PDA

View Full Version : xét nghiệm 3 tháng Âm tính vẫn lo lắng giờ không biết sao ?

Tú an
04-01-2017, 19:04
Kính chào anh chị hôm nay em xn ở hoà hảo kết quả âm tính kể từ ngày có nguy cơ là 3 tháng , nhưng sao em vẫn chưa hết lo cứ suy nghĩ lung tung sợ này sợ kia sợ cả người ý tá lấy máu hại mình mặc dù lúc đó mình quan sát rất kỹ quá trình lấy mẩu đúng như các anh chị tư vấn trên diễn đàn , mà sao tâm trạng em vẫn chưa hết lo sợ , em đã có vợ con rồi ! Đã 3 tháng nay em gần gũi với vợ toàn dùng bcs vì sợ nhiễm cho vợ . Nay kết quả đã có mà sao vẫn sợ này sợ kia , nghi này nghi nọ ! Có phải là em bị trầm cảm hay do HIV ám ảnh e 3 tháng này gây nên , anh chị nào từng bị như em không xin Góp ý ! Em chân thành cảm ơn

Tuanmecsedec
04-01-2017, 19:22
Kính chào anh chị hôm nay em xn ở hoà hảo kết quả âm tính kể từ ngày có nguy cơ là 3 tháng , nhưng sao em vẫn chưa hết lo cứ suy nghĩ lung tung sợ này sợ kia sợ cả người ý tá lấy máu hại mình mặc dù lúc đó mình quan sát rất kỹ quá trình lấy mẩu đúng như các anh chị tư vấn trên diễn đàn , mà sao tâm trạng em vẫn chưa hết lo sợ , em đã có vợ con rồi ! Đã 3 tháng nay em gần gũi với vợ toàn dùng bcs vì sợ nhiễm cho vợ . Nay kết quả đã có mà sao vẫn sợ này sợ kia , nghi này nghi nọ ! Có phải là em bị trầm cảm hay do HIV ám ảnh e 3 tháng này gây nên , anh chị nào từng bị như em không xin Góp ý ! Em chân thành cảm ơn
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,sau 3 tháng bạn xét nghiệm âm tính là an toàn 100%.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tú an
04-01-2017, 19:54
Dạ cám ơn anh ! Em không thể thôi không suy diễn về H mặc dù đã hiểu về quy trình lấy mẫu , em thật sự trách bạn thân nhiều lắm , giờ lại nghĩ sợ có nguy co từ việc đi xét nghiệm nữa chứ , giờ e vẫn chưa dám tin là mình an toàn với H , giờ e không biết làm sao !

Tuanmecsedec
04-01-2017, 20:10
Dạ cám ơn anh ! Em không thể thôi không suy diễn về H mặc dù đã hiểu về quy trình lấy mẫu , em thật sự trách bạn thân nhiều lắm , giờ lại nghĩ sợ có nguy co từ việc đi xét nghiệm nữa chứ , giờ e vẫn chưa dám tin là mình an toàn với H , giờ e không biết làm sao !

Tuanmecsedec khẳng định lần nữa bạn đã an toàn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tú an
04-01-2017, 20:19
Hy vọng em sẽ vượt qua chứ cứ như vậy e sợ em suốt ngày ăn no chỉ lo xét nghiệm chắc em chết mất

Tuanmecsedec
04-01-2017, 20:26
Hy vọng em sẽ vượt qua chứ cứ như vậy e sợ em suốt ngày ăn no chỉ lo xét nghiệm chắc em chết mất

Tuanmecsedec khẳng định lần cuối bạn đã an toàn.

Tịnh Tâm
04-01-2017, 20:56
Bạn muốn xn tiếp tùy bạn. kq cũng vẫn AT. Quy trình lấy máu xn khi bơm máu vào ống nghiệm phải bẻ đầu kịm ra. Vậy lấy cây kim cũ nào mà hút máu bạn mà lo tào lao là k đúng bạn nhé.

Tú an
06-01-2017, 09:05
Giờ chỉ còn biết tin tưởng vào lương tâm nghề nghiệp của mấy vị ấy chứ không còn cách nào hơn !

Tuanmecsedec
06-01-2017, 09:07
Giờ chỉ còn biết tin tưởng vào lương tâm nghề nghiệp của mấy vị ấy chứ không còn cách nào hơn !

Ban quản trị chúng tôi không có rảnh mà ngồi tư vấn bừa bạn,nếu bạn cảm thấy tin thì tham gia diễn đàn hỏi,còn không tin thì đừng hỏi,chứ bạn đừng có cách nói kiểu này.

Charles
06-01-2017, 09:31

3 tháng âm tính là an toàn tuyệt đối rồi còn lo cái lỗi gì nữa bạn.

Tú an
06-01-2017, 09:36
Xin lỗi anh Tuấn em không cố ý nói vậy , bỡi vì em muốn cho lòng nhẹ nhõm và không lo nghĩ lung tung nữa thôi chứ ko có ý xúc phạm , e rất tin tưởng kiến thức và kinh nghiệm cũng rất trân trọng mấy anh nhưng do em không biết cách thể hiện thế nào , anh Tuấn đừng giận e nhé !

Tuanmecsedec
06-01-2017, 09:50
Xin lỗi anh Tuấn em không cố ý nói vậy , bỡi vì em muốn cho lòng nhẹ nhõm và không lo nghĩ lung tung nữa thôi chứ ko có ý xúc phạm , e rất tin tưởng kiến thức và kinh nghiệm cũng rất trân trọng mấy anh nhưng do em không biết cách thể hiện thế nào , anh Tuấn đừng giận e nhé !

Tuanmecsedec muốn nói với bạn nói riêng và tất cả các bạn nào tham gia Diendanhiv.vn nói chung được rõ.

1, Nếu các bạn tin tưởng diễn đàn thì tham gia,nếu cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

2, Khi lên tham gia diễn đàn đặt câu hỏi và đã được tư vấn vấn thì nên tin.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

+ Nói tóm lại,bạn nào tin thì tham gia diễn đàn,tin thì đặt câu hỏi.Còn cảm thấy không tin thì đừng tham gia.

Tuanhoang
09-01-2017, 15:38
Bạn lo lắng cái gì. Bạn lo chưa kịp ra kháng thể ? Vậy thì nếu cơ thể bạn chưa đủ kháng thể thì H sẽ tự do tung hoành thì có phải Combo sẽ bắt được kháng nguyên không? Câu trả lời chắc bạn tự có!