PDA

View Full Version : em cần tư vấn gấp về vấn đề quan hệ gái mại dâm ạ

Minhtung
19-01-2017, 18:52
2 năm trước em có đi quan hệ với GMD có sử dụng bao cao su và cảm nhận là không rách, sau đó vài ngày thì em cảm thấy mệt trong người và nóng sốt nhẹ,thỉnh thoảng lại đi masssage kích dục bằng tay.bệnh sau đó thì hết r lâu lâu lại bệnh vặt, sau đó em có quen một cô người yêu được một năm tính cho đến tháng 11 năm 2016, tụi em chia tay được 2 tháng, trong thời gian quen nhau, tụi em có quan hệ tình dục và không đeo bao cao su quan hệ với nhau rất nhiều lần trong nửa năm, và tháng trước cố ấy đã qua mỹ theo diện định cư, em muốn hỏi là ví dụ như em thực sự có Hiv thì việc quan hệ tình dục không có bao cao su xuyên suốt nửa năm thì cô ấy có thể bị lây bệnh đúng không ạ,vì em nghe nói đi mỹ theo diện định cư là có khám sức khoẻ và hiện giờ cô ấy đang ở mỹ tức là cô ấy vượt qua buổi kiểm tra sức khoẻ
cám ơn mọi người rất nhiều ạ

Charles
19-01-2017, 19:39
2 năm trước em có đi quan hệ với GMD có sử dụng bao cao su và cảm nhận là không rách, sau đó vài ngày thì em cảm thấy mệt trong người và nóng sốt nhẹ,thỉnh thoảng lại đi masssage kích dục bằng tay.bệnh sau đó thì hết r lâu lâu lại bệnh vặt, sau đó em có quen một cô người yêu được một năm tính cho đến tháng 11 năm 2016, tụi em chia tay được 2 tháng, trong thời gian quen nhau, tụi em có quan hệ tình dục và không đeo bao cao su quan hệ với nhau rất nhiều lần trong nửa năm, và tháng trước cố ấy đã qua mỹ theo diện định cư, em muốn hỏi là ví dụ như em thực sự có Hiv thì việc quan hệ tình dục không có bao cao su xuyên suốt nửa năm thì cô ấy có thể bị lây bệnh đúng không ạ,vì em nghe nói đi mỹ theo diện định cư là có khám sức khoẻ và hiện giờ cô ấy đang ở mỹ tức là cô ấy vượt qua buổi kiểm tra sức khoẻ

Thứ nhất về lần quan hệ nửa năm trước với GMD bạn có sử dụng BCS, bao không sự cố gì là bạn không có nguy cơ.

Thứ hai về những lần bạn quan hệ không an toàn với bạn gái thì QHTD không sử dụng biện pháp an toàn là có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác (nếu một trong hai có bệnh), nhưng có nguy cơ không phải là 100% sẽ nhiễm, vì thực tế cũng nhiều người quan hệ nhiều lần không an toàn với người có HIV nhưng cũng không bị lây nhiễm. Và bất cứ ai muốn biết có HIV hay không phải XN máu chứ không dựa vào kết quả của người kia mà suy ra người này được. Trong trường hợp này nếu không tin tưởng bạn tình thì nên XN kiểm tra.

Minhtung
19-01-2017, 20:29
A xuân ơi, ý thứ hai em hỏi là, khi đi mỹ định cư nguời ta kiểm tra sức khoẻ kỹ càng, không có vấn đề gì thì mới được đi đúng không ạ, vì trong thời gian 8 tháng trước khi bạn gái em đi mỹ hâu như tuần nào tụi em cũng quan hệ liên tục không sử dụng bao cao su ạ, vậy thì ví dụ em có hiv thì tần suất quan hệ như vậy có cao để lây bệnh cho bạn em không ạ, hiện tại thì bạn em đã qua mỹ định cư rồi ạ

Tuanmecsedec
20-01-2017, 07:35

Tuanmecsedec đã tư vấn ở nick này (Longtam (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/members/89664-Longtam)) và trong chủ đề này rồi :

Chủ đề: Về hiv quan hệ tình dục (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/threads/49825-Ve-hiv-quan-he-tinh-duc)

Cái quan trọng hành vi 2 năm trước bạn quan hệ tình dục với gái mại dâm có dùng bao cao su là tình dục an toàn không có nguy cơ.

Còn vấn đề của cô bạn gái định cư ở Mỹ thì khi khám sức khỏe có làm xét nghiệm HIV.Nhưng kết quả này là của cô ấy,chứ không phải dựa vào kết quả của cô bạn mà khẳng định luôn cho mình.

Vì ngay cả bạn có HIV thực sự thì chưa hẳn là bạn quan hệ nửa năm với cô ấy là cô ấy (100%) phải nhiễm.Nhưng ở đây là bạn không có nguy cơ HIV.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.