PDA

View Full Version : Tóc rụng nhiều

Hhmmang
18-12-2016, 21:00
Chào cả nhà! E uống thuốc gần 1 tháng rồi, mỗi ngày 1 viên to màu vàng, có chữ T. Từ đó đến nay e để ý tóc em rụng rất nhiều.
Cả nhà cho em hỏi: đó có phải do tác dụng phụ của thuốc kg? Vì e vẫn ăn ngon, ngủ yên, tập thể dục hàng ngày (chỉ có điều dễ sổ mũi - do e bị viêm xoang và viêm mũi dị ứng từ nhỏ)
E cám ơn cả nhà

Tuanmecsedec
18-12-2016, 21:07
Chào cả nhà! E uống thuốc gần 1 tháng rồi, mỗi ngày 1 viên to màu vàng, có chữ T. Từ đó đến nay e để ý tóc em rụng rất nhiều.
Cả nhà cho em hỏi: đó có phải do tác dụng phụ của thuốc kg? Vì e vẫn ăn ngon, ngủ yên, tập thể dục hàng ngày (chỉ có điều dễ sổ mũi - do e bị viêm xoang và viêm mũi dị ứng từ nhỏ)
E cám ơn cả nhà

Bạn cảm sổ mũi là bệnh thời tiết thôi bạn,còn về bạn rụng tóc,bạn điều trị mới 1 tháng làm gì mà bị vậy.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

AnhSangNgayMai
19-12-2016, 11:30
Bạn xem thử da đầu mình có bị gầu hay không? Có bị viêm da tiết bã trên da đầu không? Lúc trước cd4 của mình thấp cũng bị viêm da tiết bã ở đầu, tóc củng rụng rất nhiều, từ khi uống thuốc thì chắc cd4 tăng nên không còn bị nữa. Chúc bạn sẽ giải quyết được vấn đề của mình nha :)

Hhmmang
19-12-2016, 22:12
Cám ơn các bạn. Mỗi ngày đi tập thể dục về mình đều gội đầu. Thấy tóc rụng nhiều nên cũng lo. À, mà tóc mình lúc này có vẻ tiết nhìu chất nhờn

Charles
20-12-2016, 09:38
Cám ơn các bạn. Mỗi ngày đi tập thể dục về mình đều gội đầu. Thấy tóc rụng nhiều nên cũng lo. À, mà tóc mình lúc này có vẻ tiết nhìu chất nhờn

Vấn đề bạn thấy rụng tóc nhiều bạn có thể đến Da liễu khám tìm nguyên nhân.