PDA

View Full Version : Nguy cơ với hành vi oral sex với gái mại dâm

totdepmaimaihanhphuc84
16-01-2017, 07:53
Em đang lo lắng quá anh chị ơi gần tết rồi anh chị giúp em với ạ, em có nguy cơ khi oral sex với gái mại dâm và có oral qua lại cho nhau em sợ quá hôm sau em đi đến bệnh viện kiểm tra bác sĩ cho uống thuốc phơi nhiễm loại 300mg/300mg/600mg trong 30 ngày mỗi ngày 1 viên vào 9h tối sau nguy cơ 24 tiếng và dặn đi kiểm tra HIV trong 1 3 6 tháng, thời điểm 1 tháng em có đi làm xét nghiệm test nhanh HIV, giang mai, viêm gan b, lậu đều âm tính , sùi mào gà thì không xét nghiệm được ạ. Vậy em có thể gọi là an toàn với những bệnh đó chưa anh chị đến nay đã 40 ngày rồi em chưa có biểu hiện của sùi mào gà thì khả năng cao là không bị chưa ạ.

Tuanmecsedec
16-01-2017, 07:56
Em đang lo lắng quá anh chị ơi gần tết rồi anh chị giúp em với ạ, em có nguy cơ khi oral sex với gái mại dâm và có oral qua lại cho nhau em sợ quá hôm sau em đi đến bệnh viện bác sĩ cho uống thuốc phơi nhiễm loại 300mg/300mg/600mg trong 30 ngày và dặn đi kiểm tra HIV trong 1 3 6 tháng, thời điểm 1 tháng em có đi làm xét nghiệm test nhanh HIV, giang mai, viêm gan b, lậu đều âm tính , sùi mào gà thì không xét nghiệm được ạ. Vậy em có thể gọi là an toàn với những bệnh đó chưa anh chị đến nay đã 40 ngày rồi em chưa có biểu hiện của sùi mào gà ạ.

Với HIV bạn không có nguy cơ đâu,vì vậy bạn yên tâm.còn giang mai và viêm gan B sau 1 tháng xét nghiệm âm tính thì yên tâm.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

totdepmaimaihanhphuc84
16-01-2017, 07:59
Vậy là em yên tâm ăn tết được rồi hả anh anh cho em hỏi thêm là sau khi uống pep khoảng 2 tuần thì trong miệng em có mọc khoảng mấy nốt nhìn giống mụn hơi dẹt tròn màu hơi trắng nhưng đến nay là tuần thứ 6 mà nó vẫn không to lên hay mọc thêm gì thì không hải sùi mào gà đúng không ạ 40 ngày mà chưa có biểu hiện khác thì em an toàn với sùi mào gà chưa anh. Sau 3 tháng em có phải kiểm tra lại giang mai và viêm gan b không anh.

Tuanmecsedec
16-01-2017, 08:09
Vậy là em yên tâm ăn tết được rồi hả anh

Uhm !!! Yên tâm mà ăn tết đi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

totdepmaimaihanhphuc84
16-01-2017, 08:15
Anh cho em hỏi thêm là sau khi uống pep khoảng 2 tuần thì trong miệng em có mọc khoảng mấy nốt nhìn giống mụn hơi dẹt tròn màu hơi trắng nhưng đến nay là tuần thứ 6 mà nó vẫn không to lên hay mọc thêm gì thì không phải sùi mào gà đúng không ạ 40 ngày mà chưa có biểu hiện gì khác thì em an toàn với sùi mào gà chưa anh. Sau 3 tháng em có phải kiểm tra lại giang mai và viêm gan b không anh

Tuanmecsedec
16-01-2017, 08:29
Anh cho em hỏi thêm là sau khi uống pep khoảng 2 tuần thì trong miệng em có mọc khoảng mấy nốt nhìn giống mụn hơi dẹt tròn màu hơi trắng nhưng đến nay là tuần thứ 6 mà nó vẫn không to lên hay mọc thêm gì thì không phải sùi mào gà đúng không ạ 40 ngày mà chưa có biểu hiện gì khác thì em an toàn với sùi mào gà chưa anh. Sau 3 tháng em có phải kiểm tra lại giang mai và viêm gan b không anh

Với giang mai và viêm gan B thì bạn yên tâm,miệng bạn bị như vậy là do bị nhiệt thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

totdepmaimaihanhphuc84
16-01-2017, 08:50
Dạ em cảm ơn anh ạ.