PDA

View Full Version : Sắp hết 72h, bcs bị tuột, anh chị giúp em với

hoih
16-01-2017, 13:23
Chào anh chị, tối hôm kia lúc say xỉn em có qhtd với gmd, lúc qh em có mang bcs, nhưng khi đổi tư thế qh thì em thấy dv trống trơn, cô gái cũng thấy và đeo lại lại cho em. Lúc đó tối quá và cô gái lấy bcs ra đeo vào lại cho em quá nhanh nên em không nhìn kịp bcs ở ngoài hay ở trong AD cô gái nữa, chỉ biết chắc nó là cái bcs cũ, giờ em hoang mang, không chắc là nó tuột lúc nào nữa. Anh chị giúp em, giờ em nên uống PEP không, thuốc có đắt không anh chị huhu

hoih
16-01-2017, 13:48
Anh chị ơi giúp em với hu hu

Tuanmecsedec
16-01-2017, 14:54
Chào anh chị, tối hôm kia lúc say xỉn em có qhtd với gmd, lúc qh em có mang bcs, nhưng khi đổi tư thế qh thì em thấy dv trống trơn, cô gái cũng thấy và đeo lại lại cho em. Lúc đó tối quá và cô gái lấy bcs ra đeo vào lại cho em quá nhanh nên em không nhìn kịp bcs ở ngoài hay ở trong AD cô gái nữa, chỉ biết chắc nó là cái bcs cũ, giờ em hoang mang, không chắc là nó tuột lúc nào nữa. Anh chị giúp em, giờ em nên uống PEP không, thuốc có đắt không anh chị huhu

Anh chị ơi giúp em với hu hu

Hình như vấn đề này,bạn đã trực tiếp điện thoại hỏi Tuanmecsedec rồi?. và đã được tư vấn không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hoih
16-01-2017, 14:57
Dạ đúng rồi anh Tuấn, mong anh thứ lỗi, nhưng em hoang mang quá, có lúc nào trong lúc qh nó tuột ra hồi nào mà mình không biết không hả anh L

Tuanmecsedec
16-01-2017, 15:01
Dạ đúng rồi anh Tuấn, mong anh thứ lỗi, nhưng em hoang mang quá, có lúc nào trong lúc qh nó tuột ra hồi nào mà mình không biết không hả anh L

Khi Tuanmecsedec trực tiếp tư vấn thì bạn yên tâm đi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nguyen Ha
16-01-2017, 17:06
Như vậy khi đổi tư thế bcs mới bị tuột. Bạn yên tâm không cần uống PEP trong trường hợp này .

hoih
16-01-2017, 21:17
em buồn quá, em đến trung tâm phòng chống HIV của thành phố thì được cho xét nghiệm và kê đơn, uống Trioday trong 28 ngày. Em đã uống 1 viên lúc 5h chiều, bác sĩ nói uống thuốc lúc đói, cho em hỏi em đổi giờ uống thuốc thành 3h chiều có được không anh chị. Em lo lắng quá

Tuanmecsedec
16-01-2017, 21:22
em buồn quá, em đến trung tâm phòng chống HIV của thành phố thì được cho xét nghiệm và kê đơn, uống Trioday trong 28 ngày. Em đã uống 1 viên lúc 5h chiều, bác sĩ nói uống thuốc lúc đói, cho em hỏi em đổi giờ uống thuốc thành 3h chiều có được không anh chị. Em lo lắng quá

Bạn muốn uống thuốc phơi nhiễm thì tùy bạn.Ban quản trị tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi.Với phác đồ này thì bạn nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ và chọn giờ nhất định.

hoih
16-01-2017, 22:09
Vậy hôm nay em uống lúc 5h chiều, ngày mai em uống tầm 11h đêm có được không anh Tuấn?

hoih
16-01-2017, 22:23
Bạn muốn uống thuốc phơi nhiễm thì tùy bạn.Bna quản trị tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi.Với phác đồ này thì bạn nên uống vào buổi tối trước khi đi ngủ và chọn giờ nhất định.

Em rất cảm ơn anh Tuấn và chị Nguyen Ha đã tư vấn cho em, em thấy đỡ căng thẳng hơn rất nhiều, nhưng lo thì vẫn không thể nào hết lo được, vì vậy nên em mới uống thuốc, giờ vậy rồi nên cái tâm lý nó vậy đó mấy anh chị ơi L. Anh chị cho em hỏi them về thuốc Trioday, em uống 1 viên vào 5h chiều, ngày mai em đổi lại 11h khuya được không ạ, và thuốc này có kiêng bia rượu gì không, uống vài ly có được không

Tuanmecsedec
17-01-2017, 07:09
Em rất cảm ơn anh Tuấn và chị Nguyen Ha đã tư vấn cho em, em thấy đỡ căng thẳng hơn rất nhiều, nhưng lo thì vẫn không thể nào hết lo được, vì vậy nên em mới uống thuốc, giờ vậy rồi nên cái tâm lý nó vậy đó mấy anh chị ơi L. Anh chị cho em hỏi them về thuốc Trioday, em uống 1 viên vào 5h chiều, ngày mai em đổi lại 11h khuya được không ạ, và thuốc này có kiêng bia rượu gì không, uống vài ly có được không

Ngày mai vào buổi tối giờ nào thuận tiện cho bạn thì bạn cứ chọn giờ nhất định uống.Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc,trong thời gian điều trị khuyên hạn chế rượu bia,vì sợ nóng thôi bạn.

Charles
17-01-2017, 07:26

Theo lời bạn kể chứng tỏ khi BCS bị tuột cô ta đã phát hiện ra ngay, vì nếu BCS tuột trong lúc quan hệ mà bạn không biết thì cô ta phải mò tìm BCS, như vậy làm sao mà đeo lại rất nhanh cho bạn được. Bạn yên tâm không sao đâu.

hoih
17-01-2017, 08:53
Theo lời bạn kể chứng tỏ khi BCS bị tuột cô ta đã phát hiện ra ngay, vì nếu BCS tuột trong lúc quan hệ mà bạn không biết thì cô ta phải mò tìm BCS, như vậy làm sao mà đeo lại rất nhanh cho bạn được. Bạn yên tâm không sao đâu.

Em cảm ơn anh chị rất nhiều, em thấy các anh chị tư vấn rất có tấm lòng với em, chứ như trên trung tâm, người ta không hỏi kỹ, chỉ hỏi là có qh hả rồi cho xet nghiem uong thuốc luôn huhu. Em không muốn uống thuốc nữa vì mệt người quá anh chị ơi. Nhưng nếu ngưng thì có được không các anh chị em vẫn thấy lo lo, lỡ đâu cái bcs tuột ra từ lâu mà nó nằm sẵn ở giường rồi cô gái tiện tay cầm đeo lại luôn cho em thì nguy...hic

Tuanmecsedec
17-01-2017, 08:58
Em cảm ơn anh chị rất nhiều, em thấy các anh chị tư vấn rất có tấm lòng với em, chứ như trên trung tâm, người ta không hỏi kỹ, chỉ hỏi là có qh hả rồi cho xet nghiem uong thuốc luôn huhu. Em không muốn uống thuốc nữa vì mệt người quá anh chị ơi. Nhưng nếu ngưng thì có được không các anh chị em vẫn thấy lo lo, lỡ đâu cái bcs tuột ra từ lâu mà nó nằm sẵn ở giường rồi cô gái tiện tay cầm đeo lại luôn cho em thì nguy...hic
Ngay từ đầu ban quản trị tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi.Vì vậy có cần uống thuốc hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

hoih
17-01-2017, 11:15
Em cảm ơn anh Tuấn nhiều, mà các anh chị anh Tuấn, chị Nguyên Hà, Truong Xuan suy nghĩ lại giùm em thử em có nguy cơ thiệt không, để em ngừng uống thuốc luôn, em sợ và hối hận lắm rồi huhu

Tuanmecsedec
17-01-2017, 14:17
Em cảm ơn anh Tuấn nhiều, mà các anh chị anh Tuấn, chị Nguyên Hà, Truong Xuan suy nghĩ lại giùm em thử em có nguy cơ thiệt không, để em ngừng uống thuốc luôn, em sợ và hối hận lắm rồi huhu

Ban quản trị đã tư vấn cho bạn rõ ràng hết rồi,bạn nên đọc lại,bạn không được Spam bài.

hoih
18-04-2017, 18:23
Chào các anh chị, hôm nay sau 90 ngày em đi làm xét nghiệm ở trung tâm bằng phương pháp Ag/ab combo(Eclia) (em ghi y như trong tờ giấy của trung tâm), kết quả là 0.54 âm tính, vậy em có thể hoàn toàn yên tâm với kết quả này chưa vậy ạ, phương pháp này có độ chính xác cao không ạ

Nguyen Ha
18-04-2017, 19:54
Chào các anh chị, hôm nay sau 90 ngày em đi làm xét nghiệm ở trung tâm bằng phương pháp Ag/ab combo(Eclia) (em ghi y như trong tờ giấy của trung tâm), kết quả là 0.54 âm tính, vậy em có thể hoàn toàn yên tâm với kết quả này chưa vậy ạ, phương pháp này có độ chính xác cao không ạ

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả này.

Tuanmecsedec
19-04-2017, 07:05

Kết quả hôm nay của bạn đã chứng minh những gì mà ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì kết quả này 100% bạn đã an toàn,huống chi bạn đã được tư vấn không có nguy cơ.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

hoih
19-04-2017, 18:54
Em cảm ơn anh chị rất nhiều.