PDA

View Full Version : Mạnh mẽ lên yếu đuối để ai xem

Cô độc
20-01-2017, 14:45
Nếu cs này là một chuỗi hành trình thì tôi mong hành trình của tôi kết thúc đi.

thanhle
20-01-2017, 15:32
Mong bạn vượt qua được nổi buồn và sợ hãi!
1 năm 1 ngày 1 giờ ... ta còn thở còn sức ta vẫn làm được điều gì đó có ích cho người ta yêu thương.
Bạn có thể dừng sống cho mình , nhưng hảy sống vì người bạn yêu thương giúp ích cho họ.
Đừng lãng phí cuộc sống quý giá nhé.
Mình còn rất trẽ và là con một trong gia đình , đôi khi còn trẻ hơn cã bạn.

Cô độc
20-01-2017, 15:39
Mong bạn vượt qua được nổi buồn và sợ hãi!
1 năm 1 ngày 1 giờ ... ta còn thở còn sức ta vẫn làm được điều gì đó có ích cho người ta yêu thương.
Bạn có thể dừng sống cho mình , nhưng hảy sống vì người bạn yêu thương giúp ích cho họ.
Đừng lãng phí cuộc sống quý giá nhé.
Mình còn rất trẽ và là con một trong gia đình , đôi khi còn trẻ hơn cã bạn.

Biết phải ns sao bâyh. Mìh k sợ H. Mh chỉ sợ nhìn bme mh buồn.đau lòg.dù bme mh biết luôn động viên an ủi. Nhưg nhữg lúc ntn chỉ mog có ai đó ở bên vỗ về thôi. Cảm ơn b

thanhle
20-01-2017, 15:45
Mình cũng vậy mình tháy đa số là vậy , mình sợ ba mẹ buồn hay có chịu nổi nỏi đau mất con không nữa!
Nhưng biết sao được làm gì được nên mình nghĩ hảy sống với hiện tại , đối mặt với sự thật ba mẹ thương mình nhiều lắm , thời gian sống có thể ngắn hơn người khác bởi vậy ta phải cố gắng hơn , yêu thương báo hiếu cho ba mẹ nhiều hơn.
Cha mẹ cứ nhìn mình đau buồn , khóc lóc , than vãn lại càng lo lắng , lại càng đau khổ .
Thử ta sống vui vẽ , mạnh mẽ hơn có thể ba mẹ bớt lo âu , bớt đau buồn.
Cố lên bạn nhé

Cô độc
20-01-2017, 15:51
Mình cũng vậy mình tháy đa số là vậy , mình sợ ba mẹ buồn hay có chịu nổi nỏi đau mất con không nữa!
Nhưng biết sao được làm gì được nên mình nghĩ hảy sống với hiện tại , đối mặt với sự thật ba mẹ thương mình nhiều lắm , thời gian sống có thể ngắn hơn người khác bởi vậy ta phải cố gắng hơn , yêu thương báo hiếu cho ba mẹ nhiều hơn.
Cha mẹ cứ nhìn mình đau buồn , khóc lóc , than vãn lại càng lo lắng , lại càng đau khổ .
Thử ta sống vui vẽ , mạnh mẽ hơn có thể ba mẹ bớt lo âu , bớt đau buồn.
Cố lên bạn nhé

Ừ.cảm ơn b. Mh vui vẻ mạh mẽ thì cs sẽ bớt nhàm chán hơn.thay vào đó cứ ủ rũ khóc lóc hay than thở cũg chẳg giati quyết đc chuyện jk cả. Mh cũg mới biết bị h thôi.mh k buồn vì bị h mà mh buồn vì ch gđ mh.ck thì vợ nọ con kia.biết ns sao giờ.có lẽ là cái số thôi. Qtrog là mh fai vượt qua số phận. Nhiều lúc tự an ủi mh nhưg nhữg snghi tiêu cực thì lại nhiều hơn b ạ

thanhle
20-01-2017, 16:08
Đúng rồi cứ snghi tiêu cực chỉ làm mình buồn phiền mà đổ bệnh thôi và đâu ai có thể thay đổi lại quá khứ.
Mình không biết nói thế nào nhưng chồng bạn không thay đổi , không yêu thương bạn thì bạn buồn rầu là đúng rồi , mình không như thế đôi khi còn buồn thúi ruột mà.
cố lên bạn khoa học tiên tiến và sẽ có lúc họ chiến thắng được con virut này.
Theo mình nghỉ thay vì quan tâm đến chồng bạn quan tâm đến bố mẹ , họ mỉm cười bạn lại có nghị lực , ngồi snghi hoài không phải là cách.
Hành động mới mang lại kết quả . Mạnh mẽ lên cô gái , bạn sẽ vượt qua mà.
Bạn rất may mắn thì được gia đình yêu thương đó , có 1 số bạn còn bị chính gia đình họ không thể may mắn được như vậy đâu.

thanhle
20-01-2017, 16:26
Nếu khi nào buồn mình với bạn có thể nói chuyện chia sẽ với nhau..bạn gửi mail cho mình đi..
có thể nói chuyện qua zalo , viber , ola v..v

Cô độc
20-01-2017, 16:27
Đúng rồi cứ snghi tiêu cực chỉ làm mình buồn phiền mà đổ bệnh thôi và đâu ai có thể thay đổi lại quá khứ.
Mình không biết nói thế nào nhưng chồng bạn không thay đổi , không yêu thương bạn thì bạn buồn rầu là đúng rồi , mình không như thế đôi khi còn buồn thúi ruột mà.
cố lên bạn khoa học tiên tiến và sẽ có lúc họ chiến thắng được con virut này.
Theo mình nghỉ thay vì quan tâm đến chồng bạn quan tâm đến bố mẹ , họ mỉm cười bạn lại có nghị lực , ngồi snghi hoài không phải là cách.
Hành động mới mang lại kết quả . Mạnh mẽ lên cô gái , bạn sẽ vượt qua mà.
Bạn rất may mắn thì được gia đình yêu thương đó , có 1 số bạn còn bị chính gia đình họ không thể may mắn được như vậy đâu.

Ừ.cảm ơn b.nhưng kb mìh phải vượt qua ntn đây.con bồ thì k chịu buôg.mh k hiểu nổi nữa. Còn ck mh là loại chỉ nặg đũg quần y như lời bố ck mh ns. Còn bâyh con mh bé.lại bị bệh nv nữa.nên ms vì con.chứ mh mà bt thì mh bỏ luôn cho nó rảh nợ. Gđ mh cũg k ai hắt hủi mà còn yêu thươg luôn là độg lực cho mh.mh thực sự bâyh rất mất phương hướng b ạ.

Cô độc
20-01-2017, 16:28
Nếu khi nào buồn mình với bạn có thể nói chuyện chia sẽ với nhau..bạn gửi mail cho mình đi..
có thể nói chuyện qua zalo , viber , ola v..v
Cho ở đây k tiện lắm

JordanLe
21-01-2017, 23:25
Nếu cs này là một chuỗi hành trình thì tôi mong hành trình của tôi kết thúc đi.
Bạn Cô Độc thân mến!

Thật ra trong chúng ta ở đây mỗi người có những cách nhiễm bệnh khác nhau và mỗi người cũng có những hoàn cảnh éo le riêng biệt, không ai giống ai. Tuy nhiên, điểm chung là chúng ta đều đang mang trong mình căn bệnh mà chưa có thuốc điều trị, chúng ta buồn, chúng ta đau khổ và rồi chúng ta sợ. Sợ cho chính mình và cho những người mình thương yêu.

Thế nhưng nếu chỉ sợ hãi, chán nản, buồn bã, hận đời, than trách số phận của mình cũng chẳng có ích gì, bạn chẳng khỏi bênh được. Mình hiểu bạn đang rất bế tắc và cảm thấy tất cả đã hết. Nhưng bạn đã nhâm rồi, cuộc sống vẫn tiếp tục trôi mỗi ngày và rồi dù bạn có tiêu cực thì nó vẫn trôi.

Mình thấy trong vài ngày liên tục bạn đã chia sẻ và tâm sự trong nhiều topic về số phận của mình cũng như cảm thấy chán nản mặc cho mọi người chia sẻ khuyên can và an ủi bạn

Xét cho cùng, chúng mình chỉ có thể chia sẻ với bạn bằng sự cảm thông và lời động viên mà thôi cũng như hỗ trợ tư vấn cho bạn về việc điều trị v.v... Tuy nhiên có vượt qua được tâm lý này hay không là hoàn toàn ở bạn, ko ai giúp đc banh cả. Nếu bạn nghĩ không thông hay tiêu cực về cuộc đời thì chẳng ai giúp gì bạn cả.

Bạn từng chia sẻ là bạn thương và tội nghiệp con của bạn và thương cha mẹ và cảm thấy có lỗi với bạn. Tuy không phải bạn là nguyên nhân tạo ra oan trái nhưng nếu banh thật sự thương yêu con và cảm thấy thương cha mẹ vẫy thì hãy mạnh mẽ đứng lên mà lo điều trị để có sức mà lo cho con, chăn sóc cha mẹ già bạn nhé. Đừng suy nghĩ tiêu cực nữa, cha mẹ đang chờ bạn chăm sóc, con banh còn đang chờ bạn nuôi đó.

Chúc bạn thành công.

Cô độc
22-01-2017, 06:56
Bạn Cô Độc thân mến!

Thật ra trong chúng ta ở đây mỗi người có những cách nhiễm bệnh khác nhau và mỗi người cũng có những hoàn cảnh éo le riêng biệt, không ai giống ai. Tuy nhiên, điểm chung là chúng ta đều đang mang trong mình căn bệnh mà chưa có thuốc điều trị, chúng ta buồn, chúng ta đau khổ và rồi chúng ta sợ. Sợ cho chính mình và cho những người mình thương yêu.

Thế nhưng nếu chỉ sợ hãi, chán nản, buồn bã, hận đời, than trách số phận của mình cũng chẳng có ích gì, bạn chẳng khỏi bênh được. Mình hiểu bạn đang rất bế tắc và cảm thấy tất cả đã hết. Nhưng bạn đã nhâm rồi, cuộc sống vẫn tiếp tục trôi mỗi ngày và rồi dù bạn có tiêu cực thì nó vẫn trôi.

Mình thấy trong vài ngày liên tục bạn đã chia sẻ và tâm sự trong nhiều topic về số phận của mình cũng như cảm thấy chán nản mặc cho mọi người chia sẻ khuyên can và an ủi bạn

Xét cho cùng, chúng mình chỉ có thể chia sẻ với bạn bằng sự cảm thông và lời động viên mà thôi cũng như hỗ trợ tư vấn cho bạn về việc điều trị v.v... Tuy nhiên có vượt qua được tâm lý này hay không là hoàn toàn ở bạn, ko ai giúp đc banh cả. Nếu bạn nghĩ không thông hay tiêu cực về cuộc đời thì chẳng ai giúp gì bạn cả.

Bạn từng chia sẻ là bạn thương và tội nghiệp con của bạn và thương cha mẹ và cảm thấy có lỗi với bạn. Tuy không phải bạn là nguyên nhân tạo ra oan trái nhưng nếu banh thật sự thương yêu con và cảm thấy thương cha mẹ vẫy thì hãy mạnh mẽ đứng lên mà lo điều trị để có sức mà lo cho con, chăn sóc cha mẹ già bạn nhé. Đừng suy nghĩ tiêu cực nữa, cha mẹ đang chờ bạn chăm sóc, con banh còn đang chờ bạn nuôi đó.

Chúc bạn thành công.

Cảm ơn bn. Mh sẽ cố gắng.

Bao nguyen
01-02-2017, 04:23
Làm quen nhe bạn

huping
01-02-2017, 05:38
Nói gì cũng chĩ vậy. an ủi củng thế thôi . Tôi nói với bạn điều này , thay vì bạn nghĩ sống 80 tuổi. 40 nam đầu còn sung sướng, 40 năm sau là met moi, bạn sẽ già sẽ yếu, kô H thi cũng cả 1 chục bệnh, rôi buồn đủ viêc. NẾU là tôi , tôi chọn 40 năm đầu để sống. 40 năm sau tôi xin không sống tiếp. Hóa ra ai bi H la may man, hưởng phần sung sướng và không phải chịu khổ phần mêt mỏi ... nghĩ hộ dùm tôi, bạn sẽ là dân chơi. Sâu sa thì sâu sắc hiểu. ai sống tiếp 40 năm sau chỉ là sự chịu đựng cuộc sống mà thôi

Cô độc
01-02-2017, 18:30
Chào bạn
Mình mới tham gia diễn đàn thôi nhưng có đọc những tâm sự của bạn mà thấy đắng lòng quá nhưng cuộc sống này bạn còn tồn tại là có lý do. Mình nghĩ lý do là bạn còn con gái và bố mẹ nên sống tốt là ok bạn.Bạn cứ nghĩ đến những người bị ung thư hay những bệnh hiểm nghèo khác thì mình còn hạnh phúc lắm bạn à.
Nếu bạn buồn và cần được chia sẻ mình thì hãy lên diễn đàn,mình cũng sẽ chia sẻ với bạn mình ở hải phòng sđt:0128.318.2861.Mình cũng đã kết bạn với bạn qua fb.
Mình mà sống tốt thì hơn rất nhiều người bình thường.
Thân chào bạn.

Cảm ơn b nhé.mh k dùg fb có sđt này nữa.mh dùg zalo thôi.mh k snghi về h mà mh snghi về gđ nhiều hơn.mh cũg ổn địh r bạn ạ

Cô độc
01-02-2017, 21:22
Gửi bạn
Bạn đã ổn định và sống chung với bệnh thì mình tin bạn sẽ có đủ bản lĩnh để vượt qua những vấn đề của gia đình bạn thôi.Vì theo mình gia đình nhà ai cũng có vấn đề, quan trọng là mình có đủ sự tỉnh táo và tự tin là OK bạn. Mình thường để mọi việc diễn ra như nó cần phải xảy ra nếu mình không thể kiểm soát được.
Mong bạn sớm vượt qua được những vấn đề của gia đình bạn.
Thân chào bạn

Cảm ơn bn nhé