PDA

View Full Version : xét nghiệm HIV khi mang thai

hongvan
23-01-2017, 21:13
Kính gửi các anh chị tư vấn, mong anh chị tư vấn giúp em vấn đề này.Em hiện đang có bầu tháng thứ 3, cách đây 1 tháng em có đi khám thai tại bệnh viện hùng vương, lúc đó họ yêu cầu phải xét nghiệm các loại bệnh như viêm gan, hiv. Sau khi có kết quả thì họ lại chỉ em lên phòng tham vấn, ở đây em nhận đc kết quả ko bị viêm gan, còn hiv thì ghi là không xác định, yêu cầu xét nghiệm lại lần hai, sau khi xét nghiệm lại lần hai thì bs nói xét nghiệm lần 3 và em có hỏi kết quả lần 2 thì bs nói phải xét nghiệm lần 3 mới biết đc. như vậy liệu em có bị HIV rồi không? Em rất lo mong anh chị tư vấn giúp em

Charles
23-01-2017, 21:25
Kính gửi các anh chị tư vấn, mong anh chị tư vấn giúp em vấn đề này.Em hiện đang có bầu tháng thứ 3, cách đây 1 tháng em có đi khám thai tại bệnh viện hùng vương, lúc đó họ yêu cầu phải xét nghiệm các loại bệnh như viêm gan, hiv. Sau khi có kết quả thì họ lại chỉ em lên phòng tham vấn, ở đây em nhận đc kết quả ko bị viêm gan, còn hiv thì ghi là không xác định, yêu cầu xét nghiệm lại lần hai, sau khi xét nghiệm lại lần hai thì bs nói xét nghiệm lần 3 và em có hỏi kết quả lần 2 thì bs nói phải xét nghiệm lần 3 mới biết đc. như vậy liệu em có bị HIV rồi không? Em rất lo mong anh chị tư vấn giúp em

Thông thường XN tại một nơi mà kết quả không xác định 3 lần liên tiếp thì được kết luận âm tính, nên bạn chờ kết quả lần nữa.

hongvan
24-01-2017, 22:52
em đã đi kiểm tra lại tại trung tâm y tế hòa hảo, cho kết quả âm tinh. Nhưng qua hùng vương vẫn phải làm lại xét nghiệm lần 3, vớt kết quả như vậy bên hòa hảo liệu em có thể yên tâm được không. vá có khả năng kết quả xét nghiệm bị sai không ạ

Dalat
25-01-2017, 00:00
em đã đi kiểm tra lại tại trung tâm y tế hòa hảo, cho kết quả âm tinh. Nhưng qua hùng vương vẫn phải làm lại xét nghiệm lần 3, vớt kết quả như vậy bên hòa hảo liệu em có thể yên tâm được không. vá có khả năng kết quả xét nghiệm bị sai không ạ
Nếu bạn xét nghiệm tại hoà hảo mà âm tính thì bạn yên tâm, vì họ sử dụng pp combo. Có thể hùng vương làm test nhanh nên cho bạn phản ứng dương tính giả và họ yêu cầu bạn làm lần 3 là để xét nghiệm khẳng định bằng 3 pp. Bạn yên tâm chờ kết quả ở Hùng Vương nhé!

Tuanmecsedec
25-01-2017, 07:38

Hình như vấn đề này bạn đã trực tiếp điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi rồi thì phải ?. Tuanmecsedec đã tư vấn người phụ Nữ khi mang thai thì cơ thể tạo ra kháng thể rất nhiều để bảo vệ thai nhi,vì vậy khi xét nghiệm HIV dễ cho ra dương tính giả hoặc không xác định.Sau đó bạn xét nghiệm lại ở Hòa Hảo âm tính thì yên tâm đi bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hongvan
25-01-2017, 22:22
Em rất cảm ơn các anh chị đã tư vấn ạ.