PDA

View Full Version : Oral sex có nguy cơ không ạ

antoankhongsao
14-01-2017, 16:17
Chào anh chị ạ mong anh chị giúp em giải đáp những thắc mắc này với ạ.Em có quan hệ với gái mại dâm sử dụng bao cao su và gái mại dâm có oral sex cho em ,em cũng có oral lại cho gái mại dâm và nuốt dịch âm đạo trong khi đó em đang bị viêm răng đánh răng hay chảy máu và viêm loét họng vậy em có nguy cơ với HIV không ạ. Cho em hỏi là kết quả test nhanh 9 tuần sau nguy cơ âm tính có sử dụng pep thì an toàn không ạ và ở nước ngoài người ta sử dụng phòng chống phơi nhiễm xong và xét nghiệm luôn tức là sau nguy cơ là 30 ngày người ta đã chốt luôn chưa ạ hay chỉ ở việt nam mới chốt sau 8 tuần ngưng pep tức là sau nguy cơ 3 tháng ạ em hơi thắc mắc chỗ này ạ. Thanks Anh Chị ạ.

Nguyen Ha
14-01-2017, 16:42
Chào anh chị ạ mong anh chị giúp em giải đáp những thắc mắc này với ạ.Em có quan hệ với gái mại dâm sử dụng bao cao su và gái mại dâm có oral sex cho em ,em cũng có oral lại cho gái mại dâm và nuốt dịch âm đạo trong khi đó em đang bị viêm răng đánh răng hay chảy máu và viêm loét họng vậy em có nguy cơ với HIV không ạ. Cho em hỏi là kết quả test nhanh 9 tuần sau nguy cơ âm tính có sử dụng pep thì an toàn không ạ và ở nước ngoài người ta sử dụng phòng chống phơi nhiễm xong và xét nghiệm luôn tức là sau nguy cơ là 30 ngày người ta đã chốt luôn chưa ạ hay chỉ ở việt nam mới chốt sau 8 tuần ngưng pep tức là sau nguy cơ 3 tháng ạ em hơi thắc mắc chỗ này ạ. Thanks Anh Chị ạ.

PEP là thuốc ức chế nên xét nghiệm sớm kết quả không chính xác mà phải đợi sau khi ngưng PEP 8 tuần tức sau nguy cơ 12 tuần.
Kết quả xét nghiệm sau nguy cơ 9 tuần có sử dụng PEP chưa chính xác.

antoankhongsao
14-01-2017, 16:45
Chị cho em hỏi với trường hợp răng miệng em như vậy mà oral sex thì có nguy cơ không ạ. Vì muốn an toàn nên em đã sử dụng pep luôn cho yên tâm ạ.

Nguyen Ha
14-01-2017, 16:48
Chị cho em hỏi với trường hợp răng miệng em như vậy mà oral sex thì có nguy cơ không ạ. Vì muốn an toàn nên em đã sử dụng pep luôn cho yên tâm ạ.

Oral sex không có nguy cơ với HIV nên uống PEL trong trường hợp này là không cần thiết.

antoankhongsao
14-01-2017, 16:59
Dạ vâng em cảm ơn chị ạ. vậy là em yên tâm rồi ạ.

Tuanmecsedec
14-01-2017, 19:37

Những gì bạn kể không có nguy cơ HIV,bạn lo lắng uống thuốc phơi nhiễm thì càng yên tâm,vì hiện tại chưa có ca nào thất bại.Với Tuanmecsedec bạn không cần thiết xét nghiệm nữa.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

antoankhongsao
14-01-2017, 22:29
Dạ em cảm ơn anh ạ.