PDA

View Full Version : Hớt tóc cạo bị chảy máu

nguyen dat
23-12-2016, 22:58
e chào anh ạ. anh ơi cho em hỏi là cách đây 6 ngày em đi cắt tóc ,khi cạo thì tai bị rách một tí và chảy máu. lúc về thì em có rửa qua xà phòng. nhưng từ hôm kia đến nay em cảm thấy trong người khó chịu , tức ngực, đau bụng, hơi đau đầu, bàn tay thì xuất hiện có một số chấm đỏ nhỏ khi chạm vào thì nó tan và cất ra lại xuất hiện, có lúc hơi buồn nôn khi ngửi mùi tanh ... cho em hỏi em có bị nguy cơ nhiễm hiv không ạ.những biểu hiện đó sao không ạ. e xin cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
24-12-2016, 06:53
e chào anh ạ. anh ơi cho em hỏi là cách đây 6 ngày em đi cắt tóc ,khi cạo thì tai bị rách một tí và chảy máu. lúc về thì em có rửa qua xà phòng. nhưng từ hôm kia đến nay em cảm thấy trong người khó chịu , tức ngực, đau bụng, hơi đau đầu, bàn tay thì xuất hiện có một số chấm đỏ nhỏ khi chạm vào thì nó tan và cất ra lại xuất hiện, có lúc hơi buồn nôn khi ngửi mùi tanh ... cho em hỏi em có bị nguy cơ nhiễm hiv không ạ.những biểu hiện đó sao không ạ. e xin cảm ơn ạ

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.Bạn không cần thiết tạo nhiều nick hỏi lại vấn đề cũ khi đã được tư vấn rồi,bạn về lại nick trước đây mà xem lại : vu van khiem (http://www.diendanhiv.vn/members/88034-vu-van-khiem)

Chủ đề: hôm qua em đi cắt tóc khi cạo không may tai bị rách môt tí (http://www.diendanhiv.vn/threads/49063-hom-qua-em-di-ca-t-to-c-khi-ca-o-khong-may-tai-bi-ra-ch-mot-ti)

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nguyen dat
05-01-2017, 17:57
Dạ cho em xin lỗi ạ, mong các anh chị thông cảm cho em ạ. Tại vì em sợ quá .nhưng anh ơi khi cạo thì người thợ bị đứt tay nhưng vẫn tiếp túc cạo cho em và có cạo qua chỗ vết thương của em. em biết người đó bị nghiện. và đến giờ hơn 2 tuần rồi nhưng em vẫn rất lo lắng..

Charles
05-01-2017, 18:26
Dạ cho em xin lỗi ạ, mong các anh chị thông cảm cho em ạ. Tại vì em sợ quá .nhưng anh ơi khi cạo thì người thợ bị đứt tay nhưng vẫn tiếp túc cạo cho em và có cạo qua chỗ vết thương của em. em biết người đó bị nghiện. và đến giờ hơn 2 tuần rồi nhưng em vẫn rất lo lắng..

Dù bạn có lập bao nhiêu nick mà cùng câu hỏi thì câu trả lời của BQT vẫn vậy. Bạn đã được tư vấn rồi mà cảm thấy không yên tâm thì cứ đi XN nhé.

Tuanmecsedec
05-01-2017, 20:20

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% không có nguy cơ,cho dù có như thế nào.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.