PDA

View Full Version : Xét nghiệm 8 tuần HIV Combo âm tính

sonfilp
09-12-2016, 14:31
HÔm qua, em đi xét nghiệm: Test nhanh và xét nghiệm Abbott Ag/ab architect combo ở Bệnh viện Hồng ngọc và cả 2 đều âm tính. Em làm xét nghiệm sau nguy cơ cuối của em là 8 tuần 3 ngày và các nguy cơ khác là hơn 9 tuần ạ.
CHo em hỏi là với các kết quả như thế em đã an toàn ko ạ, trước đó em cũng đã làm các xét nghiệm vào tuần thứ 5,6,7,8 cả 2 phương pháp trên và đều âm tính ạ. Cám ơn các anh chị.

Tuanmecsedec
09-12-2016, 15:08
HÔm qua, em đi xét nghiệm: Test nhanh và xét nghiệm Abbott Ag/ab architect combo ở Bệnh viện Hồng ngọc và cả 2 đều âm tính. Em làm xét nghiệm sau nguy cơ cuối của em là 8 tuần 3 ngày và các nguy cơ khác là hơn 9 tuần ạ.
CHo em hỏi là với các kết quả như thế em đã an toàn ko ạ, trước đó em cũng đã làm các xét nghiệm vào tuần thứ 5,6,7,8 cả 2 phương pháp trên và đều âm tính ạ. Cám ơn các anh chị.

Nếu sau 8 tuần bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

sonfilp
09-12-2016, 15:29
Anh ơi, 59 ngày nếu xét nghiệm thì pp combo hay test nhanh determine nhạy hơn ạ. Em thì cho tiền cũng ko dám đi không bcs mà chỉ đi kích dục bằng miệng ạ.

Tuanmecsedec
09-12-2016, 15:35
Anh ơi, 59 ngày nếu xét nghiệm thì pp combo hay test nhanh determine nhạy hơn ạ. Em thì cho tiền cũng ko dám đi không bcs mà chỉ đi kích dục bằng miệng ạ.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

sonfilp
09-12-2016, 15:38
Dạo này em nghe nói nguy cơ của em( đi kích dục bằng miệng, ko qhtd âm đạo dương vật) cũng đáng sợ phải ko ạ. Em lo quá anh ạ.

Tuanmecsedec
09-12-2016, 15:46
Dạo này em nghe nói nguy cơ của em( đi kích dục bằng miệng, ko qhtd âm đạo dương vật) cũng đáng sợ phải ko ạ. Em lo quá anh ạ.

Nguy cơ gì ở đây nữa,đã xét nghiệm âm tính rồi còn gì.

Bạn lưu ý đây là box tư vấn về xét nghiệm,bạn không được hỏi sai mục đích của box.Nếu bài hỏi của bạn hỏi sai mục đích của box thì sẽ bị xóa hoặc chuyển về đúng box và chủ đề này sẽ bị khóa lại.

sonfilp
14-12-2016, 18:49
Dạ hôm qua, tức là sau 64 ngày kể từ nguy cơ cuối, em đi xét nghiệm: Test nhanh và xét nghiệm Abbott Ag/ab architect combo ở Bệnh viện Hồng ngọc và cả 2 đều âm tính ạ. Em hoàn toàn yên tâm chưa anh ơi, tại tối nay em và vợ canh trứng và đúc con zai ạ.

Nguyen Ha
14-12-2016, 18:51
Dạ hôm qua, tức là sau 64 ngày kể từ nguy cơ cuối, em đi xét nghiệm: Test nhanh và xét nghiệm Abbott Ag/ab architect combo ở Bệnh viện Hồng ngọc và cả 2 đều âm tính ạ. Em hoàn toàn yên tâm chưa anh ơi, tại tối nay em và vợ canh trứng và đúc con zai ạ.

Bạn yên tâm 100% với kết quả xét nghiệm này.

sonfilp
14-12-2016, 19:31
Anh chị ơi, cách đây hơn 1 năm em có dùng pep ạ,với cả em bị viêm xoang nên thỉnh thoảng dùng thuốc chống viêm 1 tháng 1 ,2 đợt trong 4 ngày, em sợ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm ạ.

Tuanmecsedec
14-12-2016, 19:42

Bạn yên tâm không nhiễm rồi.

Tuanmecsedec
14-12-2016, 19:42
Anh chị ơi, cách đây hơn 1 năm em có dùng pep ạ,với cả em bị viêm xoang nên thỉnh thoảng dùng thuốc chống viêm 1 tháng 1 ,2 đợt trong 4 ngày, em sợ ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm ạ.
Không ảnh hưởng kết quả xét nghiệm bạn.

sonfilp
26-12-2016, 21:18
Không ảnh hưởng kết quả xét nghiệm bạn.

Cám ơn anh Tuấn đã giúp em rất nhiều , hôm qua cơ quan em tổ chức khám sức khỏe do medlatec khám. Đến mục xét nghiệm hiv bằng pp combi pt thì em lại run. Kết quả là chỉ số =0.238,âm tính. Tính đến thời điểm xét nghiệm là 75 ngày ạ. Em chiến đấu với vợ để sinh con zai được chưa anh.

Charles
26-12-2016, 21:20
Cám ơn anh Tuấn đã giúp em rất nhiều , hôm qua cơ quan em tổ chức khám sức khỏe do medlatec khám. Đến mục xét nghiệm hiv bằng pp combi pt thì em lại run. Kết quả là chỉ số =0.238,âm tính. Tính đến thời điểm xét nghiệm là 75 ngày ạ. Em chiến đấu với vợ để sinh con zai được chưa anh.

Như vậy bạn hoàn toàn yên tâm không nhiễm HIV rồi.

Tuanmecsedec
26-12-2016, 21:58

An toàn rồi bồ Tèo.