PDA

View Full Version : Ăn uống khi đang uống Trioday

hoih
25-01-2017, 17:50
Anh chị BQT cho em được hỏi, việc ăn uống trong khi điều trị Trioday cần chú ý gì không ạ. Bs có nói thuốc này dùng khi đói, nhưng trước giờ uống thuốc 1 tiếng đồng hồ em lỡ có ăn 1 chút, cũng không no gì lắm thì có sao không. Thuốc này ăn no vào rồi uống thì còn có tác dụng không?

Charles
25-01-2017, 17:56
Anh chị BQT cho em được hỏi, việc ăn uống trong khi điều trị Trioday cần chú ý gì không ạ. Bs có nói thuốc này dùng khi đói, nhưng trước giờ uống thuốc 1 tiếng đồng hồ em lỡ có ăn 1 chút, cũng không no gì lắm thì có sao không. Thuốc này ăn no vào rồi uống thì còn có tác dụng không?

Khi điều trị phơi nhiễm điều quan trọng nhất là uống đúng giờ, còn việc ăn uống, uống trước ăn hay sau ăn không ảnh hưởng đến quá trình điều trị.

hoih
25-01-2017, 18:24
Hôm qua em quên mất nên uống thuốc muộn 30 phút, có ảnh hưởng nhiều không ạ. Với lại viên đầu tiên em uống lúc 17h chiều (còn trong 72h), viên thứ 2 em uống lúc 23h hôm sau (hết 72h vàng) thì có giảm tác dụng không ạ

Charles
25-01-2017, 19:12
Hôm qua em quên mất nên uống thuốc muộn 30 phút, có ảnh hưởng nhiều không ạ. Với lại viên đầu tiên em uống lúc 17h chiều (còn trong 72h), viên thứ 2 em uống lúc 23h hôm sau (hết 72h vàng) thì có giảm tác dụng không ạ

- Bạn uống trễ 30 phút không sao.

- Viên đầu bạn uống trong 72h là có tác dụng rồi.

Tuanmecsedec
25-01-2017, 20:46

Bạn uống thuốc cho một hành vi không cần thiết,khi ban quản trị đã tư vấn rồi.

Chủ đề: Sắp hết 72h, bcs bị tuột, anh chị giúp em với (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/threads/49729-Sap-het-72h-bcs-bi-tuot-anh-chi-giup-em-voi)

Viên đầu tiên bạn uống giờ nào cũng được,quan trọng viên thứ 2 bạn chọn 1 giờ uống nhất định,bạn uống trễ 30 phút không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hoih
25-01-2017, 22:16
Em có hỏi vấn đề nguy cơ của em bên forum khác thì được tư vấn nên uống pep. Anh Tuấn cũng nói uống hay không là tùy em, bqt đã tư vấn rồi, em nghĩ mình vẫn còn quyết định được có nên uống hay không, vẫn chưa trễ giờ, nên em đã uống. Vì em không muốn đánh đổi hi vọng của mình.
Có những lời tu vấn của BQT em có hi vọng và đỡ stress hơn, em cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Charles
25-01-2017, 22:19
Em có hỏi vấn đề nguy cơ của em bên forum khác thì được tư vấn nên uống pep. Anh Tuấn cũng nói uống hay không là tùy em, bqt đã tư vấn rồi, em nghĩ mình vẫn còn quyết định được có nên uống hay không, vẫn chưa trễ giờ, nên em đã uống. Vì em không muốn đánh đổi hi vọng của mình.
Có những lời tu vấn của BQT em có hi vọng và đỡ stress hơn, em cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Bạn quyết định uống là tuỳ ở bạn thôi. Và nếu đã uống thì cố gắng uống đúng giờ, và có tác dụng phụ gì thì cố mà chịu.

Dalat
26-01-2017, 18:12
Cố gắng 28 ngày sẽ qua nhanh thôi bạn. Thân.

hoih
27-01-2017, 17:17
Cố gắng 28 ngày sẽ qua nhanh thôi bạn. Thân.
Cảm ơn anh đã động viên, em vẫn đang cố gắng uống thuốc. Cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em, nhờ vậy mà em đỡ bị stress, có khi nhờ vậy mà em ít bị xuất hiện triệu chứng và tác dụng phụ, chỉ có hơi chóng mặt và buồn ngủ.

hoih
28-01-2017, 14:27
Năm mới xin chúc các anh chị, các bạn thật nhiều sức khỏe, may mắn, an lành

hoih
06-02-2017, 00:50
em đã cố uống được 21 ngày, nhưng mấy ngày gần đây uống thì em không bị choáng, lân lân như trước nữa. Vì để thuận tiện uống thuốc lỡ lúc đi đâu không có ở nhà nên em có lấy viên thuốc ra khỏi hộp, bọc trong giấy mềm mang theo trong người vài tiếng trước khi uống. Không biết như vậy có làm thuốc mất tác dụng không, thuốc em bọc trong giấy nên vẫn khô ráo

Tuanmecsedec
06-02-2017, 07:17
em đã cố uống được 21 ngày, nhưng mấy ngày gần đây uống thì em không bị choáng, lân lân như trước nữa. Vì để thuận tiện uống thuốc lỡ lúc đi đâu không có ở nhà nên em có lấy viên thuốc ra khỏi hộp, bọc trong giấy mềm mang theo trong người vài tiếng trước khi uống. Không biết như vậy có làm thuốc mất tác dụng không, thuốc em bọc trong giấy nên vẫn khô ráo

Có thể cơ thể bạn đã quen thuốc nên hết bị tác dụng phụ,vấn đề bạn lấy thuốc ra bọc trong giấy bỏ trong người vài giờ không sao bạn,không làm mất tác dụng của thuốc.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hoih
06-02-2017, 20:02
Em cảm ơn anh Tuấn. Vậy là em cũng sắp uống hết thuốc rồi, hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp, theo đơn bác sĩ thì uống xong 2 tháng sau mới xét nghiệm lại, em sợ cái cảm giác đi xét nghiệm quá : (

Nguyen Ha
06-02-2017, 20:04
Em cảm ơn anh Tuấn. Vậy là em cũng sắp uống hết thuốc rồi, hi vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp, theo đơn bác sĩ thì uống xong 2 tháng sau mới xét nghiệm lại, em sợ cái cảm giác đi xét nghiệm quá : (
Tuân thủ điều trị chưa ai thất bại. Uống xong PEP 2 tháng đi xét nghiệm theo khuyến cáo.

hoih
09-02-2017, 17:30
Anh chị cho em hỏi, bs kê đơn mua thuốc này 28 viên, vậy em chỉ cần uống 28 viên thôi đúng không ạ, lọ thuốc có 30 viên

Nguyen Ha
09-02-2017, 17:37
Anh chị cho em hỏi, bs kê đơn mua thuốc này 28 viên, vậy em chỉ cần uống 28 viên thôi đúng không ạ, lọ thuốc có 30 viên
Chỉ cần uống 28 viên là đủ

hoih
09-02-2017, 23:02
Em cảm ơn chị Nguyen Ha đã trả lời

Tuanmecsedec
10-02-2017, 08:17

Phác đồ điều trị chỉ 4 tuần( 28 ngày).Nếu bạn uống phác đồ 1 ngày 1 viên thì chỉ cần 28 viên là đủ.

hoih
11-02-2017, 11:58
Em cảm ơn anh Tuấn đã trả lời, em còn 2 ngày thuốc nữa. Xong mối lo uống thuốc tới mối lo chờ ngày xét nghiệm.