PDA

View Full Version : Bị nhiễm lậuQuan hệ với GMD có dùng BCS nhưng OS ko dùng bcs liệu có bị nhiễm HIV ko

quoctrungvx
23-12-2016, 17:54
Em chào các anh chị.
Ba hôm trước em có trót dại quan hệ với gmd, cô ấy có dùng miệng kích thích cho dv của em trong vòng 1-2p(ko dùng bcs), sau đó khi quan hệ em có đeo bcs khoảng 2p, xong xuất ra rồi em đi rửa bằng nước ấm, ko dùng xà phòng. Em kiểm tra dv em ko có vết xước và bcs cũng ko bị rách. Nhưng trước đó em bị đi tiểu nhiều, hôm nay xét nghiệm thì báo là do nhiễm khuẩn đường tiết niệu, và bị nhiễm lậu trong khoảng 1 tuần. Em hoang mang quá, cô ấy dùng miệng quan hệ rất nhẹ thôi và có hơn 1p chút, sau đó quan hệ 2p em dùng bao mà vẫn bị nhiễm lậu, liệu em có nguy cơ với HIV ko ạ, mong anh chị trả lời sớm giup em với, em cảm ơn

Nguyen Ha
23-12-2016, 18:01
Em chào các anh chị.
Ba hôm trước em có trót dại quan hệ với gmd, cô ấy có dùng miệng kích thích cho dv của em trong vòng 1-2p(ko dùng bcs), sau đó khi quan hệ em có đeo bcs khoảng 2p, xong xuất ra rồi em đi rửa bằng nước ấm, ko dùng xà phòng. Em kiểm tra dv em ko có vết xước và bcs cũng ko bị rách. Nhưng trước đó em bị đi tiểu nhiều, hôm nay xét nghiệm thì báo là do nhiễm khuẩn đường tiết niệu, và bị nhiễm lậu trong khoảng 1 tuần. Em hoang mang quá, cô ấy dùng miệng quan hệ rất nhẹ thôi và có hơn 1p chút, sau đó quan hệ 2p em dùng bao mà vẫn bị nhiễm lậu, liệu em có nguy cơ với HIV ko ạ, mong anh chị trả lời sớm giup em với, em cảm ơn
Kích dục bằng miệng bị lậu là đúng rồi. Kích dục bằng miệng tuy không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, mào gà, viêm gan b.

quoctrungvx
23-12-2016, 18:11
Em cảm ơn chị, nhưng khi thông báo bị nhiễm lậu em sợ quá, trước em có quan hệ tình dục nhưng hoàn toàn lành mạnh. Em sợ lúc em bị viêm đường tiết niệu như thế HIV có khả năng xâm nhập ko ạ, đầu ngoài dv hoàn toàn bình thường ạ, em chỉ bị viêm khoảng 4 ngày trước khi quan ệ thôi, bên ngoài chưa có biểu hiện gì ạ

quoctrungvx
23-12-2016, 18:41
Liệu em có khả năng bị nhiễm HIV ko ạ

Nguyen Ha
23-12-2016, 19:14
Em cảm ơn chị, nhưng khi thông báo bị nhiễm lậu em sợ quá, trước em có quan hệ tình dục nhưng hoàn toàn lành mạnh. Em sợ lúc em bị viêm đường tiết niệu như thế HIV có khả năng xâm nhập ko ạ, đầu ngoài dv hoàn toàn bình thường ạ, em chỉ bị viêm khoảng 4 ngày trước khi quan ệ thôi, bên ngoài chưa có biểu hiện gì ạ
Bạn yên taam ko có nguy cơ với HIV

Tuanmecsedec
23-12-2016, 19:58
Em chào các anh chị.

Liệu em có khả năng bị nhiễm HIV ko ạ

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

quoctrungvx
24-12-2016, 20:15
Dạ thưa em đi khám bảo bị nhiễm lậu rồi ạ, nhưng trước đó em có triệu chứng bị nhiễm khuẩn đường tiết niệu, đi khám bảo do vi khuẩn plasma, em hỏi bs cũng bảo ko biết nhiễm từ bao giờ, nhưng bên ngoài dv ko bị lở loét gì ạ, em lo lắng ko bị có bị nhiễm theo đường tiết niệu do bệnh của e từ truớc ko

Tuanmecsedec
24-12-2016, 20:27
Dạ thưa em đi khám bảo bị nhiễm lậu rồi ạ, nhưng trước đó em có triệu chứng bị nhiễm khuẩn đường tiết niệu, đi khám bảo do vi khuẩn plasma, em hỏi bs cũng bảo ko biết nhiễm từ bao giờ, nhưng bên ngoài dv ko bị lở loét gì ạ, em lo lắng ko bị có bị nhiễm theo đường tiết niệu do bệnh của e từ truớc ko

Lo mà điều trị đi bạn sẽ hết.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

quoctrungvx
24-12-2016, 20:30
nghĩa là em ko có nguy cơ phải ko anh

Tuanmecsedec
24-12-2016, 20:44
nghĩa là em ko có nguy cơ phải ko anh

Không có nguy cơ HIV bạn.

quoctrungvx
24-12-2016, 21:25
Em bị nhiễm lậu từ GMD đó anh, nếu em cũng đang bị bện STD khác rồi, nhưng bên ngoài ko có lở loét, mà em bị nhiễm lậu thêm từ GMD thì nguy cơ có cao ko, ý em hỏi là vấn đề đó, mong anh trả lời giúp em với, vì em đọc thấy có bài anh viết HIV thích cư trú trong những bệnh đó, nên thành ra em vẫn lo lắm

Nguyen Ha
24-12-2016, 21:49
Em bị nhiễm lậu từ GMD đó anh, nếu em cũng đang bị bện STD khác rồi, nhưng bên ngoài ko có lở loét, mà em bị nhiễm lậu thêm từ GMD thì nguy cơ có cao ko, ý em hỏi là vấn đề đó, mong anh trả lời giúp em với, vì em đọc thấy có bài anh viết HIV thích cư trú trong những bệnh đó, nên thành ra em vẫn lo lắm

Lậu là lậu mà HIV là HIV. Không phải cứ bị bệnh này là phải bị bệnh kia.

quoctrungvx
24-12-2016, 21:56
Cảm ơn chị Hà, nhưng em muốn hỏi là nếu GMD bị HIV, em đang bị bệnh S1TD khác ko phải lậu, em chắc chắn là bị nhiễm lậu từ cô ấy (mặc dù bên ngoài dv ko có lở loét gì cả, vì em cũng mới bị bệnh kia trong giai đoạn cấp tính thôi), cô ấy OS cho em ko dùng bcs thì em có bị lây HIV ko ý, anh chị thông cảm cho em vì em đang bị tâm lý ạ

Nguyen Ha
24-12-2016, 22:04
Cảm ơn chị Hà, nhưng em muốn hỏi là nếu GMD bị HIV, em đang bị bệnh S1TD khác ko phải lậu, em chắc chắn là bị nhiễm lậu từ cô ấy (mặc dù bên ngoài dv ko có lở loét gì cả, vì em cũng mới bị bệnh kia trong giai đoạn cấp tính thôi), cô ấy OS cho em ko dùng bcs thì em có bị lây HIV ko ý, anh chị thông cảm cho em vì em đang bị tâm lý ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
25-12-2016, 06:58

Với HIV thì bạn yên tâm,chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.

quoctrungvx
04-01-2017, 14:35
Anh chị ơi làm ơn cho em hỏi, nếu em điều trị lậu và nhiễm khuẩn plasma bằng thuốc Ciprofloxacin 200mg/100ml và thuốc Spectiomycin 2g điều trị 1 tuần liên tục đã hết lậu và plasma. Em đọc thấy thuốc có tác dụng phụ ẩn xét nghiệm giang mai, vậy thời điểm nào gần nhất có thể xét nghiệm giang mai ạ, em cảm ơn

Nguyen Ha
04-01-2017, 14:39
Anh chị ơi làm ơn cho em hỏi, nếu em điều trị lậu và nhiễm khuẩn plasma bằng thuốc Ciprofloxacin 200mg/100ml và thuốc Spectiomycin 2g điều trị 1 tuần liên tục đã hết lậu và plasma. Em đọc thấy thuốc có tác dụng phụ ẩn xét nghiệm giang mai, vậy thời điểm nào gần nhất có thể xét nghiệm giang mai ạ, em cảm ơn

Bạn đang uống thuốc mà đi xét nghiệm mới sợ ẩn. Còn ngưng thuốc rồi xét nghiệm chả sao. Xét nghiệm sau 4 tuần.

quoctrungvx
04-01-2017, 14:41
từ thời điểm em ngưng thuốc sau 4 tuần xét nghiệm hay từ thời điểm có nguy cơ sau 4 tuần xét nghiệm hả chị

Nguyen Ha
04-01-2017, 14:46
từ thời điểm em ngưng thuốc sau 4 tuần xét nghiệm hay từ thời điểm có nguy cơ sau 4 tuần xét nghiệm hả chị

Sau nguy cơ 4 tuần mà bạn vẫn đang dùng thuốc thì chờ dừng hẳn thuốc hoàn toàn hãy xét nghiệm.

Tuanmecsedec
04-01-2017, 14:56

Sau nguy cơ 4 tuần xét nghiệm giang mai được rồi bạn.

quoctrungvx
04-01-2017, 15:06
Cảm ơn anh chị

quoctrungvx
21-01-2017, 21:39
Sau 30 ngày em đi xét nghiệm combo HIV cho kết quả âm tính, xét nghiệm giang mai (anti syphilis test) âm tính, lậu âm tinh, Chlamydia âm tính. Em đã an toàn chưa ạ

quoctrungvx
21-01-2017, 21:44
à quên, kết quả xét nghiệm là 0.15 (negative) tức là âm tính ạ, xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo( Architect) nghĩa là gì ạ

Dalat
21-01-2017, 22:23
Hiv combo ag/ab tức phát hiên cả kháng nguyên và kháng thể, 30 ngày âm tính là bạn an toàn dù có nguy cơ thật sự bạn ah.
Architect là tên máy xét nghiệm.
Giang mai 1 pp sau 1 tháng là khả quan, bạn cần kiểm tra lại sau 3 tháng, nếu sau 1 tháng bạn kiểm tra bằng 2 pp thì an tâm.

quoctrungvx
21-01-2017, 22:26
Cảm ơn bạn Dalat nhé

Tuanmecsedec
22-01-2017, 06:54
Sau 30 ngày em đi xét nghiệm combo HIV cho kết quả âm tính, xét nghiệm giang mai (anti syphilis test) âm tính, lậu âm tinh, Chlamydia âm tính. Em đã an toàn chưa ạ

à quên, kết quả xét nghiệm là 0.15 (negative) tức là âm tính ạ, xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo( Architect) nghĩa là gì ạ

Xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo( Architect) đây là công nghệ xét nghiệm mới nhất hiện nay là Miễn dịch Hóa phát quang,của công ty Abbott đã được chứng minh là mang lại độ nhạy vượt trội kết hợp độ chính xác cao.ARCHITECT HIV Ag/Ab.Tìm kháng thể và kháng nguyên.

Bạn yên tâm với HIV bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi và bạn đã làm phương pháp này âm tính thì càng yên tâm hơn.Còn giang mai,lậu,Chlamydia cũng am tính sau 30 ngày thì yên tâm mình không bị.

quoctrungvx
23-01-2017, 11:34
Em cảm ơn anh Tuấn