PDA

View Full Version : Quan hệ với gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng

nhulamo
09-01-2017, 23:51
Chào các anh chị,
em có 1 vấn đề khá đau đầu thời gian gần đây là em có QHTD 1 lần với bạn tình, có sử dụng bcs lúc qh qua AD, tuy nhiên có qhtd bằng miệng (ko sử dụng bcs) , cả cho và nhận. nhận thức được việc kiểm tra sk bản thân nên sau 4 tháng kể từ lần qhtd, em có đi xét nghiệm tại PK đa khoa Thái Hà ( 11 Thái Hà), thì kết quả trả về các bênh xã hội đều là AT. Tuy nghiên em vẫn khá lo lắng khi đọc được những thông tin về phòng khám không uy tín, sử dụng nhiều hình thức để moi tiền bệnh nhân. Nên em lo lắng việc xét nghiệm cũng như độ chính xác của xét nghiệm và lo lắng việc khẳng định bệnh tình của mình. kết quả trả về là đính kèm theo 1 loạt thông số xét nghiệm máu, nhưng tờ các bệnh xã hội thì không có thông số chỉ có bảng đánh giá là AT hay DT thôi. Vậy các anh chị cho em hỏi xét nghiệm HIV có cho kq AT giả, sai chính xác không ạ ? có trường hợp nào pk không uy tín mà làm các xét nghiệm sai, không chính xác không ạ ? hơn tháng nay nhận kết quả đang giải tỏa tấm lý quá mà thấy thông tin PK không uy tín làm em phân vân quá @@
em cảm ơn trước ạ !!!

Tuanhoang
09-01-2017, 23:54
Bạn có thể đến BV lớn để xn lại cho an tâm nhưng những phòng khám khi dc chứng nhận đều phải an toàn ngta mới dám làm vì hiv là xn rất quan trọng. Bạn có thể yên tâm r

nhulamo
10-01-2017, 00:02
vâng cảm ơn anh !
nhưng em vẫn có 1 số thắc mắc là qhtd bằng miệng thì có nguy cơ bị H không ạ ? bản thân em cũng đang bị viêm amidan mãn tính nhưng lúc qhtd ko có bị đau họng hay biểu hiện viêm nhiễm nghiêm trọng ....

Tuanhoang
10-01-2017, 00:07
Os k có nguy cơ H nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs b nhé.

nhulamo
10-01-2017, 00:09
vâng !
vậy cho e hỏi ở Hà Nội có những phòng khám, bệnh viện nào uy tín xét nghiệm, thăm khám các bệnh nam giới nói chung ạ ?

Tuanhoang
10-01-2017, 05:34
Hồng ngọc nhé

Tuanmecsedec
10-01-2017, 06:34
vâng cảm ơn anh !
nhưng em vẫn có 1 số thắc mắc là qhtd bằng miệng thì có nguy cơ bị H không ạ ? bản thân em cũng đang bị viêm amidan mãn tính nhưng lúc qhtd ko có bị đau họng hay biểu hiện viêm nhiễm nghiêm trọng ....

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanhoang
10-01-2017, 10:12
Không sao đâu b

Nguyen Ha
10-01-2017, 12:08
Chào các anh chị,
em có 1 vấn đề khá đau đầu thời gian gần đây là em có QHTD 1 lần với bạn tình, có sử dụng bcs lúc qh qua AD, tuy nhiên có qhtd bằng miệng (ko sử dụng bcs) , cả cho và nhận. nhận thức được việc kiểm tra sk bản thân nên sau 4 tháng kể từ lần qhtd, em có đi xét nghiệm tại PK đa khoa Thái Hà ( 11 Thái Hà), thì kết quả trả về các bênh xã hội đều là AT. Tuy nghiên em vẫn khá lo lắng khi đọc được những thông tin về phòng khám không uy tín, sử dụng nhiều hình thức để moi tiền bệnh nhân. Nên em lo lắng việc xét nghiệm cũng như độ chính xác của xét nghiệm và lo lắng việc khẳng định bệnh tình của mình. kết quả trả về là đính kèm theo 1 loạt thông số xét nghiệm máu, nhưng tờ các bệnh xã hội thì không có thông số chỉ có bảng đánh giá là AT hay DT thôi. Vậy các anh chị cho em hỏi xét nghiệm HIV có cho kq AT giả, sai chính xác không ạ ? có trường hợp nào pk không uy tín mà làm các xét nghiệm sai, không chính xác không ạ ? hơn tháng nay nhận kết quả đang giải tỏa tấm lý quá mà thấy thông tin PK không uy tín làm em phân vân quá @@
em cảm ơn trước ạ !!!

Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này.