PDA

View Full Version : Hỏi về chi phí và nơi xét nghiệm hiv tphcm

Tuanbaybi
22-01-2017, 18:06
Chào admin . Trong những tháng qua em đã quan hệ với rất nhiều ng đồng tính . Và tất cả đều dùng bcs bảo vệ . Có 1 lần em qh với bạn kia vừa đâm vào thì bị rách bao . Em có rút dv ra ngay và thay bcs khác . Còn lại thì chỉ hôn môi và os cho nhau . Cho hỏi e có nguy cơ với hiv ko ạ . Em dự tính sau tết sẽ làm xét nghiệm hiv . Em tính làm tesr nhanh thì mất bao lâu và chi phí bao nhiêu ạ . Ngoài tét nhanh ra thì còn pp nào khác ko mng tư vấn chi phí , nơi xet nghiệm cho e nhé . Em xin cám ơn mng

Dalat
22-01-2017, 18:39
Chào admin . Trong những tháng qua em đã quan hệ với rất nhiều ng đồng tính . Và tất cả đều dùng bcs bảo vệ . Có 1 lần em qh với bạn kia vừa đâm vào thì bị rách bao . Em có rút dv ra ngay và thay bcs khác . Còn lại thì chỉ hôn môi và os cho nhau . Cho hỏi e có nguy cơ với hiv ko ạ . Em dự tính sau tết sẽ làm xét nghiệm hiv . Em tính làm tesr nhanh thì mất bao lâu và chi phí bao nhiêu ạ . Ngoài tét nhanh ra thì còn pp nào khác ko mng tư vấn chi phí , nơi xet nghiệm cho e nhé . Em xin cám ơn mng
Bạn có thể test nhanh ở tất cả các bệnh viện và phòng khám tư nhân sau 3 tháng có nguy cơ.
Bạn cũng có thể xét nghiệm combo ag/ab ở hoà hảo, nhiệt đới, pasteur. Trong đó hoà hảo có kết quả sau 2 tiếng.

Tuanbaybi
22-01-2017, 18:50
theo như bài viết thì em có nguy cơ hiv không vậy , chi phí xét nghiệm là bao nhiêu ạ ?

Charles
22-01-2017, 19:51

Tất cả những lần quan hệ bạn đều sử dụng BCS là tình dục an toàn. Có một lần khi BCS bị rách bạn phát hiện rút ra ngay để thay bao khác như vậy không có nguy cơ. Trường hợp bạn không có nguy cơ HIV nên không cần XN.

Nhưng hành vi OS có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B..), bạn cần kiểm tra các bệnh này.

Tuanmecsedec
23-01-2017, 14:28

theo như bài viết thì em có nguy cơ hiv không vậy , chi phí xét nghiệm là bao nhiêu ạ ?
Những gì bạn kể không có nguy cơ HIV,nếu bạn muốn xét nghiệm HIV miễn phí thì đến 71 Võ thị Sáu Q3 trung tâm Ánh Dương.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.