Ngoisaobuon
09-12-2016, 21:11
Em cảm ơn anh Trường xuân và chi Hà..em cố gắng kiềm chế suy nghĩ lại..đôi khi nghĩ quẫn chỉ lo kq bị thay đổi ở 3tháng.em làm phiền ac 1 câu hỏi như a trường xuân nói..dù em có qh với người nhiễm thâtf sự thì có cần thời gian 3tháng mới biết..hay 45 ngày là đã biết rồi anh..vì em gọi điên tham vấn qua tổng đài ai cung nói băt buộc là phải 3 tháng..em hỏi hơi nh mong a chị đừng giận

Charles
09-12-2016, 21:19
Em cảm ơn anh Trường xuân và chi Hà..em cố gắng kiềm chế suy nghĩ lại..đôi khi nghĩ quẫn chỉ lo kq bị thay đổi ở 3tháng.em làm phiền ac 1 câu hỏi như a trường xuân nói..dù em có qh với người nhiễm thâtf sự thì có cần thời gian 3tháng mới biết..hay 45 ngày là đã biết rồi anh..vì em gọi điên tham vấn qua tổng đài ai cung nói băt buộc là phải 3 tháng..em hỏi hơi nh mong a chị đừng giận

Từ khi có nguy cơ kháng nguyên xuất hiện sau 2 đến 5 tuần, kháng thể xuất hiện sau 3 tuần và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. Vì vậy nếu bạn nhiễm thì sau 6 tuần đã phát hiện ra. XN lại ở tuần 12 theo khuyến cáo thường chỉ mang tính thủ tục thôi.

Ngoisaobuon
09-12-2016, 21:59
Em cảm ơn a trương xuân.nghe a nói vậy em cũng yên tâm.em còn 5 tuần nữa là đủ 12 tuần mong mọi chuyện tốt đẹp với em và tất cả ae trên dd.

Tuanmecsedec
10-12-2016, 06:37

Em cảm ơn a trương xuân.nghe a nói vậy em cũng yên tâm.em còn 5 tuần nữa là đủ 12 tuần mong mọi chuyện tốt đẹp với em và tất cả ae trên dd.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Ngoisaobuon
11-12-2016, 18:03
Anh tuấn cho em hỏi ngu tí..trương hợp nếu 1 người đã nhiễm H và đang điều trị ARv trong khoảng thời gian 3-4 tháng thì lúc đó nồng độ virut trong máu giảm..thì người đo xn HIV lại có thể phát hiện ra DT không anh.hay là dưới ngưỡng phát hiện ạ.

Charles
11-12-2016, 18:09
Anh tuấn cho em hỏi ngu tí..trương hợp nếu 1 người đã nhiễm H và đang điều trị ARv trong khoảng thời gian 3-4 tháng thì lúc đó nồng độ virut trong máu giảm..thì người đo xn HIV lại có thể phát hiện ra DT không anh.hay là dưới ngưỡng phát hiện ạ.

Nếu một người đã nhiễm HIV thì XN sẽ cho kết quả DT mọi thời điểm.

Tuanmecsedec
11-12-2016, 20:42

Nếu đã nhiễm HIV thật sự thì dù có uống 100 toa thuốc hay 1000 toa thuốc hoặc uống suốt đời thì vẫn dương tính là dương tính.Nói kiểu như bạn,những anh chị em có HIV điều trị ARV thì sau này sẽ nghiệm âm tính sao?.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Ngoisaobuon
14-12-2016, 14:42
A tuấn và mấy anh chị đừng la em không phải là em không tin bqt đã tư vấn vì stress quá nên em mới làm thêm cái combo kq at chinh xác là 54 ngày sau nguy cơ.e rất vui vì được kq này..em an toàn rồi a tuấn nhỉ..

Tuanmecsedec
14-12-2016, 14:54
A tuấn và mấy anh chị đừng la em không phải là em không tin bqt đã tư vấn vì stress quá nên em mới làm thêm cái combo kq at chinh xác là 54 ngày sau nguy cơ.e rất vui vì được kq này..em an toàn rồi a tuấn nhỉ..

Bạn yên tâm kết quả này đi.

Ngoisaobuon
14-12-2016, 21:22
Cảm ơn a tuấn.nhưng dạo này em hay bị tiêu chảy đi ngoài.nhức đâu uông thuốc mà không khỏi .tc ngày càng nặng.em không biét như thế nào nữa.người rất mệt mỏi..em cũng mới làm thêm xn combo ở 54 ngày at.mong mọi thứ sẽ tốt đẹp ở tuần 12.

Charles
14-12-2016, 21:23
Cảm ơn a tuấn.nhưng dạo này em hay bị tiêu chảy đi ngoài.nhức đâu uông thuốc mà không khỏi .tc ngày càng nặng.em không biét như thế nào nữa.người rất mệt mỏi..em cũng mới làm thêm xn combo ở 54 ngày at.mong mọi thứ sẽ tốt đẹp ở tuần 12.

Đã có 8 tuần âm tính thì bạn không phải mong nữa, vì kết quả ở tuần 12 chắc chắn không thay đổi.

Ngoisaobuon
14-12-2016, 21:37
Thật vậy hả anh nghe a nói em cảm thấy nhẹ lòng.dù tc em cứ đeo bám.nhất là dạo này em hay bị đi ngoài..em cảm ơn anh vì dành ít thời gian quý báu này.chúc anh nhiều sức khoẻ..vì tâm lý lo lăng mong anh thông cảm vì em hỏi hơi nhiều

Ngoisaobuon
15-12-2016, 10:57
Chắc em tiêu quá may anh oi..sáng ngủ dậy ngươi mệt mỏi đau đầu nhiều.lưỡi trắng.cảm giác đi ngoài nữa.cứ lập đi lập lại hoài.không biết e sẽ như thế nào đây...8 tuần at có an tâm không a tuấn.

Nguyen Ha
15-12-2016, 11:01
Chắc em tiêu quá may anh oi..sáng ngủ dậy ngươi mệt mỏi đau đầu nhiều.lưỡi trắng.cảm giác đi ngoài nữa.cứ lập đi lập lại hoài.không biết e sẽ như thế nào đây...8 tuần at có an tâm không a tuấn.

Chỉ có xét nghiệm mới biết có bị HIV hay không, bạn đã xét nghiệm âm tính rồi không tin vào kết quả xét nghiệm lại đi tin vào ba cái triệu chứng vớ vẩn để tự làm mình bất an.

Ngoisaobuon
15-12-2016, 11:18
Em tin chứ chị hà.những tc nó cứ tái diễn nên làm em không ngừng suy nghĩ thôi chị.rồi suy nghĩ ở 12 tuần kq sẽ như thế nào.vì tâm lý mong mấy ac thông cảm ạ.

Nguyen Ha
15-12-2016, 11:48
Em tin chứ chị hà.những tc nó cứ tái diễn nên làm em không ngừng suy nghĩ thôi chị.rồi suy nghĩ ở 12 tuần kq sẽ như thế nào.vì tâm lý mong mấy ac thông cảm ạ.

Kết quả sau 12 tuần cũng âm tính.

Quoctruong
15-12-2016, 11:51
BQT xóa bài viết hỏi trong topic người khác.

Ngoisaobuon
15-12-2016, 14:58
Em cảm ơn chị hà..tính em hay lo xa và đôi lúc hay nghỉ quẩn..mong năm nay được đón noel và cái tết vui vẻ..em còn gần 4 tuần nữa là đủ 12 tuần ngày nào cũng cầu nguyện mọi chuyện tốt đẹp..để còn lo cho gia đình.hối hận thiệt đó chị.

Nguyen Ha
15-12-2016, 18:35
Em cảm ơn chị hà..tính em hay lo xa và đôi lúc hay nghỉ quẩn..mong năm nay được đón noel và cái tết vui vẻ..em còn gần 4 tuần nữa là đủ 12 tuần ngày nào cũng cầu nguyện mọi chuyện tốt đẹp..để còn lo cho gia đình.hối hận thiệt đó chị.

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi để được yên tâm hơn.

Ngoisaobuon
15-12-2016, 21:06
Ngày nào em cũng đọc đi đọc lại đến thuộc lòng đó chị..nhiều luc muốn nói ra tâm sự cho gđ nghe đe nhẹ lòng..nhưng không thể chị ơi..gần 2 tháng sông cực khổ không giám tiếp xúc chỗ đông người..em đã đi được 2 phần của con đường.còn 1 phần nữa mong chông gai không có ở đoạn đương còn lại.em không có ai để ts mong bqt thông cảm ạ.ngày nào ngửoi mệt hay có triệu chứng gì em lại lo..mặc dù hiv không chẩn đoán qua tc.

Nguyen Ha
15-12-2016, 21:07
Ngày nào em cũng đọc đi đọc lại đến thuộc lòng đó chị..nhiều luc muốn nói ra tâm sự cho gđ nghe đe nhẹ lòng..nhưng không thể chị ơi..gần 2 tháng sông cực khổ không giám tiếp xúc chỗ đông người..em đã đi được 2 phần của con đường.còn 1 phần nữa mong chông gai không có ở đoạn đương còn lại.em không có ai để ts mong bqt thông cảm ạ.

Không yên tâm lại đi xét nghiệm tiếp.

Ngoisaobuon
15-12-2016, 21:13
Không yên tâm lại đi xét nghiệm tiếp.
Giơ em chị mong thời gian nó đi nhanh..có xấu hay tốt cũng phải đối diện thôi chị.trong 54 ngày sau nguy cơ rm đã xn gần khô máu luon em đã xn sau nguy cơ 21.27.35.45.54 ngày tát cả là pp combo hết

Nguyen Ha
15-12-2016, 21:16
Giơ em chị mong thời gian nó đi nhanh..có xấu hay tốt cũng phải đối diện thôi chị

Combo 45 ngày âm tính là tín hiệu vui rồi còn gì nữa.

Ngoisaobuon
15-12-2016, 21:19
Combo 45 ngày âm tính là tín hiệu vui rồi còn gì nữa.
Em làm sau nguy 21,27,35,45 và lần gần đây nhất là 54 ngày..thật sự em sợ thay đổi ở tuần 12 dù đã tìm hiểu và đã được tư vấn rất nhiều..vì hiện tại em cứ bị nóng trong người thỉnh thoảng bin tiêu chảy nữa

Nguyen Ha
15-12-2016, 21:23
Em làm sau nguy 21,27,35,45 và lần gần đây nhất là 54 ngày..thật sự em sợ thay đổi ở tuần 12 dù đã tìm hiểu và đã được tư vấn rất nhiều..vì hiện tại em cứ bị nóng trong người thỉnh thoảng bin tiêu chảy nữa

Nóng trong người thì ăn uống đồ mát vào, tiêu chảy thì uống thuốc. Kết quảxxét nghiệm không tin lại đi tin vào mấy cái vớ vẩn này chả đáng.

Ngoisaobuon
15-12-2016, 21:28
Nóng trong người thì ăn uống đồ mát vào, tiêu chảy thì uống thuốc. Kết quảxxét nghiệm không tin lại đi tin vào mấy cái vớ vẩn này chả đáng.
Em ăn nhiều trái cây.cũng có uông thuốc rồi ma nó cứ tái đi tái lại..theo kinh nghiệm thực tế kq combo 54 ngày của em có an tâm và có bi thay đổi ơ 3 tháng không chi.đối tương em dù không phải gmd..mà theo em biết có tính lăng nhăng lắm

Nguyen Ha
15-12-2016, 21:34
Em ăn nhiều trái cây.cũng có uông thuốc rồi ma nó cứ tái đi tái lại..theo kinh nghiệm thực tế kq combo 54 ngày của em có an tâm và có bi thay đổi ơ 3 tháng không chi.đối tương em dù không phải gmd..mà theo em biết có tính lăng nhăng lắm

Yên tâm kết quả sẽ không thay đổi.

Ngoisaobuon
15-12-2016, 21:39
Em cảm ơn chị đã chia sẽ em cũng mong mọi chuyện không xấu..chứ điều xấu thì gia đình em sẽ tan nát và mình phải chịu trách nhiệm và hối hận cả cuộc đời

Nguyen Ha
15-12-2016, 21:41
Em cảm ơn chị đã chia sẽ em cũng mong mọi chuyện không xấu..chứ điều xấu thì gia đình em sẽ tan nát và mình phải chịu trách nhiệm và hối hận cả cuộc đời

Bạn muốn thay đổi kết quả xét nghiệm này thì đi tìm nguy cơ tiếp đi. Còn không tìm nguy cơ tiếp thì kết quả sẽ không thay đổi.

Ngoisaobuon
15-12-2016, 21:58
Nguy cơ này làm em điên đảo sông dỏ chết dở cả gần 2 tháng nay rồi chị ạ.nhiều lúc ăn cơm mà nước mắt hoà chung..ngày nào cũng cầu nguyẹn mong tai qua nạn khỏi.stress lắm chị ơi.ngày nào cũng tìm cớ đi công việc để tránh mặt vợ.. Và gđ.lân la quán cfe công viẹc bỏ bê..những ngày tháng tồi tệ.em cảm thây nhẹ lòng khi được nói ra tâm sư..cảm ơn dd đã cho em một điểm dựa về tin thần trong lúc bế tắc như vậy

Một Tấm Lòng
15-12-2016, 22:08
Mình từng như bạn và được tư vấn nhiệt tình, tâm huyêt nên vì vậy nếu bạn đã có niềm tin thì hãy suy nghĩ đơn giản 1 tý để mình được thanh thản và bớt đi âu lo.
Thân !!!

Ngoisaobuon
15-12-2016, 22:21
Mình từng như bạn và được tư vấn nhiệt tình, tâm huyêt nên vì vậy nếu bạn đã có niềm tin thì hãy suy nghĩ đơn giản 1 tý để mình được thanh thản và bớt đi âu lo.
Thân !!!
Cảm ơn bạn..đôi lúc mình kiềm chế và tránh những suy nghĩ tiêu cực.ngủ thì thôi thưc dậy nhìn cảnh gđ rồi không kiềm chế đươc suy nghỉ bạn à

Nguyen Ha
16-12-2016, 07:19
Nguy cơ này làm em điên đảo sông dỏ chết dở cả gần 2 tháng nay rồi chị ạ.nhiều lúc ăn cơm mà nước mắt hoà chung..ngày nào cũng cầu nguyẹn mong tai qua nạn khỏi.stress lắm chị ơi.ngày nào cũng tìm cớ đi công việc để tránh mặt vợ.. Và gđ.lân la quán cfe công viẹc bỏ bê..những ngày tháng tồi tệ.em cảm thây nhẹ lòng khi được nói ra tâm sư..cảm ơn dd đã cho em một điểm dựa về tin thần trong lúc bế tắc như vậy

Bạn yên tâm với những gì được tư vấn đi.

Ngoisaobuon
17-12-2016, 14:57
Sang nay ngủ dậy người em hầm hầm rất nhức đầu..em lại lo quá..Ngay mai đủ 9 tuần theo a tuấn em có đi xn không anh..em cũng mơi xn lúc 54 ngày combo at sau nguy cơ..xloi mấy ac vì em qh không an toàn nên nguy cơ em bị rất cao.nên a tuấn không giận vì em hay làm phiền ạ

Tuanmecsedec
17-12-2016, 15:10
Sang nay ngủ dậy người em hầm hầm rất nhức đầu..em lại lo quá..Ngay mai đủ 9 tuần theo a tuấn em có đi xn không anh..em cũng mơi xn lúc 54 ngày combo at sau nguy cơ..xloi mấy ac vì em qh không an toàn nên nguy cơ em bị rất cao.nên a tuấn không giận vì em hay làm phiền ạ

Xét nghiệm hay không thì bạn phải hỏi lại chính mình,vì ban quản trị đã tư vấn rồi.

Ngoisaobuon
17-12-2016, 15:24
Dạ.sau nguy cơ thì em có tìm hiểu người em quan hệ thì được biết người này bệnh hoài trong 2 tháng nay.và e cũng được biết là cô ta cũng có mối qh phức tap.nên em không dám hy vọng nhiều anh ạ.vì em bị sốt lập đi lập lại trong 2 tháng rồi anh.8 tuần combo at em có cơ hội để làm lại cuộc đời không anh.

Tuanmecsedec
17-12-2016, 15:26
Dạ.sau nguy cơ thì em có tìm hiểu người em quan hệ thì được biết người này bệnh hoài trong 2 tháng nay.và e cũng được biết là cô ta cũng có mối qh phức tap.nên em không dám hy vọng nhiều anh ạ.vì em bị sốt lập đi lập lại trong 2 tháng rồi anh.8 tuần combo at em có cơ hội để làm lại cuộc đời không anh.

54 ngày với HIV Combo âm tính thì yên tâm đi bạn.

Ngoisaobuon
17-12-2016, 15:45
Dạ em cảm ơn anh.em cố gắng đợi thêm 3 tuần..mong kq tốt đẹp ở 12 tuần để cò cơ hội trả ơn dd anh ạ.

Tuanmecsedec
17-12-2016, 15:47
Dạ em cảm ơn anh.em cố gắng đợi thêm 3 tuần..mong kq tốt đẹp ở 12 tuần để cò cơ hội trả ơn dd anh ạ.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/46574-Quy-giup-nhung-hoan-canh-co-HIV-gap-kho-khan-trong-cuoc-song-va-duy-tri-diendanhiv-vn)

Ngoisaobuon
17-12-2016, 16:02
Em có luu số tk bảo kiếm trong đt lâu rồi...thú thật mong mọi điều may mắn đến vơi em..để có cơ họi đóng góp cho một ít công sức cho dd.và làm lại bản thân

Ngoisaobuon
19-12-2016, 16:31
Em mới test nhanh sau nguy cơ 9 tuần at tại ttpc hiv tỉnh..với kq này em yên tâm được k mọi người ..người ta chỉ trả lời bằng miệng vậy có tin tưởng không.và họ nói sự dụng sinh phẩm sd bioline ạ.mong a tuấn cho em ít ý kiến ạ

Tuanmecsedec
19-12-2016, 16:42
Em mới test nhanh sau nguy cơ 9 tuần at tại ttpc hiv tỉnh..với kq này em yên tâm được k mọi người ..người ta chỉ trả lời bằng miệng vậy có tin tưởng không.và họ nói sự dụng sinh phẩm sd bioline ạ.

Xét nghiệm trung tâm y tế dự phòng khi kết quả âm tính thì chỉ trả lời bằng miệng thôi bạn.Hôm nay bạn có cái test nhanh 9 tuần âm tính thì chính kết quả này đã chứng minh những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Còn về yên tâm hay chưa thì bạn đọc lại những gì mà ban quản trị tư vấn.

Ngoisaobuon
19-12-2016, 16:58
Em cảm ơn anh và btq rất nhiều trong thời gian vừa qua đã làm phiền rất nhiều.e còn đung 3 tuần nữa.làm cái chốt và dục đi cái stress này thoi.9tuan at => 12 tuần cũng k thay đổi a nhỉ.nguy cơ em cao nên 2 thang nay ăn ngủ k yên.bỏ bê mọi thứ.

Tuanmecsedec
19-12-2016, 17:06
Em cảm ơn anh và btq rất nhiều trong thời gian vừa qua đã làm phiền rất nhiều.e còn đung 3 tuần nữa.làm cái chốt và dục đi cái stress này thoi.9tuan at => 12 tuần cũng k thay đổi a nhỉ.nguy cơ em cao nên 2 thang nay ăn ngủ k yên.bỏ bê mọi thứ.

Bạn yên tâm không thay đổi đâu.

Ngoisaobuon
19-12-2016, 22:25
Bqt cho em hỏi.sau nguy cơ em đã xn combo 21,27,35,45,54,ngay và test nhanh 61 ngày at.nhưng em xn thời gian gần nhau như vậy liệu có giá trị không ạ

Tuanmecsedec
20-12-2016, 06:32
Bqt cho em hỏi.sau nguy cơ em đã xn combo 21,27,35,45,54,ngay và test nhanh 61 ngày at.nhưng em xn thời gian gần nhau như vậy liệu có giá trị không ạ

Bạn yên tâm không phải giá trị cao mà bạn yên tâm không nhiễm rồi.

Ngoisaobuon
28-12-2016, 10:02
Em đang đợi kq test nhanh sau nguy cơ 72 ngày lo quá a tuấn ơi..

Buonqua
28-12-2016, 10:31
Bạn an tâm, kết quả sẽ âm tính.

Ngoisaobuon
28-12-2016, 11:07
Cảm ơn anh buồn Quá.em vừa có kq test nhanh 10 tuần at rồi..kq này an toàn rồi anh tuấn nhỉ..em mừng như đứa trẻ con vậy..anh cho em hỏi từ khi có nguy cơ em đã lam nhiều xn nhưng thời gian gần nhau vậy có giá trị không anh chị

Lục Giang
28-12-2016, 11:30

100 % at , dù có lên sao hỏa xn cũng ko thể lật kèo

Ngoisaobuon
28-12-2016, 12:00
Dạ cảm ơn anh giang nhiều.nghe a nói vậy em thấy nhẹ nhỏm gì đâu.em mới test nhanh 71 (10 tuần)ngày sau nguy cơ at sang nay nữa..em chốt luôn được không anh

Lục Giang
28-12-2016, 12:35
Dạ cảm ơn anh giang nhiều.nghe a nói vậy em thấy nhẹ nhỏm gì đâu.em mới test nhanh 71 (10 tuần)ngày sau nguy cơ at sang nay nữa..em chốt luôn được không anh
chốt hay ko tùy bạn, nhưng tôi khanửg định bạn 100% an toàn, có chốt lúc nào cũng 1 kq at, bạn ơt đồng nai mà huyện nào nhỉ, tôi biên hòa đây

Tuanmecsedec
28-12-2016, 14:47

Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.

Ngoisaobuon
11-01-2017, 08:22
Hôm nay 12 tuần em đi chốt ma nghi tới kq sợ thay đổi em lo quá.anh chị cho em chut ý kiến với

Tuanhoang
11-01-2017, 08:38
Nếu bạn muốn lật kèo thì thà bạn muốn con rồng cond dễ hợn

Ngoisaobuon
11-01-2017, 09:11
Nếu bạn muốn lật kèo thì thà bạn muốn con rồng cond dễ hợn
Là sao hả bạn

Tuanmecsedec
11-01-2017, 09:29
Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.

Hôm nay 12 tuần em đi chốt ma nghi tới kq sợ thay đổi em lo quá.anh chị cho em chut ý kiến với

Bạn yên tâm,Tuanmecsedec đảm bảo 100% không lật kèo.

Tuanhoang
11-01-2017, 10:08
Với test nhanh là pp xn thế hệ 3 tìm kháng thể IgG và IgM rất nhạy. Nó vượt xa với thế hệ 1 và 2. Hầu hết 8 tuần đã bắt đc. Cực hiếm 12 tuần hầu như không có. Vậy nên bạn đã an toàn rồi

Ngoisaobuon
13-01-2017, 17:21
Hôm nay em có kq combo at sau 85 ngày rồi anh tuấn và mọi người ơi..em mừng mà rơi nước mắt.cả gần 3 thang nay cs rất tồi tệ..hao tài thì khong nói..nhưng cái nặng nề là cái suy nghỉ và sự ám ảnh..em cảm ơn anh tuấn và bqt đã cho em một chỗ dựa về mặt tinh thần trong thời gian qua..em chúc các anh chị nhiều sức khoẻ để còn giúp đỡ tư vấn nhiều th như em..cs bây giờ em thấy rất ý nghĩa và cũng là thời gian để em suy nghĩ lại nhưng chuyện đã qua để sống tốt hơn..một lần nữa em cảm ơn anh tuấn,chị hà.a trường xuân,và các ae đã chia sẽ cho em.chúc mọi người năm mới nhiều may mắn và nhiều điều tốt đẹp

Nguyen Ha
13-01-2017, 20:04
Hôm nay em có kq combo at sau 85 ngày rồi anh tuấn và mọi người ơi..em mừng mà rơi nước mắt.cả gần 3 thang nay cs rất tồi tệ..hao tài thì khong nói..nhưng cái nặng nề là cái suy nghỉ và sự ám ảnh..em cảm ơn anh tuấn và bqt đã cho em một chỗ dựa về mặt tinh thần trong thời gian qua..em chúc các anh chị nhiều sức khoẻ để còn giúp đỡ tư vấn nhiều th như em..cs bây giờ em thấy rất ý nghĩa và cũng là thời gian để em suy nghĩ lại nhưng chuyện đã qua để sống tốt hơn..một lần nữa em cảm ơn anh tuấn,chị hà.a trường xuân,và các ae đã chia sẽ cho em.chúc mọi người năm mới nhiều may mắn và nhiều điều tốt đẹp
Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.

Ngoisaobuon
13-01-2017, 20:40
Cho em hỏi em có xn thêm VIêm gan c..ở ttpc hiv tỉnh luc 10 tuần at..liệu có chính xác không và em không có kháng thể VGB thì em có thể tiêm ngừa bao nhiêu lần là được.em trên 30 tuổi rồi chị.

Nguyen Ha
13-01-2017, 21:00
Cho em hỏi em có xn thêm VIêm gan c..ở ttpc hiv tỉnh luc 10 tuần at..liệu có chính xác không và em không có kháng thể VGB thì em có thể tiêm ngừa bao nhiêu lần là được.em trên 30 tuổi rồi chị.

tiêm phòng viêm gan btheo trình tự 1 2 3, mũi 2 cách mũi đầu 2 tháng và mũi 3 cách mũi đầu 3 tháng, hiệu quả bảo vệ thông thường là trong vòng 12 năm

Ngoisaobuon
14-01-2017, 00:04
cảm ơn chị..việc xn 6 tháng là không cần thiết đúng không chị(tất nhiên là không em có nguy cơ rồi).em sẽ loại bỏ tất cả những suy nghĩ tiêu cực.để lấy lại cân bằng cho cơ thể...nhân đây xin gởi tới tất cả ae trên dd,hiv không chẩn đoán qua triệu chứng.những tc là do lúc hoạn loạn mình cứ sợ bị H nên lúc nào cũnng đặt mình vào th xấu nhất có thể xảy ra.nên những suy nghĩ đó là cơ hội tấn công stress bùng phát..và gởi tới tất cả những ai chưa xn hãy mạnh dạn lên đi xn..nhưng ai đã có xn combo sau 3 tuần hoặc test nhanh 6 tuần âm tính thì bạn tự nói với bản thân là tôi sẽ âm tính ở 3 tháng nhé.và tìm cách ngăn chặn sự bùng cháy của stress lai..đặc biệt " say no google nhé".hy vọng những lời viết ngắn ngủi này sẽ giúp ích được các ae dù là nhỏ nhoi

Tuanmecsedec
14-01-2017, 07:23

cảm ơn chị..việc xn 6 tháng là không cần thiết đúng không chị(tất nhiên là không em có nguy cơ rồi).em sẽ loại bỏ tất cả những suy nghĩ tiêu cực.để lấy lại cân bằng cho cơ thể...nhân đây xin gởi tới tất cả ae trên dd,hiv không chẩn đoán qua triệu chứng.những tc là do lúc hoạn loạn mình cứ sợ bị H nên lúc nào cũnng đặt mình vào th xấu nhất có thể xảy ra.nên những suy nghĩ đó là cơ hội tấn công stress bùng phát..và gởi tới tất cả những ai chưa xn hãy mạnh dạn lên đi xn..nhưng ai đã có xn combo sau 3 tuần hoặc test nhanh 6 tuần âm tính thì bạn tự nói với bản thân là tôi sẽ âm tính ở 3 tháng nhé.và tìm cách ngăn chặn sự bùng cháy của stress lai..đặc biệt " say no google nhé".hy vọng những lời viết ngắn ngủi này sẽ giúp ích được các ae dù là nhỏ nhoi

Bạn yên tâm an toàn 100% rồi.