PDA

View Full Version : XN sau 3 tháng âm tính. Em đã an toàn hay chưa ạ?

biggybeary
11-01-2017, 14:56
Các ad cho em hỏi,
vào tháng 8/2016 em có qhtd k an toàn với bạn tình đồng giới, 2 tháng sau ( tháng 10) e có đi XN bang SD Bioline HIV 1/2 cho kết quả âm tính. Hơn 1 tháng sau e tiếp tục đi XN (k rõ pp) thì vẫn cho kết quả âm tính. Với kết quả này em đã có thể yên tâm được chưa ạ? Vì bây giờ là tháng thứ 5 rồi nhưng e lại có một vài biểu hiện như mọc nấm trong miệng (e k rõ là nấm hay k vì nó chỉ hơi nhờ nhờ trong má trong, không trắng hẳn), người hoang mang (e thấy những triệu chứng bắt đầu từ khi hôn bạn trai ~ 2 tuần trc), sau hôm đó e bị stress và các triệu chứng xảy ra. E k bị đau đầu hay sốt, có đợt bị đau họng 1 bên thì tầm 3,4 hôm là khỏi.
E đang hoang mang k biết có phải mình bị không ạ? E đã có thể yên tâm chưa ạ?

Charles
11-01-2017, 15:40
Các ad cho em hỏi,
vào tháng 8/2016 em có qhtd k an toàn với bạn tình đồng giới, 2 tháng sau ( tháng 10) e có đi XN bang SD Bioline HIV 1/2 cho kết quả âm tính. Hơn 1 tháng sau e tiếp tục đi XN (k rõ pp) thì vẫn cho kết quả âm tính. Với kết quả này em đã có thể yên tâm được chưa ạ? Vì bây giờ là tháng thứ 5 rồi nhưng e lại có một vài biểu hiện như mọc nấm trong miệng (e k rõ là nấm hay k vì nó chỉ hơi nhờ nhờ trong má trong, không trắng hẳn), người hoang mang (e thấy những triệu chứng bắt đầu từ khi hôn bạn trai ~ 2 tuần trc), sau hôm đó e bị stress và các triệu chứng xảy ra. E k bị đau đầu hay sốt, có đợt bị đau họng 1 bên thì tầm 3,4 hôm là khỏi.

Sau nguy cơ 3 tháng bạn XN kết quả âm tính thì hoàn toàn yên tâm không nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
12-01-2017, 06:59
Các ad cho em hỏi,
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Như vậy,bạn yên tâm kết quả bạn đã an toàn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.