PDA

View Full Version : Quan hệ đồng giới 2 lần,lần 2 không dùng bao cao su

Kurodataiki
04-01-2017, 00:41
Khoảng 6 ngày trước mình có quan hệ đồng giới với một người gặp ở quán bar. Lần 1 quan hệ mình có xài bao nhưng lần thứ 2 thì không. ~ 2 ngày đổ lại đây thì mình bị sốt ~38-39 độ và sưng hạch cổ, cơ thể mệt mỏi, đau nhức. Mình có tìm hiểu qua internet thì nó giống 1 số triệu chứng thời kì cửa sổ. Và nghe nói là chưa hết thời gian ủ bệnh thì kết quả sẽ là âm tính. Vậy có cách nào biết trước đc không? Hay là cần đợi 3 tháng nữa mới đi xét nghiệm? ... Thông cảm, lần đầu của mình nên khá là bối rối. Và trong 6 ngày liệu bệnh có tiến triển nhanh vậy không?

Charles
04-01-2017, 06:20
Khoảng 6 ngày trước mình có quan hệ đồng giới với một người gặp ở quán bar. Lần 1 quan hệ mình có xài bao nhưng lần thứ 2 thì không. ~ 2 ngày đổ lại đây thì mình bị sốt ~38-39 độ và sưng hạch cổ, cơ thể mệt mỏi, đau nhức. Mình có tìm hiểu qua internet thì nó giống 1 số triệu chứng thời kì cửa sổ. Và nghe nói là chưa hết thời gian ủ bệnh thì kết quả sẽ là âm tính. Vậy có cách nào biết trước đc không? Hay là cần đợi 3 tháng nữa mới đi xét nghiệm? ... Thông cảm, lần đầu của mình nên khá là bối rối. Và trong 6 ngày liệu bệnh có tiến triển nhanh vậy không?

Lần quan hệ không dùng bao là bạn có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác.

HIV Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi; Anti HIV có giá trị từ 6 tuần trở đi, tất cả chính xác nhất sau nguy cơ 12 tuần.

Tịnh Tâm
04-01-2017, 06:39
Bạn có nguy cơ lây nhiễm các bệnh STDs. Trong đó có cả Hiv. 12 tuần sau nguy cơ bạn xét nghiệm sẽ chính xác. Chúc bạn có kết quả như ý.

Tuanmecsedec
04-01-2017, 06:51

Hiện nay theo thống kê nguy cơ quan hệ đồng giới đang có gia tăng về lây nhiễm HIV.Những gì bạn kể đã cho thấy tình dục không an toàn.

Vì vậy trong trường hợp này bạn cần kiểm tra các bệnh tình dục trong đó có HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.