PDA

View Full Version : Dear anh Tuấn và các a chị, cho em hỏi đang uống PEP quan hệ không bao với bạn gái ..

halfdead001
25-01-2017, 18:51
Dear anh Tuấn và các a chị,
cho em hỏi trước em có nguy cơ nên uống PEP. Nhưng đang trong chuỗi 28 ngày uống PEP em lỡ có quan hệ không bao với bạn gái
(hôm ý là ngày uống PEP thứ 5 của em) (ko xuất tinh vào âm đạo)

thì liệu có khả năng bạn gái bị lây HIV từ em?
còn bản thân em thì do dùng PEP nên sẽ không bị HIV không ạ?

Em xin cám ơn nhiều ạ

Charles
25-01-2017, 19:26
cho em hỏi trước em có nguy cơ nên uống PEP. Nhưng đang trong chuỗi 28 ngày uống PEP em lỡ có quan hệ không bao với bạn gái

Em xin cám ơn nhiều ạ

Theo khuyến cáo thì khi có nguy cơ mà chưa có kết quả XN cuối cùng thì cần phải giữ an toàn cho người thân, muốn QHTD buộc phải sử dụng BCS. Trường hợp của bạn QHTD với bạn gái sau nguy cơ 5 ngày thì chưa có khả năng lây cho bạn gái, nhưng sau này bạn lưu ý phải giữ an toàn cho bạn gái.

Tuanmecsedec
25-01-2017, 20:47

Em xin cám ơn nhiều ạ

Bạn gái của bạn không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

halfdead001
15-02-2017, 08:52
Cho em hỏi chút trước lâu nay các anh chị 4rum mình hay tư vấn uống Pep Lamzidivir.
Nhưng gần đây hình như tư vấn Trioday ạ?

Vậy cho em hỏi là Lamzidivir tác dụng kém nên ko xài nữa hay thế nào ạ? So với Trioday thì tác dụng bằng bao nhiu % ạ?

Với Trioday có efarenz thì tác dụng phụ có nhiều lắm ko ạ,? Hà Nội những chỗ nào bán trioday ạ?

Giờ em có nguy cơ thì uống loại nào ạ?

Tuanmecsedec
15-02-2017, 08:57
Cho em hỏi chút trước lâu nay các anh chị 4rum mình hay tư vấn uống Pep Lamzidivir.
Nhưng gần đây hình như tư vấn Trioday ạ?

Vậy cho em hỏi là Lamzidivir tác dụng kém nên ko xài nữa hay thế nào ạ? So với Trioday thì tác dụng bằng bao nhiu % ạ?

Với Trioday có efarenz thì tác dụng phụ có nhiều lắm ko ạ,? Hà Nội những chỗ nào bán trioday ạ?

Giờ em có nguy cơ thì uống loại nào ạ?

Lamzidivir hay Trioday đều là thuốc điều trị dự phòng phơi nhiễm được hết bạn,có điều Lamzidivir thì ngày uống 2 lần,còn Trioday thì ngày uống 1 lần thôi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.