PDA

View Full Version : Xét nghiệm HIV tại Hòa Hảo nói tham chiếu chờ kết quả

Hope_123
26-01-2017, 07:37
Cả nhà ơi cho em hỏi.

Hôm qua em có đi xét nghiệm combo HIV. Sau khi lấy máu thì em về nhà để coi kết quả online. Sau 2 tiếng em search vẫn không thấy kết quả. Đến tối chạy lên lấy thì tờ giấy ghi là kết quả trả sau mà lúc đó hơn 7h rồi nên bác sĩ cũng về hết. Hôm nay thì bên đó lại không làm việc. Bên Pasteur cũng ko có làm hôm nay luôn. Tại em muốn biết kết quả để an tâm ăn Tết. Cả nhả có thể cho lời khuyên hay kinh nghiệm giúp em được không ạ.

E cảm ơn :).

Charles
26-01-2017, 07:53
Cả nhà ơi cho em hỏi.

Hôm qua em có đi xét nghiệm combo HIV. Sau khi lấy máu thì em về nhà để coi kết quả online. Sau 2 tiếng em search vẫn không thấy kết quả. Đến tối chạy lên lấy thì tờ giấy ghi là kết quả trả sau mà lúc đó hơn 7h rồi nên bác sĩ cũng về hết. Hôm nay thì bên đó lại không làm việc. Bên Pasteur cũng ko có làm hôm nay luôn. Tại em muốn biết kết quả để an tâm ăn Tết. Cả nhả có thể cho lời khuyên hay kinh nghiệm giúp em được không ạ.

Chưa có kết quả thì biết khuyên bạn thế nào đây? Thôi cứ vui vẻ đón tết đi, kết quả như nào thì sau sẽ thế, có lo lắng cũng không thay đổi được gì.

Hope_123
26-01-2017, 08:01
Vì mình nghe nói là nếu như vậy thì khả năng dương tính sẽ rất cao. hic :(

Dalat
26-01-2017, 12:31
Bạn trình bày kỹ lại nhé. Bạn lấy máu lúc mấy giờ mà xem trên mạng k thấy kết quả? Rồi 7h tối bạn lên nhận giấy kết quả xét nghiệm ghi kết quả trả sau hay sao bạn? Hoà hảo vẫn có thể ra dương tính giả bạn ah.

Tuanmecsedec
26-01-2017, 14:02
Cả nhà ơi cho em hỏi.

Xét nghiệm kết quả trả sau,tức là kết quả chưa rõ ràng,vấn đề này cần xét nghiệm lại.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hope_123
26-01-2017, 14:57
Đúng rồi bạn. Trên tờ giấy ghi là kết quả trả sau. Mà hôm nay họ nghỉ tết rồi nên phải đợi tới mùng 6 lân. :yociexp76:

Hope_123
26-01-2017, 14:58
Mà bạn em nói do bên hòa hảo chưa dám xác nhận dương tính nên phải đưa lên pasteur xác nhận. Làm e hơi lo :(.

Tuanmecsedec
26-01-2017, 15:02
Đúng rồi bạn. Trên tờ giấy ghi là kết quả trả sau. Mà hôm nay họ nghỉ tết rồi nên phải đợi tới mùng 6 lân. :yociexp76:

Mà bạn em nói do bên hòa hảo chưa dám xác nhận dương tính nên phải đưa lên pasteur xác nhận. Làm e hơi lo :(.

Cái gì cũng cần xét nghiệm lại khẳng định,chưa xét nghiệm thì chưa nói lên điều gì.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Dalat
26-01-2017, 18:00
Vậy là kết quả của bạn có phản ứng rồi nên hoà hảo mới hẹn trả sau. Khi trả kết quả xét nghiệm, nhân viên phòng trả kết quả có nói bạn chuyển máu qua Pasteur xét nghiệm lại k? Và quan trọng là truóc đây bạn có nguy có nào k?

Hope_123
27-01-2017, 18:45
@Dalat : Lúc mình tới là bảo vệ đưa vì bác sĩ về rồi. Nên chỉ đưa tờ giấy thôi à.

Dalat
27-01-2017, 19:00
@Dalat : Lúc mình tới là bảo vệ đưa vì bác sĩ về rồi. Nên chỉ đưa tờ giấy thôi à.
Nhưng kết quả và mã số xét nghiệm đúng tên bạn chứ nhỉ? Vậy là bạn vẫn chưa chuyển máu qua Pasteur rồi, vì nếu chuyển bạn cần phải đóng thêm 100k. Vậy qua tết bạn đến thẳng pasteur xét nghiệm luôn nhé.