PDA

View Full Version : Giúp e với.. e bị đâm vào chân

Balo17
18-01-2017, 15:39
Anh chị ơi có ai bị lây nhiễm hiv do vết thương ngoài môi trường ko ạ?
Em là sinh viên hôm trước vô cửa hàng điện thoại lúc đi ra có người đi ngược chiều đẩy cánh cửa làm cho cái cạnh phía dưới của cánh cửa đó (cửa kính bọc cạnh bằng inox) quẹt vào chân em và chảy máu, bị xước khá sâu.
Cho em hỏi nếu có người bị hiv cũng bị quẹt như thế xong tới lượt quẹt em thì em có nguy cơ không ạ?
Em cám ơn anh chị ạ.

Tuanmecsedec
18-01-2017, 15:45
Em là sinh viên hôm trước vô cửa hàng điện thoại lúc đi ra có người đi ngược chiều đẩy cánh cửa làm cho cái cạnh phía dưới của cánh cửa đó (cửa kính bọc cạnh bằng inox) quẹt vào chân em và chảy máu, bị xước khá sâu.
Cho em hỏi nếu có người bị hiv cũng bị quẹt như thế xong tới lượt quẹt em thì em có nguy cơ không ạ?
Em cám ơn anh chị ạ.

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn yên tâm,những gì bạn kể cho dù có như thế nào thì 100% không có nguy cơ như vậy.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Balo17
18-01-2017, 15:52
Vết thương của em bị chảy máu và bị sâu vào thịt cũng ko có nguy cơ ạ?

Tuanmecsedec
18-01-2017, 15:56
Vết thương của em bị chảy máu và bị sâu vào thịt cũng ko có nguy cơ ạ?

Cho dù bạn có rách banh da,nát thịt thì cũng không có nguy cơ kiểu như vậy bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
18-01-2017, 19:07
Em cám ơn anh chị ạ.

Dù bạn có bị quẹt đứt lìa chân luôn cũng không có nguy cơ HIV.