PDA

View Full Version : Trầy da ngón tay, đang chảy máu, sợ tiếp xúc với máu bên ngoài.

tranquyen
14-12-2016, 23:18
Em bị trầy tróc da mặt trong ngón tay, đường kính 3-4 cm, đang chảy máu, em mượn vội xe đi mua bông, băng dính. Em không biết trên tay lái lúc đó có máu không.
Giờ em thấy lo lo, không biết có nguy cơ không mọi người, giúp em với.

Lục Giang
14-12-2016, 23:20
Em bị trầy tróc da mặt trong ngón tay, đường kính 3-4 cm, đang chảy máu, em mượn vội xe đi mua bông, băng dính. Em không biết trên tay lái lúc đó có máu không.
hoang tưởng, ko có nguy cơ kliểu này

tranquyen
14-12-2016, 23:28
em nhầm, vết trầy da của em khoảng 3-4 mm gì đó thôi, tại chỗ em trọ cũng phức tạp, cái xe đó nhiều người đi.
nếu có máu dính khoảng 5 phút trước trên tay lái thì có sao không anh (lúc này trời mưa bay bay ẩm ướt, em sợ có máu thì nó chưa khô) ?

Charles
15-12-2016, 05:02

Không có nguy cơ như vậy bạn.

tranquyen
15-12-2016, 23:12
Chỗ em hay mưa, đường đọng nước, em đi hay về đều phải lội nước, mà bên đường này có phòng khám tư, có để thùng rác chỗ đấy (em sợ có kim tiêm trong đấy, máu theo nước mưa ra những vũng nước gần đấy). Chân em hay lội nước, nên rất hay bị lở loét, mà vẫn phải lội, không tránh được.

Em có nguy cơ HIV, viêm gan B, hay bệnh gì khác không anh?
Em cảm ơn.

Nguyen Ha
16-12-2016, 07:03
Chỗ em hay mưa, đường đọng nước, em đi hay về đều phải lội nước, mà bên đường này có phòng khám tư, có để thùng rác chỗ đấy (em sợ có kim tiêm trong đấy, máu theo nước mưa ra những vũng nước gần đấy). Chân em hay lội nước, nên rất hay bị lở loét, mà vẫn phải lội, không tránh được.

Em có nguy cơ HIV, viêm gan B, hay bệnh gì khác không anh?
Em cảm ơn.
Không có nguy cơ bạn ạ.

tranquyen
16-12-2016, 16:53
Anh chị cho em hỏi, trước giờ có gặp trường hợp nào không quan hệ tình dục, không tiêm chích, và không có bất kì nguy cơ rõ ràng nào khác, lại bị HIV chưa ạ?

Em cảm ơn.

Charles
16-12-2016, 17:19
Anh chị cho em hỏi, trước giờ có gặp trường hợp nào không quan hệ tình dục, không tiêm chích, và không có bất kì nguy cơ rõ ràng nào khác, lại bị HIV chưa ạ?

Em cảm ơn.

Nguy cơ là phải rõ ràng chứ không có chuyện mập mờ. Những trường hợp nói không rõ nguy cơ như nào đó chỉ là bao biện, là lấp liếm cho một hành vi khác.

tranquyen
16-12-2016, 19:27
Dạ tức là không có chuyện bị HIV kiểu trên trời rơi xuống, người bị hoàn toàn không xác định rõ nguyên nhân hay là đã đc tư vấn là không có nguy cơ đúng không ạ?

Charles
16-12-2016, 19:34
Dạ tức là không có chuyện bị HIV kiểu trên trời rơi xuống, người bị hoàn toàn không xác định rõ nguyên nhân hay là đã đc tư vấn là không có nguy cơ đúng không ạ?

Đúng rồi. Bạn tìm hiểu về đường lây HIV tại đây: Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

tranquyen
18-12-2016, 15:34
Anh ơi, em không có quan hệ tình dục, không sử dụng ma tuý, tiêm chích gì hết thì em không cần lo lắng gì về HIV hả anh. Sao giờ em nhìn đâu cũng thấy HIV, lúc tối em đi uống bia, tiếp viên bia dùng tay không bỏ đá mà em cũng lo.

Tuanmecsedec
18-12-2016, 15:43
Anh ơi, em không có quan hệ tình dục, không sử dụng ma tuý, tiêm chích gì hết thì em không cần lo lắng gì về HIV hả anh. Sao giờ em nhìn đâu cũng thấy HIV, lúc tối em đi uống bia, tiếp viên bia dùng tay không bỏ đá mà em cũng lo.

Nếu bạn không vướng vào hai vấn đề này thì hoàn toàn yên tâm không sợ bị lây nhiễm HIV.Những tiếp xúc thông thường hàng ngày hoàn toàn lây nhiễm HIV.

Vấn đề bạn lo nhân viên dùng tay bỏ đá mà bạn sợ,nếu con đường này lây nhiễm thì Tuanmecsedec dám chắc toàn thế giới nhiễm HIV hết rồi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.