PDA

View Full Version : Xét nghiệm thế nào trong và sau Pep

Lolang0681
07-12-2016, 17:12
Chào bác sỹ ạ, em có qhtd không an toàn ngày 23/11.
Đang uống thuốc Trustiva theo chỉ định 30 viên bác sỹ tại viện Nhiệt Đới Hà Nội kê tại giờ 48 (tức ngày 25/11). hôm nay ngày thứ 13.
Em muốn hỏi sau khi dùng xong Trustiva 24 giờ tức ngày 26/12 (32 ngày sau nguy cơ) thử combo hiv liệu kết quả có chính xác không ạ?
hoặc thời gian sớm nhất có thể có kết quả rất chính xác là bao giờ ạ?
H

Lục Giang
07-12-2016, 17:46
Đang uống thuốc Trustiva theo chỉ định 30 viên bác sỹ tại viện Nhiệt Đới Hà Nội kê tại giờ 48 (tức ngày 25/11). hôm nay ngày thứ 13.
Em muốn hỏi sau khi dùng xong Trustiva 24 giờ tức ngày 26/12 (32 ngày sau nguy cơ) thử combo hiv liệu kết quả có chính xác không ạ?
H
thường thuốc chóng phơi nhiễm PEP dùng trước 72h vàng sau nguy cơ mới có tác dụng và liệu trình liều dùng 4 tuần = 28 viên, ún đúng giờ và đủ liều thì thành công tuyệt đối
để xn khanửg định và giải tỏa theo như khuyến cáo thì sau 8 tuần sau ngưng pep tức 12 tuần tính từ thời điểm ún viên pep đầu tiên thì đi xn lại

Lolang0681
07-12-2016, 18:37
Nghe chữ thành công tuyệt đối của anh mà em nhẹ cả người. Em chắc chắn uống đủ và đúng giờ. Chỉ lăn tăn ko biết hiệu quả pep tại giờ 48 có cao không nên muốn thử sớm. Liệu combo hiv sau khi pep kết thúc 1 ngày độ chính xác đc bn % ạ?

Lục Giang
07-12-2016, 19:02
Nghe chữ thành công tuyệt đối của anh mà em nhẹ cả người. Em chắc chắn uống đủ và đúng giờ. Chỉ lăn tăn ko biết hiệu quả pep tại giờ 48 có cao không nên muốn thử sớm. Liệu combo hiv sau khi pep kết thúc 1 ngày độ chính xác đc bn % ạ?ég
tôi viết tiếng việt có dấu rõ rnàg nhé, bạn đọc và suy nghĩ dùm
chưa trường hợp nào dùng pep đúng và đủ mà thất bại nên xn lại sau 12t chỉ là khuyến cáo nhưng kq luôn an toàn tuyệt đói nên việc bạn xn hay ko ko quan trọng, và nếu mún xn hãy làm theo khuyến cáo đi nhé chứ làm gì mới kết thúc pep 1 ngày đòi xn?, xn cũng vậy thôi

Tuanmecsedec
07-12-2016, 19:20
H

Nghe chữ thành công tuyệt đối của anh mà em nhẹ cả người. Em chắc chắn uống đủ và đúng giờ. Chỉ lăn tăn ko biết hiệu quả pep tại giờ 48 có cao không nên muốn thử sớm. Liệu combo hiv sau khi pep kết thúc 1 ngày độ chính xác đc bn % ạ?

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lolang0681
07-12-2016, 21:53
Vâng cảm ơn các anh tư vấn. Em vẫn uống thuốc đều đặn và đầy đủ để hi vọng ko dính H. Em hỏi là do đọc thông tin trên mạng nói là điều trị pep cũng chỉ chắc 80-90%. Một số guidline của nước ngoài khuyên là uống trc 48h, 1 số khuyên trc 72h. Em uống ở giờ 48 nên cũng lo lắng nhiều. 12 tuần nghĩa là sau tết, em hi vọng có cách nào đó để ăn tết an tâm nên mới hỏi như trên ạ.

Lục Giang
07-12-2016, 23:14
Vâng cảm ơn các anh tư vấn. Em vẫn uống thuốc đều đặn và đầy đủ để hi vọng ko dính H. Em hỏi là do đọc thông tin trên mạng nói là điều trị pep cũng chỉ chắc 80-90%. Một số guidline của nước ngoài khuyên là uống trc 48h, 1 số khuyên trc 72h. Em uống ở giờ 48 nên cũng lo lắng nhiều. 12 tuần nghĩa là sau tết, em hi vọng có cách nào đó để ăn tết an tâm nên mới hỏi như trên ạ.

tôi khanửg định chỉ 1 thông tin chính xác nhất và được bộ y tế thế giứoi kiểm duyệt là '' dùng pep trước 72h vàng đúng và đủ liệu trình thì chưa 1 th nào thất bại,'' còn bạn ngeh thông tin ở đâu và thấy tin thì quay về đó hỏi và xin tư vấn kĩ hơn nhé, đừng đứng núi này trông nýi nọ

Tuanmecsedec
08-12-2016, 06:43

Bạn yên tâm cho đến nay,chưa có ca nào thất bại khi uống thuốc trước 72 giờ sau nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lolang0681
08-12-2016, 10:38
Cảm ơn các anh đã tư vấn. Tại trên mạng có nhiều luông thông tin, mà em thì lại không hiểu nên lo lắng. Em sẽ cố gắng uống thuốc đúng và đủ.
Bác sỹ tại bệnh viện Nhiệt đới tw Hà Nội chỉ hẹn sẽ xét nghiệm lại sau 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng chứ không nói cụ thể sẽ xét nghiệm gì. Các anh có biết thường sau 1 tháng là xét nghiệm gì không ạ?

Tuanmecsedec
08-12-2016, 10:45
Cảm ơn các anh đã tư vấn. Tại trên mạng có nhiều luông thông tin, mà em thì lại không hiểu nên lo lắng. Em sẽ cố gắng uống thuốc đúng và đủ.
Bác sỹ tại bệnh viện Nhiệt đới tw Hà Nội chỉ hẹn sẽ xét nghiệm lại sau 1 tháng, 3 tháng, 6 tháng chứ không nói cụ thể sẽ xét nghiệm gì. Các anh có biết thường sau 1 tháng là xét nghiệm gì không ạ?

Nếu sau 2 tháng ngưng thuốc Pep tức 3 tháng sau nguy cơ xét nghiệm âm tính thì mới yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

Lolang0681
17-02-2017, 09:22
Báo cáo các anh, em đã đủ 84 ngày, đi xn Combi PT tại Medlatec kết quả HIV Combi PT (Architect)
0.103 S/CO kết luận AT.
Em đã chính thức an toàn chưa ạ?

Tuanmecsedec
17-02-2017, 13:45
Báo cáo các anh, em đã đủ 84 ngày, đi xn Combi PT tại Medlatec kết quả HIV Combi PT (Architect)
0.103 S/CO kết luận AT.

Em đã chính thức an toàn chưa ạ?

Bạn đã 100% an toàn.