PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv ở bệnh viên truyền máu huyết học

nguyenmike
24-12-2016, 20:27
xin chào mọi người, mình 22 tuổi. mong mọi người tư vẫn.
ngày 20/11 mình có đi hiến máu lần thứ 5 do trường mình tổ chức. và sau đó ngày 21/12 mình nhận được điện thoại của bv bảo tới để bs tư vấn kết quả xét nghiệm. trước đó mình cũng có quan hệ..... nên mình cũng hơi lo, mà trong khoảng thời gian sau khi hiến máu mình thấy trong người không được khỏe hay mệt mỏi, thì thoảng nổi cái bọng nước bé bé rồi khô và biến mất, ko ngữa j hết. bác sĩ nói có nguy cơ nhiễm H nên bảo mình lm xét nghiệm và chờ kq sau 7 ngày mà bây jo lại thấy mệt mệt và đau đầu, mắt thì chỉ muốn sụp xuống thôi, trong đầu chỉ toàn nghĩ j đau đâu, lo, sợ , chuẩn bị tâm lý nhưng mà ko biết au này nó ntn, rồi điêu trị ra sao, tiền đâu điều trị, gia đình biết thì ko biết sẽ ra sao nói chung là em đang hoảng hoạn tột độ, không còn tâm trí đi lm, 2 ngày nay còn bị đau họng, ko ho, nữa. em lo quá sợ bị H quá. huhu. mà nếu bị thì vậy có quá muộn không tại em thấy mệt mỏi vô cùng. nhưng mà em cũng thường xuyên hiến máu, năm 2 lần mỗi lần đều bình thường. nếu bị không biết là phải làm sao nữa. anh chị hay cho em một chút động lực.

Tuanmecsedec
24-12-2016, 20:29
xin chào mọi người, mình 22 tuổi. mong mọi người tư vẫn.
ngày 20/11 mình có đi hiến máu lần thứ 5 do trường mình tổ chức. và sau đó ngày 21/12 mình nhận được điện thoại của bv bảo tới để bs tư vấn kết quả xét nghiệm. trước đó mình cũng có quan hệ..... nên mình cũng hơi lo, mà trong khoảng thời gian sau khi hiến máu mình thấy trong người không được khỏe hay mệt mỏi, thì thoảng nổi cái bọng nước bé bé rồi khô và biến mất, ko ngữa j hết. bác sĩ nói có nguy cơ nhiễm H nên bảo mình lm xét nghiệm và chờ kq sau 7 ngày mà bây jo lại thấy mệt mệt và đau đầu, mắt thì chỉ muốn sụp xuống thôi, trong đầu chỉ toàn nghĩ j đau đâu, lo, sợ , chuẩn bị tâm lý nhưng mà ko biết au này nó ntn, rồi điêu trị ra sao, tiền đâu điều trị, gia đình biết thì ko biết sẽ ra sao nói chung là em đang hoảng hoạn tột độ, không còn tâm trí đi lm, 2 ngày nay còn bị đau họng, ko ho, nữa. em lo quá sợ bị H quá. huhu. mà nếu bị thì vậy có quá muộn không tại em thấy mệt mỏi vô cùng. nhưng mà em cũng thường xuyên hiến máu, năm 2 lần mỗi lần đều bình thường. nếu bị không biết là phải làm sao nữa. anh chị hay cho em một chút động lực.

Cái quan trọng bây giờ là phải chờ kết quả xét nghiệm thì mới tư vấn được bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nụ cười mới
24-12-2016, 21:51
Chúc bạn có kết quả mong muốn

nguyenmike
24-12-2016, 22:01
huhu thật sự là ko biết như thế nào nữa, ko biết sau này ntn :(

Nguyen Ha
24-12-2016, 22:03
huhu thật sự là ko biết như thế nào nữa, ko biết sau này ntn :(

Bình tĩnh chờ kết quả đi.

nguyenmike
24-12-2016, 23:55
cũng đang chờ nè, mà phải chuẩn bị tâm lý trước :((

nguyenmike
24-12-2016, 23:57
mà em đang bị đau họng thì mua thuộc uống bình thường dc không?

Nguyen Ha
25-12-2016, 07:01
mà em đang bị đau họng thì mua thuộc uống bình thường dc không?

Bị gì thì chữa đó, vẫn uống thuốc bình thường có sao đâu.

Một Tấm Lòng
25-12-2016, 20:53
Bạn hãy mạnh mẽ lên, đừng suy nghĩ nhiều. Hãy cứ sống hết mình !!!

Xinmotloikhuyen
25-12-2016, 22:16
Chúc bạn nhận được kết quả như ý nhé chúc bạn thành công !