PDA

View Full Version : tác dụng phụ của PEP chưa rõ ràng

luxury
17-12-2016, 00:40
Cách đây 3 hôm em có qh với gmd có đeo bao nhưng 1 lúc sau dó chán nên có ỉu và tuột. Khi tuột vẫn nhìn thấy đầu bao ở ngoài. Được bs và các bài trên diễn đàn tư vấn là tỉ lệ nhiễm rất thấp. Nhưng để yên tâm nên em có đến bv nhiệt đới. Bác sĩ kê cho thuốc trustiva ngày 1 viên. Sau khi uống viên đầu tiên thì em cảm thấy rất nặng đầu nên đi ngủ. Nhưng từ lúc đó đến giờ chưa thấy ảnh hưởng nào khác. Vậy đây có phải là em kháng thuốc không ạ. Em lo lắm. Hay vì mới uống 1 viên nên chưa cảm nhận được gì vậy ạ.

Tuanmecsedec
17-12-2016, 06:49
Cách đây 3 hôm em có qh với gmd có đeo bao nhưng 1 lúc sau dó chán nên có ỉu và tuột. Khi tuột vẫn nhìn thấy đầu bao ở ngoài. Được bs và các bài trên diễn đàn tư vấn là tỉ lệ nhiễm rất thấp. Nhưng để yên tâm nên em có đến bv nhiệt đới. Bác sĩ kê cho thuốc trustiva ngày 1 viên. Sau khi uống viên đầu tiên thì em cảm thấy rất nặng đầu nên đi ngủ. Nhưng từ lúc đó đến giờ chưa thấy ảnh hưởng nào khác. Vậy đây có phải là em kháng thuốc không ạ. Em lo lắm. Hay vì mới uống 1 viên nên chưa cảm nhận được gì vậy ạ.

Thuốc phơi nhiễm có thể làm tác dụng phụ mệt mỏi,buồn nôn.Vấn đề của bạn kể cho thấy bạn bị tuột bao cao su khi rút ra thôi,vì bạn vẫn còn thấy đầu bao cao su nằm ở ngoài.Nếu bạn bị tuột trong lúc quan hệ mà vẫn tiếp tục thì theo lực đẩy của dương vật,thì bao cao su sẽ nằm tuốt sâu trong âm đạo.

Vì vậy những gì bạn kể không có nguy cơ,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
17-12-2016, 06:51

Theo những gì bạn kể thì bạn yên tâm không có nguy cơ nên không cần uống thuốc trong trường hợp này. Tác dụng phụ của thuốc thì ài cũng có, người bị ít, người bị nhiều, có người không bị lý do là tuy từng cơ địa của mỗi người ở mỗi thời điểm.

luxury
17-12-2016, 19:18
có phải người đã bị nhiễm thì sẽ bị tác dụng phụ nhẹ hơn phải không các anh, em nghe thoáng qua được như vậy nên hơi lo

Charles
17-12-2016, 19:41
có phải người đã bị nhiễm thì sẽ bị tác dụng phụ nhẹ hơn phải không các anh, em nghe thoáng qua được như vậy nên hơi lo

Không đúng vậy bạn, tác dụng phụ của thuốc tuỳ cơ địa từng người, có người bị có người không, có người bị ít có người bị nhiều.

Nguyen Ha
17-12-2016, 20:51

Dù nhiễm hay ko nhiễm thì tác dụng phụ của thuốc tùy vào cơ địa của mỗi người ở từng thời điểm. Bạn ko gặp tác dụng phụ là điều may mắn.

luxury
18-12-2016, 00:28
thuốc trustiva có tốt không ạ. bác sĩ kê cho em có 1 thuốc 1 viên 1 ngày không biết có đủ không nữa.
Mọi người đều bảo không có nguy cơ nhưng em vẫn uống vì sợ có nguy cơ nào đó mà em không để ý và phát hiện ...

Tuanmecsedec
18-12-2016, 07:08

thuốc trustiva có tốt không ạ. bác sĩ kê cho em có 1 thuốc 1 viên 1 ngày không biết có đủ không nữa.
Mọi người đều bảo không có nguy cơ nhưng em vẫn uống vì sợ có nguy cơ nào đó mà em không để ý và phát hiện ...

Bạn yên tâm,thuốc bạn nói đúng thuốc phơi nhiễm rồi.Bạn yên tâm hơn là vấn đề của bạn không có nguy cơ đâu,bạn uống thuốc phơi nhiễm là chỉ yên tâm tinh thần cho bạn thôi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

luxury
19-12-2016, 17:55
trong trường hợp này , nếu em sử dụng PEP ngay cả khi không nhiễm thì kết quả xét nghiệm có khác gì so với việc bị phơi nhiễm thông thường không ạ. Như không có kháng HIV,..

Charles
19-12-2016, 18:47
trong trường hợp này , nếu em sử dụng PEP ngay cả khi không nhiễm thì kết quả xét nghiệm có khác gì so với việc bị phơi nhiễm thông thường không ạ. Như không có kháng HIV,..

Nếu bạn không nhiễm HIV thì dù có uống thuốc hay không thì kết quả XN vẫn luôn là âm tính.
Còn nếu bạn có nguy cơ nhiễm nhưng uống thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ thì có 2 khả năng: 1. Thành công; 2. Thất bại.
Về thành công thì khi uống thuốc phơi nhiễm trong 72h và tuân thủ đúng thì tất cả 100% thành công chưa một lần thất bại. Còn trường hợp thất bại là do không tuân thủ điều trị, uống sai giờ nhiều lần hoặc bỏ bữa thuốc...v.v.

luxury
19-12-2016, 19:08
2 ngày đầu uống xong tầm 1 tiếng là người em loạng choạng ngay xong 1 vài giờ hết . Nhưng đến giờ thì uống xong được 3 tiếng thuốc mới khiến em bị vậy. Như thế có phải do thuốc tác dụng chậm làm giảm tác dụng như sai giờ không ạ.

Charles
19-12-2016, 19:37
2 ngày đầu uống xong tầm 1 tiếng là người em loạng choạng ngay xong 1 vài giờ hết . Nhưng đến giờ thì uống xong được 3 tiếng thuốc mới khiến em bị vậy. Như thế có phải do thuốc tác dụng chậm làm giảm tác dụng như sai giờ không ạ.

Như thế là bạn đang quen dần thuốc.

Tuanmecsedec
19-12-2016, 19:56
Không phải giảm tác dụng thuốc bạn,tác dụng phụ thuốc có khi bị,có khi không bị hoặc có khi bị tùy lúc.

luxury
19-12-2016, 23:36
trường hợp của em tỉ lệ dính là cực kì thấp gần như là không phải không BQT , đã có ai như em mà dính chưa ạ :̣

Tuanmecsedec
20-12-2016, 06:48
trường hợp của em tỉ lệ dính là cực kì thấp gần như là không phải không BQT , đã có ai như em mà dính chưa ạ :̣

Ngay từ đầu ban quản trị tư vấn bạn không có nguy cơ rồi,bạn lo lắng vẫn dùng thuốc phơi nhiễm thì càng yên tâm.Vì ngay cả có nguy cơ thật sự khi dùng thuốc phơi nhiễm thì 100% chưa có nào thất bại.

Nói tóm lại với trường hợp bạn thì dùng bạn có uống thuốc hay không uống thuốc thì Tuanmecsedec đảm bảo 100% không sao.

luxury
20-12-2016, 16:54
trường hợp của em uống xong thuốc rồi làm cái combo chốt cho yên tâm được ad nhỉ. khỏi làm 3 tháng 6 tháng đỡ lo lắng, em cũng muốn quên nó nhanh :(

Tuanmecsedec
20-12-2016, 16:55
trường hợp của em uống xong thuốc rồi làm cái combo chốt cho yên tâm được ad nhỉ. khỏi làm 3 tháng 6 tháng đỡ lo lắng, em cũng muốn quên nó nhanh :(

Bạn có nguy cơ gì đâu mà yên tâm với không yên tâm.

luxury
20-12-2016, 20:46
trường hợp dịch AD dính vào tay trong lúc thay bcs mới thì có nguy cơ không vậy ad :(

Tuanmecsedec
20-12-2016, 20:53
trường hợp dịch AD dính vào tay trong lúc thay bcs mới thì có nguy cơ không vậy ad :(

Không sao bạn.

luxury
21-12-2016, 00:54
Đã có trường hợp nào như em bị nhiễm mà không dùng PEP rồi bị nhiễm chưa ạ :(

Lục Giang
21-12-2016, 01:10
Đã có trường hợp nào như em bị nhiễm mà không dùng PEP rồi bị nhiễm chưa ạ :(
bạn đừng quan tâm đến bất cứ điều gì, chỉ quan tâm đến trường hợp bạn đã được chúng tôi xem xét và khanửg định ko nguy cơ là được, đừng hỏi cắc cớ, như vậy?, chúng tôi ko bao h tv bừa, tv 2 hàng bạn ạ, có thì nói có, ko nói ko,

luxury
21-12-2016, 01:34
Xin lỗi anh chị . Em chỉ muốn càng chăc chắn càng tốt về việc uống PEP của mình là thừa và trong cơ thề chưa từng có con hiv thui ạ. Em hay bi quan nên đề đợi đến lúc xn là cả một vấn đề :((( chỉ muốn chắc chắn không có ngoại lệ thui ạ :(

Tuanmecsedec
21-12-2016, 07:53
Xin lỗi anh chị . Em chỉ muốn càng chăc chắn càng tốt về việc uống PEP của mình là thừa và trong cơ thề chưa từng có con hiv thui ạ. Em hay bi quan nên đề đợi đến lúc xn là cả một vấn đề :((( chỉ muốn chắc chắn không có ngoại lệ thui ạ :(

Ban quản trị không có tư vấn bừa đâu bạn,mà bạn dùng từ ngoại lệ trong tư vấn của ban quản trị.Nếu bạn tin thì post bài hỏi,chứ đừng kiểu như vậy chỉ làm mất thời gian của bạn quản trị.Vì diễn đàn không phải chỉ mình bạn,ban quản trị còn tư vấn nhiều bạn nữa.

luxury
23-12-2016, 00:21
Dùng PEP được 1 tuần rồi và cứ sau khi dùng thì như kiểu bị say rượu ý ad ạ, khoảng bao lâu thì hết ad nhỉ

Tuanmecsedec
23-12-2016, 06:43
Dùng PEP được 1 tuần rồi và cứ sau khi dùng thì như kiểu bị say rượu ý ad ạ, khoảng bao lâu thì hết ad nhỉ

Đó là tác dụng phụ của thuốc,tùy theo cơ địa của mỗi người,có người bị vài ngày rồi quen sẽ hết,có người bị suốt trong quá trình điều trị.

luxury
07-01-2017, 01:08
việc uống thuốc giao động 5-10 phút như từ 12h10 đến 12h20 có ảnh hưởng gì không ad :D

Charles
07-01-2017, 05:01
việc uống thuốc giao động 5-10 phút như từ 12h10 đến 12h20 có ảnh hưởng gì không ad :D

Không sao bạn.

Tuanmecsedec
07-01-2017, 10:42

Thời gian uống sai vậy không sao bạn.

luxury
12-01-2017, 05:13
Mọi người đều tư vấn cho em là an toàn , kể cả bs cũng bảo tỉ lệ rât thấp và em còn uống PEP nữa. Như vậy em có nên đi xn không ạ. Mấy hôm nay uống thuốc em cũng quên dần con H nhưng nửa đêm lại thấy sợ..

Tuanmecsedec
12-01-2017, 07:15
Mọi người đều tư vấn cho em là an toàn , kể cả bs cũng bảo tỉ lệ rât thấp và em còn uống PEP nữa. Như vậy em có nên đi xn không ạ. Mấy hôm nay uống thuốc em cũng quên dần con H nhưng nửa đêm lại thấy sợ..

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn rõ ràng hết rồi.Vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

luxury
12-01-2017, 22:51
lọ thuốc có 30 viên thì nên uống hết hay uống đúng 28 ngày ad nhỉ, hôm nay em uống được 28 ngày rồi ạ.
rách BCS có dễ phát hiện không ạ, tại vì khi sử dụng bao thứ 2 em có hơi ỉu và đeo vừa đeo vừa kích thích bằng tay trước khi qh. Sau khi qh lúc dv vẫn còn cương thì cảm giác có vẻ hơi khó để tháo bao. Như vậy có khi nào bao bị rách hoặc thủng nhỏ mà mình không thấy không ạ. :(

Tuanmecsedec
13-01-2017, 06:59
lọ thuốc có 30 viên thì nên uống hết hay uống đúng 28 ngày ad nhỉ, hôm nay em uống được 28 ngày rồi ạ.
rách BCS có dễ phát hiện không ạ, tại vì khi sử dụng bao thứ 2 em có hơi ỉu và đeo vừa đeo vừa kích thích bằng tay trước khi qh. Sau khi qh lúc dv vẫn còn cương thì cảm giác có vẻ hơi khó để tháo bao. Như vậy có khi nào bao bị rách hoặc thủng nhỏ mà mình không thấy không ạ. :(

Về hành vi nguy cơ thì ban quản trị đã tư vấn cho ban hết rồi,bạn nên đọc lại.Còn về thuốc thì bạn chỉ cần uống 28 ngày là đủ.

luxury
14-01-2017, 03:14
Rách bao có dễ phát hiện không ad :( tại lúc đó cả 2 bao em đều không check sau khi dùng... bao thứ nhất tuột như em đã nói ở đầu còn bao thứ 2 lúc tháo ra vẫn còn khít và căng, có phần khó tháo ạ..

Tuanmecsedec
14-01-2017, 07:35
Rách bao có dễ phát hiện không ad :( tại lúc đó cả 2 bao em đều không check sau khi dùng... bao thứ nhất tuột như em đã nói ở đầu còn bao thứ 2 lúc tháo ra vẫn còn khít và căng, có phần khó tháo ạ..

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.